ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่องยนต์ forester sh หน่อยครับ  (อ่าน 2370 ครั้ง)

ออฟไลน์ gaingle

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเครื่องยนต์ forester sh หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 08:18:20 AM »
สวัสดีครับ ผมติดตามบอร์ด sss มาซักพักใหญ่ๆ แล้วครับ แต่ยังไม่มีโอกาสได้ขับซูซักที ^ ^

ตอนนี้ผมกำลังสนใจ forester ตัว sh 2.0 NA อยู่น่ะครับ อยากหามาลองใช้ซักคัน แต่มีปัญหาสงสัยอยากถามเพื่อนๆ สมาชิกครับ

เห็น sh มีเครื่องอยู่ 2 รหัส คือ ej กะบ fb ไม่ทราบว่าควรเลือกเล่นเครื่องตัวไหนมากกว่ากันหรอครับ

และเครื่องรหัส fb ใน forester sh เป็นตัวเดียวกับ forester ตัวใหม่ไหมอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
Re: สอบถามเครื่องยนต์ forester sh หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 11:39:55 AM »
FB20 ตัวเดียวกับ XV, for SJ ครับ เป็น SH รุ่นสุดท้ายแต่ยังใช้เกียร์ 4AT อยู่ครับ ถ้าชอบก็จัดเลยครับเป็น rare item แน่นอน แต่อะไหล่หายากหน่อยเนื่องจากมีผู้ใช้น้อยราย
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ gaingle

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามเครื่องยนต์ forester sh หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 12:21:37 PM »
ขอบคุณมากครับ ผมกำลังลังเลอยู่ว่าจะเอาคันไหนดีระหว่างตัวเครื่อง EJ กับตัวสุดท้ายที่เป็นเครื่อง FB
ราคาพอๆ กันด้วยครับตัว FB แพงกว่าหน่อย แต่ได้ sunroof ด้วย

ถ้าได้รถแล้วจะมาแนะนำตัวอีกทีนะครับ ^ ^