ผู้เขียน หัวข้อ: รถดับกลางอากาศ (Subaru Forestor) ซ่อมที่ไหนดีคะ  (อ่าน 2517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiradee

• *
  • Popular Vote : 0
รถดับกลางอากาศ (Subaru Forestor) ซ่อมที่ไหนดีคะ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 10:48:13 AM »
สอบถามหน่อยค่ะ คือรถโดนชนบนทางด่วนมาทั้งหน้าและหลังเลย พอออกจากอู่ ระบบไฟมีปัญหา ก็เอาเข้าศูนย์ (ขออนุญาตไม่บอกชื่อนะคะ เพราะไม่ใช่ความผิดของเค้า) ช่างก็ดูให้ พอเอาออกจากศูนย์ขับออกมาไม่ถึง 10 นาที่ เครื่องดับไปเลย ต้องเรียกรถยกเอาเข้าศูนย์ ช่างบอกสายไฟขาดใน เอาออกมาใช้ได้เดือนกว่าๆ คราวนี้ดับกลางทางด่วนเลยค่ะ ขับมา 120 เครื่องก็วูบเลย ก็ลากรถไปอีก พอเอาเข้าศูนย์ช่างบอกว่าตรวจแล้วรถไม่เป็นไรค่ะ เลยอยากจะเปลี่ยนให้ที่อื่นช่วยดูรถค่ะ มีศูนย์หรืออู่ซ่อมรถที่ไหนแนะนำบ้างคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: รถดับกลางอากาศ (Subaru Forestor) ซ่อมที่ไหนดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 06:50:33 PM »
FORESTER ตัวไหนครับ ถ้าเป็นตัวปัจจุบันก็คงต้องเข้า 0 ครับ ถ้าเป็นตัวเก่าค่อยมาดูกันใหม่ครับ ว่าบ้านอยู่แถวไหน

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
Re: รถดับกลางอากาศ (Subaru Forestor) ซ่อมที่ไหนดีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 08:59:54 PM »
ลองเข้า อู่พี่มานะ ตรงข้าม ม.สยาม ถ้าซ่อมรถ Stock ผมว่าพี่แกเชื่อมือได้ แต่ราคาอาจถูกกว่าศูนย์ไม่มากนัก