ผู้เขียน หัวข้อ: การทำฝากระโปรง version1 ให้ช่องดักลมตรงกับอินเตอร์เหยี่ยว  (อ่าน 2439 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
วางเครื่องเหยี่ยวคอขาวในรถ จีซี ครับ
แต่จะใช้ฝากระโปรงเวอร์ชั่น1  มีคำถามเรื่องการ
1. ช่องดักลมของฝานี้มันสำหรับใช้กับ อินเตอร์เฉียง
2. อินเตอร์ของที่ใช้อยู่เป็น อินเตอร์ ตรง ของเครื่องเหยี่ยวคอขาว
อยากทราบว่า เราสามารถดัดแปลง ให้ ยางใต้ scoopดักลม ให้มัน ตรงๆ กับอินเตอร์ได้ไหมครับ
แล้ว ร้านที่ทำได้ ต้องเป็นร้าน ทำท่อ หรือ ร้านทำสี ครับ
ขอบคุณครับ

กำลังตัดสินใจอยู่ครับ หาก ดูแล้วยากลำบากมากก้อจะเลือกใส่ฝาหน้า เวอร์ชั่นๅ4-6ใส่แทน เวอร์ชั่น1-3

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
แปลงได้แต่มันก็ไม่มหนะครับ เพราะยางดักลมของverหลังมาใส่มันก็ดักได้น้อยมากเมื่อเทียบกับขนาดของinterเครื่องรุ่นใหม่ๆ ถ้าเป็นผมนะ ถอดแม่มเลยครับ  emo54o แล้วใส่เป็นscoopใหญ่ขึ้นแทน(อันนี้แปลงง่ายกว่า) อาจจะของverหลัง หรือไม่ก็ของเหยี่ยวสูงๆเลยก็ยังไหวครับ

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
ถอดแผ่นดักลมใต้ฝากระโปรงออกน่า okแล้วน่ะ emo60o

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
ชอบคุณ สำหรับ ข้อมูล ครับ
ตอนนี้ตัดสินใจแล้วครับ ว่า ใช้ ฝาอินเตอร์ตรง เวอรชั่น 4-6 ไปเลยดีกว่าครับ
ขอบคุณคร้าบ emo64o