ผู้เขียน หัวข้อ: \\\ ขอเชิญร่วมงาน "Feel Good อิ่มท้อง ร้องเพลง" ปีที่ 8 วัน อ.ที่ 25 ก.ค. 53///  (อ่าน 22797 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
ไปด้วยครับผม emo49o
แล้วยังขาดสิ่งของอะไรอีกมั้ยครับ

ผมจาได้เตรียมไป
จาพาแม่ไปด้วย emo64o emo64o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
พี่ๆ เพื่อนๆ ที่จะไปร่วมงาน ดูจุดนัดพบได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=73724.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2010, 10:19:33 AM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ james

• *
  • Popular Vote : 3
สวัสดีครับ  ขอ แจ้ง สิ่งของที่ต้องการบริจาค  สำหรับ ท่านที่ต้องการนำของมาบริจาคครับ

1.  สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์
เสื้อผ้า (เสื้อผ้าใช้แล้วก็บริจาคได้) ของ ผู้หญิง เพราะสถานสงเคราะห์นี้ มีเฉพาะ สตรี,  ของใช้ในชีวิตประจำวัน (ไม่ขาดแคลนนัก),  ยา,  แป้งฝุ่น,  ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ size M L (ต้องการมาก),  ข้าวสาร,  พัดลมติดผนัง ขนาด 16”  (หลังจากจัดงาน จะนำเงินที่เหลือ ซื้อมาบริจาค)

2.  สถานสงเคราะห์เด็กชาย บ้านบางละมุง
เสื้อผ้า,   เครื่องตัดหญ้า ยี่ห้อ  Makita ราคาประมาณ 9,000 บาท  (จะนำเอาเงินกองกลางจัดซื้อมาให้)

3.  สถานพัฒนาและฟื้นฟูเด็กจังหวัดชลบุรี
นม,  ขนม,  ข้าวสาร,  กระดาษทิชชู่,  อาหารแห้ง,  เงินสด   (ขอโทษครับ ขออนุญาติแก้ไข เงินสด ผู้ปกครอง ไม่แนะนำที่จะให้เด็กแล้วครับ ขอเป็นสิ่งของข้างต้นครับ

4.  ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบางละมุง
กางเกงขาก๊วย,  เสื้อยืดคอกลม,  ผ้าอ้อมผู้ใหญ่  size M, L (ต้องการมาก),   เครื่องทำน้ำร้อนน้ำเย็น  และ  จานดาวเทียม 1 ชุด (สองอย่างนี้ จะนำเงินที่ได้รับบริจาค ซื้อให้ครับ)

5.  บ้านพักเด็กและครอบครัว จ. ชลบุรี  (บ้านฉุกเฉิน)
นมผงเด็ก,  แพมเพอร์ส ทุก size (ต้องการมาก),  ของเล่นเด็ก,   ของเล่นเด็ก (ในสนาม)

สำหรับท่านที่ต้องการบริจาคเป็นเงินสด ในวันนั้น กรุณามอบให้กับ
  พี่ตั้ม (White GC..Tum) หรือ คุณถุงนุ่น (Legacy147)
ขอบคุณครับ
James  
0877 901 777
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2010, 02:04:06 AM โดย james »
"Feel Good อิ่มท้อง ร้องเพลง"   "ทำดีเพื่อพ่อ"

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
เสื้อผ้าใช้แล้วของผู้ชาย บริจาคได้ที่ไหนบ้างครับพี่เจมส์ พอดีมีจำนวนหนึ่งครับ  emo64o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

• *
เสื้อผ้าใช้แล้วของผู้ชาย บริจาคได้ที่ไหนบ้างครับพี่เจมส์ พอดีมีจำนวนหนึ่งครับ  emo64o

ถ้าเป็นเสื้อที่เหมาะกับ เด็ก ก็เชญ บริจาคที่  สถานสงเคราะห์เด็กชายบ้านบางละมุง  ได้เลยครับ  มีเด็กอายุ ตั้งแต่ 7- 18  ปี ครับ  ยังไงก็เชิญบริจาคด้วยตนเองได้เลยครับ
เราจะแวะ เยี่ยม ที่นี่ เป็นที่แรก ในช่วงเช้า ครับ     หรือ ถ้าเสื้อที่นำมา เหมาะกับ ผู้สูงอายุ ก็ บริจาคได้ที่  ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุ บ้านบางละมุง  ได้เลยครับ เป็นที่ ๆ พวกเรา เลี้ยงมื้อกลางวัน และ  ผมจะพา เยี่ยมชม ในช่วงเช้าด้วยครับ
"Feel Good อิ่มท้อง ร้องเพลง"   "ทำดีเพื่อพ่อ"

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ถ้าเป็นเสื้อที่เหมาะกับ เด็ก ก็เชญ บริจาคที่  สถานสงเคราะห์เด็กชายบ้านบางละมุง  ได้เลยครับ  มีเด็กอายุ ตั้งแต่ 7- 18  ปี ครับ  ยังไงก็เชิญบริจาคด้วยตนเองได้เลยครับ
เราจะแวะ เยี่ยม ที่นี่ เป็นที่แรก ในช่วงเช้า ครับ     หรือ ถ้าเสื้อที่นำมา เหมาะกับ ผู้สูงอายุ ก็ บริจาคได้ที่  ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุ บ้านบางละมุง  ได้เลยครับ เป็นที่ ๆ พวกเรา เลี้ยงมื้อกลางวัน และ  ผมจะพา เยี่ยมชม ในช่วงเช้าด้วยครับ

emo64o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
งานนี้พาพ่อแม่ไปด้วย...อย่าซิ่งกันมากนะแคร๊บ..ตามบ่อทันนิ๊ emo52o

ออฟไลน์ Nune C.

• *
  • Popular Vote : 0
มาแล้วจ้า

ทางชมรมของเราได้ร่วมบริจาคจากเงินกองกลาง เป็นเงินจำนวน 20,000 บาท ซึ่งได้โอนให้พี่เจมส์เรียบร้อยแล้วคะ

เรียน คุณ อภิษฎา จึงเจริญพาณิชย์
เรื่อง แจ้งผลการทำรายการโอนเงินต่างธนาคารแบบออนไลน์ (สำเร็จ)
ตามที่ท่านได้ทำรายการโอนเงินต่างธนาคารแบบออนไลน์ ผ่านบริการ K-Cyber Banking ตามรายละเอียด ดังนี้

วันที่ทำรายการ : 23/07/2010 03:47:06 PM.
   หมายเลขอ้างอิง : -----------------------------
   โอนเงินจากบัญชี : xxx-x-42112-2 MR. VORAVUDH PHANUMAT AND MS. APISADA CHUNGCHAROE
   ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : SIAM COMMERCIAL BANK
   เพื่อเข้าบัญชี : 078-2-27055-7 นายธนวัฒน์ ภูมิภักดิ์
   ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : THANAWAT BHUM
   จำนวนเงิน (บาท) : 20000.0
   ค่าธรรมเนียม (บาท) : 25.0
   บันทึกช่วยจำ : SSS club ช่วยทำบุญงานพี่เจมส์

ธนาคารขอเรียนให้ทราบว่า ธนาคารได้ดำเนินการโอนเงินต่างธนาคารแบบออนไลน์ ตามที่ท่านได้ทำรายการไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ทั้งนี้ ท่านสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ K-Contact Center (24 ชั่วโมง) โทรศัพท์ 0 2888 8888 กด 03 หรือ
อีเมล์: K-CyberBanking@kasikornbank.com

ขอแสดงความนับถือ
บมจ. ธนาคารกสิกรไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 04:15:04 PM โดย Nune3007 »
[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอบคุณนะครับ เหรัญญิกนุ่น ที่เป็นธุระโอนเงินค่าทำบุญให้ครับ emo47o emo47o

เงินทำบุญ 20000 บาท เป็นค่าอาหารกลางวันที่บ้านการุณยเวศม์ 15,500 บาท ที่เหลือก็ให้ทางผู้จัดนำไปทำบุญตามเหมาะสมครับ

ต่อ emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
ยินดีจ้า

ว่าแต่พี่เจมส์นุ่นเปลี่ยนเป็น Nune3007 แล้วนะ เด่วเจ้าของรถ legacy147 เค้าว่าเอาหรอก อิอิ เปลี่ยนมือไปหลายเดือนแย้ว emo76o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 04:23:34 PM โดย Nune3007 »
[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp

• *
มาแล้วจ้า

ทางชมรมของเราได้ร่วมบริจาคจากเงินกองกลาง เป็นเงินจำนวน 20,000 บาท ซึ่งได้โอนให้พี่เจมส์เรียบร้อยแล้วคะ

เรียน คุณ อภิษฎา จึงเจริญพาณิชย์
เรื่อง แจ้งผลการทำรายการโอนเงินต่างธนาคารแบบออนไลน์ (สำเร็จ)
ตามที่ท่านได้ทำรายการโอนเงินต่างธนาคารแบบออนไลน์ ผ่านบริการ K-Cyber Banking ตามรายละเอียด ดังนี้

วันที่ทำรายการ : 23/07/2010 03:47:06 PM.
   หมายเลขอ้างอิง : -----------------------------
   โอนเงินจากบัญชี : xxx-x-42112-2 MR. VORAVUDH PHANUMAT AND MS. APISADA CHUNGCHAROE
   ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : SIAM COMMERCIAL BANK
   เพื่อเข้าบัญชี : 078-2-27055-7 นายธนวัฒน์ ภูมิภักดิ์
   ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : THANAWAT BHUM
   จำนวนเงิน (บาท) : 20000.0
   ค่าธรรมเนียม (บาท) : 25.0
   บันทึกช่วยจำ : SSS club ช่วยทำบุญงานพี่เจมส์

ธนาคารขอเรียนให้ทราบว่า ธนาคารได้ดำเนินการโอนเงินต่างธนาคารแบบออนไลน์ ตามที่ท่านได้ทำรายการไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ทั้งนี้ ท่านสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ K-Contact Center (24 ชั่วโมง) โทรศัพท์ 0 2888 8888 กด 03 หรือ
อีเมล์: K-CyberBanking@kasikornbank.com

ขอแสดงความนับถือ
บมจ. ธนาคารกสิกรไทย

ขอขอบคุณ ชมรม อย่างสูงครับที่ร่วมด้วยทุกปี
ยินดีจ้า

ว่าแต่พี่เจมส์นุ่นเปลี่ยนเป็น Nune3007 แล้วนะ เด่วเจ้าของรถ legacy147 เค้าว่าเอาหรอก อิอิ เปลี่ยนมือไปหลายเดือนแย้ว emo76o

รับทราบจ้า

เดี๋ยวค่ำ ผมจะสรุปรายละเอียดต่าง ๆให้รับทราบกันนะครับ แล้ว วันเสาร์เช้าผมจะออกเดินทางไป ที่บางละมุงครับ  นอนค้างคืน แล้วรอเพื่อน ๆมาในวันอาทิตย์ครับ
แล้วพบกันครับ

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
ยินดีจ้า

อ้าวววว!!!!  emo74o
ขายไมอ่ะ??  emo50o

• *
อ้าวววว!!!!  emo74o
ขายไมอ่ะ*  emo50o

อยากขับหมู......โฮะๆๆๆๆ    emo76o

แล้วเจอกันวันงานบุญนะจ๊ะ

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
เค้าก็กระหนุงกระหนิงกัน 2 คนบนบอร์ดอ่ะโน๊ะ ตาร้อนโว้ย!!!!! 555 emo1o emo40o emo41o

• *

กำหนดการและรายละเอียดของกิจกรรม  ครับ
อาจจะยาวนิดนึงและมีการย้ายที่แต่คงไม่วุ่นวายนักเพราะเหมือนกับปีที่แล้วนะครับ ผมขอ สรุปสั้น ๆ ก่อน ในช่วงเช้า เราจะ แวะเยี่ยมบริจาคของ และ เตรียมเลี้ยงอาหาร ซึ่งผมจะแบ่งเพื่อน ๆ  ที่มาช่วงเช้า เป็นสามกลุ่ม เพื่อ ยืนเป็นเจ้าภาพ และ ร่วมตักอาหารครับ   เที่ยงกลับไปทานข้าวกัน ที่ สถานสงเคราะห์การุณยเวศม์ (เป็นบ้านที่จัดกิจกรรมแสดงดนตรี ในช่วงบ่ายครับ  และก็ อยู่ที่นี่ยาวเลยครับ  ท่านสะดวกที่ไหนเวลาใด ก็มาได้ เวลานั้นครับ       เชิญอ่าน อย่างละเอียด ต่อเลยครับผม
วันอาทิตย์ที่ 25 กรกฎาคม 2553
10.00      พบกันที่ “สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์”  เพื่อเตรียมเดินทางแวะเยี่ยมบ้านข้างเคียง เพื่อบริจาคสิ่งของ และ ร่วมกันเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารกลางวัน  ซึ้งในมื้อกลางวันพวกเราเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหาร 4 สถานสงเคราะห์
10.15      เคลื่อนขบวนไป  สถานสงเคราะห์เด็กชายบ้านบางละมุง ซึ่งอยู่ติดกันเลย เพื่อแวะเยี่ยมชมและบริจาค                                         สิ่งของ    สำหรับท่านที่เตรียมของมาฝากบ้านนี้ ก็ มอบได้เลยครับ  แล้วผมก็ จะจัดเพื่อน ๆ บางส่วน อยู่เป็นเจ้าภาพ ตักอาหารที่นี่  ซึ่งเวลาทานอาหารคือ 11.30 น.  อาหารกลางวันของเด็กบ้านนี้คือ ข้าวมันไก่ น้ำอัดลม และ ขนมทับทิมกรอบ  สถานสงเคราะห์นี้ มีเด็ก ประมาณ  134 คน

10.40  น.          เคลื่อนขบวนต่อไปยัง  สถานพัฒนาและฟื้นฟูเด็กจังหวัดชลยุรี ซึ่งอยู่ติดกัน แวะเยี่ยมชมและบริจาคสิ่งของ และเตรียม เป็นเจ้าภาพ ในการจัดเลี้ยงมื้อกลางวัน  อาหารกลางวันที่นี่พิเศษนิดนึงเพราะมีจำนวนน้อยคือ  KFC  สถานสงเคราะห์นี้มีเด็กอยู่ เพียง  18 คน เป็นเด็กที่มีปัญหาถูกทารุณกรรมจากคนในครอบครัว

11.05 น.      กลุ่มสุดท้าย เคลื่อนขบวนไปที่  ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบางละมุง     
แล้วก็ เหมือนข้างต้นครับ  คือ แวะเยี่ยมชม บริจาคสิ่งของ และเตรียมเป็นเจ้าภาพ ร่วมตักอาหารให้ผู้สูงอายุ  มีคุณตาคุณยาย รวม 260 คน รายการอาหารคือ น้ำพริกปลาป่น,  หมูตุ๋นเห็ดหอม,   ขนมวุ้นหวาน
11.30 น.    เพื่อน ๆ ที่กระจายอยู่ แต่ละที่ เริ่ม ตักอาหารให้ผู้รับทานครับ  ส่วนตัวผม จะไป บ้านฉุกเฉิน กับ เพื่อน อีก สี่ห้าคนเท่านั้น

12.00 น.   ผู้ร่วมงานทุก ๆ ท่านกลัมาที่  “สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์” เพื่อร่วมกันรับประทานอาหารกลาวัน

13.00 น.   กล่าวเปิดงาน และขอบคุณ  วงดนตรีเริ่มการแสดงตามลำดับ
14.00 น.   แจกเครื่องดื่มและของว่างแก่ผู้รับ  ทั้ง ผู้รับที่อยู่ ฟังเพลง  และ ผู้รับจำนวนหนึ่งซึ่งไม่สามารถ เดินลงมาได้  เพราะ ที่นี่ เป็นสถานสงเคราะห์คนพิการซ้ำซ้อน  ช่วงนี้ ผมอยากเชิญท่านที่สนใจเดินเข้าไปเยี่ยม ผู้รับ และมอบขนมให้เขา ด้วยตัวท่านเองครับ  สำหรับ ขนมได้เตรียมจัดไว้ให้แล้วครับ   บริจาคโดย คุณต่าย และ เพื่อน ๆ ชลบุรี
15.00 น.   แจกเครื่องดื่มและของว่างแก่ผู้รับการสงเคราะห์   (เฉพาะ ผู้ที่นั่งฟังเพลงในโรงอาหาร) ก็เหมือนเดิมครับ   ออกแรง อีกนิด แจกขนมน้อง ๆ กันครับ
16.30 น.   จบการแสดงดนตรี  ผู้รับ เตรียมทานอาหารเย็น
17.00 น.     ร่วมกัน ตักอาหารเย็นให้กับ ผู้รับที่ "สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์  (sss)  เป็นเจ้าภาพ สำหรับค่าอาหารเย็น ที่นี่ ครับ   สำหรับที่นี่ เป็นที่เดียวที่เราเลี้ยงมื้อเย็นครับ
17.30        งานจบอย่างประทับใจ  พวกเราก็ ไปทานข้าวแก้เหนื่อยกัน

-----------------------------------------