ผู้เขียน หัวข้อ: Sticker รักในหลวง ... ( Update !! )  (อ่าน 37398 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
Re: อยากมี Sticker รักในหลวงครับ ...( แบบมาแว้ว !! )
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 04:30:44 PM »
เสร็จหรือยังครับ อยากได้ อยากติด อยากแสดงความจงรัก เทิดทูน    emo57o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: อยากมี Sticker รักในหลวงครับ ...( แบบมาแว้ว !! )
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:50:25 PM »
โอเค แก้วตัดมาให้โบ๊ตเลยนะ เด๋วรีบติด หุหุ กรุณาอย่าลืมของฝากนะเจ้าคะพรุ่งนี้อ่ะ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Oatawa

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:53:09 PM »
เอา ด้วยครับ ชอบ ๆ จัด เลยครับ ขอเอา ด้วยคน

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:07:12 PM »
ผมฝากพี่น้องที่จะทำ sticker พิจารณาถึงความเหมาะสมเรื่องเเบบที่จะทำด้วยนะครับ
เรารักพระเจ้าอยู่หัวหรือ we love king ผมก็ไม่มีข้อติงอะไรนะครับ ก็เห็นมีขายอยู่
เเต่การที่จะเอาคำอื่นมาพ่วงเข้าไป เช่น Subaru หรือ SSS ก็ตาม ผมมองเเล้วไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

ผมฝากท่านประธานพิจารณาด้วยว่าเห็นสมควรกับการจัดทำ sticker นี้หรือไม่นะครับ โดยเฉพาะหากมีชื่อ SSS หรือ subaru อยู่ในเเบบด้วยเเล้ว ผมไม่เห็นด้วยครับ

หากพิจารณาเเล้ว เห็นถึงความไม่สมควรอย่างไร ก็ขอให้ลบกระทู้นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:43:16 PM »
ผมฝากพี่น้องที่จะทำ sticker พิจารณาถึงความเหมาะสมเรื่องเเบบที่จะทำด้วยนะครับ
เรารักพระเจ้าอยู่หัวหรือ we love king ผมก็ไม่มีข้อติงอะไรนะครับ ก็เห็นมีขายอยู่
เเต่การที่จะเอาคำอื่นมาพ่วงเข้าไป เช่น Subaru หรือ SSS ก็ตาม ผมมองเเล้วไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

ผมฝากท่านประธานพิจารณาด้วยว่าเห็นสมควรกับการจัดทำ sticker นี้หรือไม่นะครับ โดยเฉพาะหากมีชื่อ SSS หรือ subaru อยู่ในเเบบด้วยเเล้ว ผมไม่เห็นด้วยครับ

หากพิจารณาเเล้ว เห็นถึงความไม่สมควรอย่างไร ก็ขอให้ลบกระทู้นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เนื่องจากตัวผมเป็นคนตั้งกระทู้นี้  ซึ่งอยากที่จะจัดทำ Sticker  เลยอยากจะชี้แจงดังนี้ครับ
ผมเข้าใจครับว่า Sticker ที่มีข้อความ หรือ ความหมาย ในทำนองนี้ มันมีขายอยู่ ไม่ว่าจะ we love king , long live the king , ......Etc.
แต่ที่มาตั้งกระทู้นี้ ก็เพื่อจะมาขอความคิดเห็นจากพี่ๆ ใน SSS ว่า เราจะมี ในแบบฉบับของคนขับ subaru หรือ แบบของSSS หรือไม่ ?
ย้ำนะครับว่า " มาแชร์ความคิด และ ร่วมกันออกแบบ "  สำหรับผู้ที่มีความคิด หรือ ความต้องการเหมือนกัน.....

ซึ่งผมก็แจ้งไว้แล้วว่า ถ้าใครไม่เห็นด้วย ก็ไม่เป็นไร " ผมจะทำติดคนเดียว "

ส่วนเรื่องรูปแบบนั้น  ตอนนี้ยังเป็นแค่การ ร่วมกันออกแบบอยู่ครับ  เลยทำให้มีออกมาหลายแบบ
ซึ่งอาจจะมีถูกใจหรือไม่ถูกใครบ้าง .....

แต่สุดท้ายแล้ว 
เราจะทำการปรึกษากับทาง Staff ของชมรมเพื่อเลือกแบบที่เหมาะสม  , ไม่ให้มีผลกระทบกับ SSS 
และคงจะมีแต่คนที่ความเห็นตรงกัน และคิดว่าเหมาะสมเท่านั้นที่จะติด Sticker นี้ครับ...

ดังที่ผมชี้แจงไว้ข้างต้นครับว่า 
" กระทู้นี้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง , แสดงความเห็น หรือมีเจตนาจะแสดงออกทางการเมือง แต่อย่างใด
      หากแต่เป็นการแสดงความรักที่มีต่อพระเจ้าแผ่นดิน  ของคนไทยคนนึง  เท่านั้นครับ "

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 
ทางเราจะดำเนินการอย่างรอบคอบที่สุดครับ........ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:11:57 PM »

เนื่องจากตัวผมเป็นคนตั้งกระทู้นี้  ซึ่งอยากที่จะจัดทำ Sticker  เลยอยากจะชี้แจงดังนี้ครับ
ผมเข้าใจครับว่า Sticker ที่มีข้อความ หรือ ความหมาย ในทำนองนี้ มันมีขายอยู่ ไม่ว่าจะ we love king , long live the king , ......Etc.
แต่ที่มาตั้งกระทู้นี้ ก็เพื่อจะมาขอความคิดเห็นจากพี่ๆ ใน SSS ว่า เราจะมี ในแบบฉบับของคนขับ subaru หรือ แบบของSSS หรือไม่ ?
ย้ำนะครับว่า " มาแชร์ความคิด และ ร่วมกันออกแบบ "  สำหรับผู้ที่มีความคิด หรือ ความต้องการเหมือนกัน.....

ซึ่งผมก็แจ้งไว้แล้วว่า ถ้าใครไม่เห็นด้วย ก็ไม่เป็นไร " ผมจะทำติดคนเดียว "

ส่วนเรื่องรูปแบบนั้น  ตอนนี้ยังเป็นแค่การ ร่วมกันออกแบบอยู่ครับ  เลยทำให้มีออกมาหลายแบบ
ซึ่งอาจจะมีถูกใจหรือไม่ถูกใครบ้าง .....

เราจะทำการปรึกษากับทาง Staff ของชมรมเพื่อเลือกแบบที่เหมาะสม  , ไม่ให้มีผลกระทบกับ SSS  
และคงจะมีแต่คนที่ความเห็นตรงกัน และคิดว่าเหมาะสมเท่านั้นที่จะติด Sticker นี้ครับ...

ดังที่ผมชี้แจงไว้ข้างต้นครับว่า  
" กระทู้นี้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง , แสดงความเห็น หรือมีเจตนาจะแสดงออกทางการเมือง แต่อย่างใด
      หากแต่เป็นการแสดงความรักที่มีต่อพระเจ้าแผ่นดิน  ของคนไทยคนนึง  เท่านั้นครับ "

ทางเราจะดำเนินการอย่างรอบคอบที่สุดครับ........ขอบคุณครับ
ความจงรักภักดี ต่อองค์ พระเจ้าแผ่นดิน เทิดทูนพระองค์ ไม่จำเพาะต่อผู้ใด
รถผมเสียงดังบางครั้งถูกมองว่าเป็นรถซิ่ง แต่ก็รักพระองค์ท่าน รักพระองค์ด้วยใจ ไม่ใช่ปากว่าตามเขาไป
ไม่เคยถือสัตย์ปฎิญาณต่อธงใดๆ แต่ก็ภักดีต่อพระองค์ท่านด้วยใจจริง
เป็น ข้าราชการ ก็ภูมิใจ ในความเป็น ข้าในพระองค์ท่าน
ผมขอเป็นคนไทยอีกคน ที่ขอร่วมในการแสดงความรักที่มีต่อพระองค์
ขอให้ทำเถอะครับ ทำความดี แล้ว ต้องกังวลอะไร ขอเป็นอีกกำลังใจสำหรับ ผู้จะทำสิ่งดี                            emo65o emo65o emo65o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 11:14:49 PM โดย Chaiwat »
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Oatawa

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 12:53:17 AM »
เห็นด้วยครับ  emo6o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 02:46:38 AM »
ความจงรักภักดี ต่อองค์ พระเจ้าแผ่นดิน เทิดทูนพระองค์ ไม่จำเพาะต่อผู้ใด
รถผมเสียงดังบางครั้งถูกมองว่าเป็นรถซิ่ง แต่ก็รักพระองค์ท่าน รักพระองค์ด้วยใจ ไม่ใช่ปากว่าตามเขาไป
ไม่เคยถือสัตย์ปฎิญาณต่อธงใดๆ แต่ก็ภักดีต่อพระองค์ท่านด้วยใจจริง
เป็น ข้าราชการ ก็ภูมิใจ ในความเป็น ข้าในพระองค์ท่าน
ผมขอเป็นคนไทยอีกคน ที่ขอร่วมในการแสดงความรักที่มีต่อพระองค์
ขอให้ทำเถอะครับ ทำความดี แล้ว ต้องกังวลอะไร ขอเป็นอีกกำลังใจสำหรับ ผู้จะทำสิ่งดี                            emo65o emo65o emo65o

emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 09:04:00 AM »
ฝากประธานต่อพิจารณาการนำ SSS ไปใช้...ถ้าชมรมเห็นด้วยในเเนวทาง ทุกท่านรวมทั้งผมก็พร้อมสนับสนุนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Aliso

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:31:34 AM »
มันจะใหญ่ขนาดไหนอะครับ ผมอยากได้แบบแรกกับแบบที่สองเอาสูงประมาน 3-4 นิ้วอะทำได้ไหมครับ

ps. เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ lek bp

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:23:46 PM »
เห็นด้วยกับการจัดทำครับเพราะโลโก้ sss ไม่ได้โฆษณาสินค้า

ps: สนับหนุนแบบที่ 2 ครับ emo65o emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:43:42 PM »
แบบที่ 2 สวยครับ ลงตัวดี

ออฟไลน์ Catkennel

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:02:07 PM »
เนื่องจากตัวผมเป็นคนตั้งกระทู้นี้  ซึ่งอยากที่จะจัดทำ Sticker  เลยอยากจะชี้แจงดังนี้ครับ
ย้ำนะครับว่า " มาแชร์ความคิด และ ร่วมกันออกแบบ "  สำหรับผู้ที่มีความคิด หรือ ความต้องการเหมือนกัน.....

ส่วนเรื่องรูปแบบนั้น  ตอนนี้ยังเป็นแค่การ ร่วมกันออกแบบอยู่ครับ  เลยทำให้มีออกมาหลายแบบ

เราจะทำการปรึกษากับทาง Staff ของชมรมเพื่อเลือกแบบที่เหมาะสม  , ไม่ให้มีผลกระทบกับ SSS 

หากแต่เป็นการแสดงความรักที่มีต่อพระเจ้าแผ่นดิน  ของคนไทยคนนึง  เท่านั้นครับ "

เเบบไหนก็ได้ นะเเนน จัดให้ผมด้วยนะ  emo65o  สุดยอด ครับพลังรักของชาว Siam Subaru  emo65o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 01:11:48 PM »
ฝากประธานต่อพิจารณาการนำ SSS ไปใช้...ถ้าชมรมเห็นด้วยในเเนวทาง ทุกท่านรวมทั้งผมก็พร้อมสนับสนุนครับ

ขอบคุณครับ

ผมได้คุยกับแนน (เจ้าของกระทู้) แล้วครับ พี่ป๊อป

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ JC

• *
Re: อยากมี Sticker รักในหลวงครับ ... Finally !!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:26:30 PM »
ได้แบบสุดท้ายแล้วครับ
ท่านใดสนใจ ดูรายละเอียด หน้าแรกเลยครับ  emo64o