ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้ fuel pump(ปั๊มติ๊ก) เสียไหม  (อ่าน 2244 ครั้ง)

ออฟไลน์ PinSz

• *
  • Popular Vote : 0
อาการแบบนี้ fuel pump(ปั๊มติ๊ก) เสียไหม
« เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 11:52:49 AM »
Subaru legacy 2.2 1992 4wd  ติดแก๊ส
อาการสตาร์ท น้ำมันไม่ติด บิดกุญแจไปที่ออนไม่มีเสียงวื้ด แต่ยังคงมีเสียงติ๊กอยู่ (สตาร์ท แก๊สติด) เคยเป็นมาแล้วรอบหนึ่งแต่อยู่ๆก็หายเอง
ปล.อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรได้บ้าง relay ปั๊มติ๊ก , ตัวตัดปั๊มติ๊ก หรือปั๊มติ๊ก
ปล2.อยากรู้วิธีเช็คในส่วนต่างๆที่สามารถเกิดขึ้นได้
  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ PinSz

• *
  • Popular Vote : 0
Re: อาการแบบนี้ fuel pump(ปั๊มติ๊ก) เสียไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 05:57:45 PM »
จากที่ได้ลองแก้ไขเบื้องต้นด้วยการถอดลูกลอย+ปั๊มติ๊ก แล้วเช็คปั๊มโดยการต่อตรง ปรากฏว่าปั๊มใช้ได้ ลองขยับสายไฟติดๆดับๆ แอ๊ะหรือจะเป็นที่สายไฟเข้าปั๊ม :bbbear_33: :bbbear_33:
รอซื้อสายมาเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: อาการแบบนี้ fuel pump(ปั๊มติ๊ก) เสียไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 07:02:17 PM »
ลองดูตรงปลั๊กใต้เบาะคนนั่งด้านหลังขวาครับ ใข้มานานแล้วปลั๊กต่ออาจละลาย เคยเป็นครับ

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 11:06:38 AM »
ลองดูตรงปลั๊กใต้เบาะคนนั่งด้านหลังขวาครับ ใข้มานานแล้วปลั๊กต่ออาจละลาย เคยเป็นครับ
เคยเป็นเหมือนกันครับ
เปลี่ยนปลั๊กใหม่แล้วหายครับ