ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 3699 ครั้ง)

ออฟไลน์ gsk

• *
  • Popular Vote : 0
.
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 12:07:46 PM »
 :bbbear_4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2016, 09:17:01 PM โดย gsk »

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ขอถามความเห็นจากพี่ๆ SSS หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:50:19 PM »
ดูตัวถังเป็นหลักครับ เครื่อง ช่วงล่างไม่ดี...ทำเอาใหม่ได้ แต่ถ้าตัวถังไม่ดี....จบ.....

ออฟไลน์ IMCRAZY

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอถามความเห็นจากพี่ๆ SSS หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 09:57:21 PM »
ดูตัวถังเป็นหลักครับ เครื่อง ช่วงล่างไม่ดี...ทำเอาใหม่ได้ แต่ถ้าตัวถังไม่ดี....จบ.....
emo65o emo65o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:29:01 PM »
ลองศึกษาใน article  ดูก่อนครับ มีให้อ่านเยอะมากครับิม
แล้วค่อยศึกษาของแต่งกันต่อไป เพราะรถที่ไม่แต่งเดิม ๆ ก็น้อยมากแร้ว
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:30:48 PM »
ยังงั้นต้องรอกูรูท่านอื่นมาแนะนำแร้วครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 03:23:42 PM »
ครับ คือผมอยากทราบเรื่องความรู้สึกของผู้ที่จะซื้อด้วยอะครับ ว่าแคร์ตรงที่มันเป็น GC3 GC6 หรือ GC8 รึเปล่า?
หรือว่าไม่สนตรงจุดนี้ รถสภาพดี ตัวถังไม่คว่ำไม่ชนหนักมา ของแต่งสมราคา แค่นี้พอ อะไรประมาณนี้น่ะครับ

emo11o
ผมว่า GC3 , GC6 , GC8  มันก็ไม่ต่างกันมากครับ 
GC6 , GC8 ขับสี่อยู่แล้ว
GC3  ขับสองเดิม  แต่ถ้าวางเครื่องใหม่ ทำขับ 4 ก็แค่ ใส่ค้ำแก้มล่าง
         สมรรถนะอย่างอื่นก็ไม่ต่างกันมาก  บางคันทำซะขับดีกว่า 6,8 อีก

อย่างที่หลายๆท่านบอกครับ  สภาพตัวถังสำคัญสุดครับ
อย่างอื่นทำเอาได้หมดครับ..... 
เพราะอย่าลืมว่าsubaru เป็นรถสมรรถนะสูง ขับสี่ แรงม้าและแรงบิด ค่อนข้างสูง ถ้าเทียบกับ นน.
ถ้าตัวถังไม่ดีนี่จบครับ feeling จะต่างกันทันทีครับ....

ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆครับ   emo64o

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 03:47:01 PM »
เมื่อได้รถถูกใจแล้ว แนะนำให้จ้างช่างหรือผู้มีความรู้ในเรื่องตัวถังไปดูด้วยครับ
ผมเข้าใจว่า คำว่าชนหนัก ของแต่ล่ะคนไม่เท่ากัน !! เพราะหลายคันนี่ บอกไม่เคยชนหนัก แค่ชนหน้าเข้าถึงหม้อน้ำเท่านั้นเอง!! (หนักหรือยังหว่า)  emo66o
ผมเข้าใจว่า เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันก็ต้องช่วยเชียร์กัน พอซื้อแล้วมารู้ที่หลังว่ารถไม่ดี ไม่เห็นคนเชียร์จะมารับผิดชอบในความเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องด้วยเลย (เจอคนมาบ่นให้ฟังประจำ) emo66o

เพราะฉะนั้นพาคนที่มีความรู้ จ้างช่างหรือพาคนที่ไม่รู้จักกับเจ้าของรถ แน่นอนที่สุดครับ ไม่มีคำว่าได้เสีย ได้หน้า ได้หลัง ได้ชื่อ ได้บารมี ฯลฯ.. emo64o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2010, 03:48:57 PM โดย Hiter »