ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru levorg  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ kwanon1000

• *
  • Popular Vote : 0
Subaru levorg
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 10:40:25 AM »
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ สมัครเข้ามาเพื่อขอความคิดเห็นจากทุกท่านเรื่องเจ้าแวนคันนี้ครับ
ย้อนหลังไปเมื่อสมัยวัยรุ่น ชื่นชอบแวนซูบารุเป็นชีวิตจิตใจ นั่นก็คือเลกาซี่นั่นเองแหละครับ แต่ว่าไม่มีกำลังซื้อ ได้สัมผัส นั่งรถของเพื่อนรุ่นพี่จนรู้สึกประทับใจมาก แผงประตูหนังย่นๆแหมมันดูหรูหราจริงๆในยุค 90’s นั้น เกาะถนนดี รู้สึกปลอดภัยและเร่งแซงได้มั่นใจจริงๆ นั่งฟังเพลงไป ดมเบาะหนังหอมๆไปจนมันฝังใจมายันวัยกลางคนต้นๆ
ด้วยหน้าที่การงานในช่วงชีวิตที่ผ่านมาก็ยังไม่ได้หันมามองมันและคิดว่าชีวิตนี้คงไม่มีโอกาสได้สัมผัสมันจนวันนี้ ที่ความฝันไกล้จะเป็นจริง
ผมออมเงินได้มากพอที่จะรับเจ้าแวนหล่อคันนี้มาดูแล ตามประสาคนชอบรถแหละครับจึงอยากถามว่ามันมีของแต่งเยอะไหม และร้านไหนที่เขารับสั่งหรือสต๊อกของของเจ้าแวนนี่บ้าง
ใจอยากอัพเกรดนิดๆหน่อยๆ เช่นล้อนี่ชอบลายของ WRX มาก และเบรคของ STI ท่อ และอิทีเรียอื่นๆของ STI
ในอยาคตเมื่อรถหมดประกันแล้ว อาจจะพิจารณาโมเครื่องเบาๆแบบไม่ให้รถเสียทรง ให้ขับสนุกขึ้นกว่าสแตนดาร์ดสักนิดๆหน่อยก็มีความสุขแล้วครับ วันนี้มีครอบครัวแล้วจะไปโมอะไรมากมายเหมือนวันรุ่นคงจะไม่ไหวแล้วล่ะ ในส่วนนี้แนะนำทำอะไรได้บ้างครับ
สุดท้ายนี้ Levorg นี่ไกล้เปลี่ยนโฉมรึยังครับ ผมควรรอไหม หรือว่าได้อีกหลายปีครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ นี่เป็นซูคันแรกในชีวิตเลยจริงๆ จึงไม่มีข้อมูลอะไรมากมายครับ

ออฟไลน์ woodooshy

• *
  • Popular Vote : 4
  • OUTBACK 06
Re: Subaru levorg
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2020, 01:05:26 AM »
SUBARU Levorg เปิดตัวรถต้นแบบแล้วครับ รอจำหน่ายจริงปีนี้แน่นอนครับ
ตอนนี้ ตันจงเอามาขายลดราคาพิเศษ ลองติดต่อที่เสรีไทยดูนะครับ