ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก  (อ่าน 20313 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlExz

• *
  • Popular Vote : 0
จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก
อยากทราบจริงๆครับ
มิติใหม่ของระบบสร้างรายได้ที่ไม่เหมือใคร
www.topup2rich-its.com

• *
Re: จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:58:57 AM »
แล้วที่เชียงใหม่มีที่ไหนซ่อม subaru บ้าง

คือหาข้อมูลเอาไปให้พ่อ นะครับ ผมอยากได้ใจจะขาดละ พ่อผมบอกsubaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก เสียทีต้องสั่งของจากณี่ปุ่นหลายเดือน ผมเลยพูดไม่ออก
มิติใหม่ของระบบสร้างรายได้ที่ไม่เหมือใคร

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: จริงหรือเปล่าที่ subaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:25:18 AM »
ตามนี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=49639.msg236316#msg236316

ชอบที่คนเคยreplyเอาไว้ครับที่ว่า"ถ้าเติมน้ำมันไหว ค่าอะไหล่เรื่องเล็ก" :a122:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:03:29 AM »
ตามนี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=49639.msg236316#msg236316

ชอบที่คนเคยreplyเอาไว้ครับที่ว่า"ถ้าเติมน้ำมันไหว ค่าอะไหล่เรื่องเล็ก" :a122:

เครื่อง 2.0 โบ ขับต่างจังหวัด 80-100 ประมาณกี่โล ลิตร ครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:27:51 PM »
ขับไม่ติดบู๊ซมากไม่ซัดมากมาย 80 -100   ไม่กินหรอกครับ
พอกับเครื่องไม่โบแหละ
เรื่องอะไหล่ก็หาไม่ยากหรอกครับ โทรอู่นอกกริงเดียวก็หาได้
ลองขับดูแล้วเรื่องอะไหล่จะเป็นเรื่องเล็ก
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:37:33 PM »
อัตราการกินน้ำมันครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=59259.0

ส่วนเรื่องอะหลั่ยผมว่าไม่น่าเป็นเรื่องใหญ่ เท่าที่ทราบมาที่เชียงใหม่คนเล่นเยอะกว่าภูเก็ตมากๆ

ที่นี่เห็นไม่เกิน 5 คันเอง ดังนั้นเรื่องอะหลั่ยผมยังไม่ห่วงเลย

ที่สำคัญก็ถ้าไม่กลัวเรื่องเติมน้ำมันอย่างที่เขาว่ากันอ่ะครับ

แต่คันที่ผมมีน้องโต้ยังกินประมาณ 3-4 km/l  ดังนั้นสำหรับผมถือว่าน้องแมวอ้วนยังประหยัดกว่ามากมายครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:33:55 PM »
ตั้งแต่ใช้ GC มาจน GD  ไม่เคยทิ้งรถไว้อู่ซ่อมเพื่อรออะไหล่เลยครับ
อะไหล่มีทุกชิ้น  ของใหม่ไม่มีเอามือสองมาใช้แทนก่อนได้ทุกครั้ง

รถเคยนอนอู่เฉพาะรถชน / ลูกสูบแตกเท่านั้น
ซื้อไปเถอะครับ   ถ้าชอบ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:27:45 PM »
อะไหล่ซูบารุนี่มีเยอะกว่าที่คิดนะครับ ลองไปเดินเซียงกงร้านที่ไม่ได้ขายของซูบารุเป็นหลักสิครับ ยังไงก็ต้องมีอะไหล่ซูบารุอยู่บ้าง แถมถูกกว่าร้านที่ขายซุบารุเพียวๆซะอีก

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:58:56 PM »
เครื่อง 2.0 โบ ขับต่างจังหวัด 80-100 ประมาณกี่โล ลิตร ครับ

ถ้าขับได้ขนาดนี้จริงๆ คอขาว 2.0 โบ มี 10+ แน่นอนครับ
แต่....จะทนไหวเหร้อ...อิอิ

เคยอยากจะลองขับประหยัดๆ 80-100 บนทางด่วนบางนาชลบุรีหลายทีแล้ว เหลือบตามาดู 140 ทุกทีซิน่า..
ช่วงล่างดี รถนิ่ง ขับเร็วไม่ค่อยรู้ตัวเลยครับ เท่าที่ลองๆ 120-140บ้าง นี่ 10+ แน่ๆครับ

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:29:38 PM »
ถ้าได้เป็นเจ้าของแล้วคุณจะลืมรถที่เคยใช้มาก่อนหน้านี่เลยละครับไม่เหมือนพวกกินเจนะครับความสบายใจ+ความมั่นใจในตอนใช้ความเร็วสุงๆต่างกันมาก

ออฟไลน์ t.ton

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:51:21 PM »
ขอโทษด้วยนะคับ พี่ๆ ทุกคน  พอดีผมพึ่งเป็นสมาชิกใหม่อ่ะคับ ก็เลยเข้าไม่ถูกนะคับ ไม่ว่ากันนะคับ คือผมมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับ Subaru GLF-5 1.8 ปี 84 - 86 อ่ะคับว่าผมอยากได้สเปครถอ่ะคับและวิธีการบำรุงดูแลรักษารถอ่ะคับ ต้องทำยังไงบ้าง(ไม่ติดแก๊ส) ส่วนเรื่องอะไหล่แถว ๆ กรุงเทพฯนี่มีเยอะหรือเปล่าอ่ะคับและแพงมากหรือเปล่าอ่ะคับ ขอบคุณมากคับพี่ ๆ ทุกคน สวัสดีปีใหม่นะคับ  glass

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:49:21 AM »
แล้วที่เชียงใหม่มีที่ไหนซ่อม subaru บ้าง

คือหาข้อมูลเอาไปให้พ่อ นะครับ ผมอยากได้ใจจะขาดละ พ่อผมบอกsubaru อะไหล่แพง อะไหล่หายาก เสียทีต้องสั่งของจากณี่ปุ่นหลายเดือน ผมเลยพูดไม่ออก
อู่ที่ซ่อม subaru ในเชียงใหม่หลักๆ มี 2 อู่ครับ  
อู่แรก TEE MOTOR SPORT ที่หางดง  
อู่ที่สอง SECRET SERVICE ที่ซอยเจดีย์กุด เวียงกุมกาม

เท่าที่ผมใช้บริการมาถ้าอาการไม่หนักหนาจริงๆ ก็เข้าอู่ทั่วไปก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องพึ่งอู่เฉพาะทาง เช่น เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนสายพาน
เรื่องที่อะไหล่หายาก  ผมก็คนเชียงใหม่ผมว่าหาไม่ยากครับ  ถ้าบางชิ้นต้องการเบิกใหม่ก็สั่ง MOTOR IMAGE เชียงใหม่ได้เลยครับ อยู่ที่เปรมประชา ตรงข้ามห้าง makro
ถ้าอะไหล่มือสองก็หาตาม website ที่ขายของ subaru หรือซื้อตามอู่ก็หาได้ครบทุกชิ้นที่ต้องการครับ

ขอให้หารถคู่ใจได้เร็วๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 09:50:26 AM โดย Im_Net »

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:15:12 AM »
ใครว่างๆ อยู่แถวลาดพร้าวบ้างครับ อยากให้มาช่วยดูรถให้ผมที มาอยู่กรุงเทพ 3 วันละยังหาคนช่วยดูรถไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:40:13 AM »
ใครว่างๆ อยู่แถวลาดพร้าวบ้างครับ อยากให้มาช่วยดูรถให้ผมที มาอยู่กรุงเทพ 3 วันละยังหาคนช่วยดูรถไม่ได้เลยครับ
โอ้ว อาจจะยากหน่อยนะครับ วันนี้วันทำงานอ่ะ :a29:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 03:14:37 PM »
ใช่แล้วคับ มันวันทำงานอะแต่ก็ไม่แน่นะคับ ลองเปิดกระทู้ใหม่ดูเผื่อมีเพื่อนๆว่างคับ
ส่วนอะไหล่ผมว่าเทียบกับยี่ห้ออะไรและรถรุ่นไหนหละครับ  ถ้าเทียบกับ รถปีเดียวๆกันอย่าว corolla หรือ soluna  มันคงเทียบยากนะ พวกนั้นเค้าค่าดูแลรักษาต่างๆมันถูกเพราะเค้าเป็นรถบ้านและมีวิ่งกันเยอะนะ หรือแจ๊สถึงอะไหล่ราคากลางๆแต่ maintainance ก็ถูกกว่าเยอะงับ คราวนี้เราต้องรู้ว่าพวกนั้นเค้ามีแรงม้าแค่ประมาณ 1/3 ของเราพอกลับมาดูว่าน้องอิมเรามันมีแรงม้าเกือบๆ 300 หรือหลายๆคัยก็มากกว่านี้เยอะ เครื่องสูบนอน และขับสี่ ...  จะหาค่าอะไหล่ หรือหาอะไหล่ และการดูแลรักษาระดับนี้กับรถแรงและมีสมรถนะขนาดนี้คงไม่ง่ายไปกว่านี้แล้วในบ้านเรานะ  ต่อให้เป็นเครื่อง J โบ ที่มากับรถ performance แท้ๆที่ไม่นับพวกรถบ้านๆวางเจนะครับ ยังไงค่าอะไหล่หรือและดูแลรักษาก็ไม่ได้ถูกกว่าเราเท่าไหร่จริงไหมครับ SR หรือ  RB แบบตรงรุ่นตรงรถค่าดูแลและอะไหล่ก็ไม่ใช่เล่นๆเหมือนกัน คนที่เคยใช้ก็รู้ครับ  :a30:
เลือก ซู  มาไม่ผิดทางงับ  :a116:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???