ผู้เขียน หัวข้อ: SUBARU แปลว่า ดาวลูกไก่ ใช่ไหมครับ  (อ่าน 7144 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
SUBARU แปลว่า ดาวลูกไก่ ใช่ไหมครับ
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 07:57:45 PM »
ซูบารุ แปลว่า กลุ่มดาวลูกไก่ ในภาษาญี่ปุ่น ใช่ไหมครับ
แล้วใช่กลุ่มเดียวกับ 7 ดาว เหนือ ของ เคนชิโร่ หวัดเทพเจ้าดาวเหนือไหมครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: SUBARU แปลว่า ดาวลูกไก่ ใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:15:55 PM »
Subaru = Unite
ประมาณนั้นครับ จริงๆมาจากคำว่า Sumaru = get together หรือ Unite นี่แหละ ครับ  emo20o
แควนเก่าสมัยเรียนเป็นชาวอาทิตย์อุทัยส่วนพ่อเค้าหน้าตาคล้ายๆพ่อฟูจิฮาระใน Initial D  แถมเปิดอู่ขับรถซิ่งด้วย โอวววว   เค้าเคยแวะมาเยี่ยมก็เลยถามเค้าอะคับ!    emo34o   ซุบะรุ อิมเปรสซะ!  สุโก้ยยยย
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
Re: SUBARU แปลว่า ดาวลูกไก่ ใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:40:36 PM »
 emo22o  emo22o  emo22o
ฮา ฮา ฮา

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:20:26 PM »
ประวัติซูบารุครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Subaru
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!