ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 5236 ครั้ง)

ออฟไลน์ OLive

• *
  • Popular Vote : 0
 emo35o ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ

นู๋ชื่อ โอลีฟ ค่ะ มีความใฝ่ฝันอยากได้รถ subaru van อ่ะค่ะ  emo10o

จะรบกวนพี่ๆๆ แนะนำเรื่องรถ subaru van หน่อยนะค่ะ

หลงไหลในเสียงเครื่อง subaru เหลือเกิน

งบในการซื้อครั้ง ขอไม่เกิน 5 แสนอ่ะค่ะ  งบน้อย

อยากศึกษาข้อมูลไว้เก็บตังค์ไปด้วยค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค๊าาาา

โอลีฟค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 10:06:13 AM โดย OLive »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: สมาชิกใหม่ค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 02:33:23 PM »
ยินดีต้อนรับสู่เวบ Siam subaru society ครับ subaru แบบแวนมีทั้ง

- Impreza โฉม GF

- Legacy โฉม BG

ทั้ง 2 รุ่น มีลักษณะการใช้งานที่แตกต่างกัน ถ้าชอบขับสนุก ก็ impreza แต่ถ้าชอบ

นุ่มสบาย ก็ต้อง Legacy แต่ถ้ารักพี่เสียดายน้อง ก็เหมาสองไปเลย emo63o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 02:45:55 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ OLive

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สมาชิกใหม่ค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:35:54 PM »
 emo57o

ขอบคุนค่ะพี่ Whitescooby นะค่ะ

ชอบ Legacy โฉม BG อ่ะค่ะ

พอทราบไหมค่ะตอนนี้เราประมาณเท่าไรอ่ะพี่

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:25:53 PM »
emo57o

ขอบคุนค่ะพี่ Whitescooby นะค่ะ

พอทราบไหมค่ะตอนนี้เราประมาณเท่าไรอ่ะพี่

สี่แสน ขึ้นครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 01:48:50 PM »
emo57o

ราคาของรุ่นนี้ต้องบอกว่ามีหลากหลายพอสมควรครับ หลักๆ ก็มีตั้งแต่รุ่นไม่มีเทอร์โบ-รุ่นมีเทอร์โบ ภายนอกเป็นตัวธรรมดาหรือเป็นตัวเทอร์โบ ซึ่งราคาน่าจะอยู่ราวๆ 3-5 แสนบาทโดยประมาณแล้วแต่สภาพ

หรือถ้าไปเจอรถที่เค้ามีการตกแต่งมาแล้วราคาก็อาจจะสูงขึ้นไปอีกนิดหน่อย ขึ้นอยู่กับของและการตกแต่งที่เจ้าของเดิมเค้าใส่เข้าไป

ซึ่งถ้าชอบ Legacy รุ่น BG แนะนำว่าให้ลองไปหาข้อมูลกับทางพี่พนม (บีวา) ดูครับ 081-630-2390

ขอให้โชคดีครับ emo10o

อันนี้เป็นข้อมูลเกี่ยวกับ Legacy BG ครับ ลองอ่านดูแล้วจะหลงรักเค้าครับ emo21o
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=50753.0
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!