ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้เรียนขับรถกับ Nishihara ที่สนามพีระวันอาทิตย์ที่ 20 ธันวา เข้ามาดูด้วยครับ!!!  (อ่าน 15154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
ได้รับแล้วครับ

P.S. ได้รับของพี่ต้น Tazz แล้วด้วยครับ

ต่อทันป่าว แด๋วโอนให้เช้านี้ 2 คน
 Green tea
Pong13
รวม 3000.-

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
มาช่า เอ๊ย ช้าไปโหน่ยยย  :a104:

Waiting list ด้วยคนครับ  :a115:

Andy 081-988-2064
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

ว่าจะโอนวันนี้  แต่ไม่ทันซะและ  ยังงัยก็ขอเป็น Waiting list ไว้ก่อนละกันนะครับ  :a121: ขอบคุณครับ  :supergrin:

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
อยากรู้เวลาเลิก คราว อ่ะครับ

แล้วเลื่อน น่าจะเป็นวันอาทิตย์

จะได้ง่ายหน่อย

ออฟไลน์ GT4

• *
  • Popular Vote : 0
โอนแล้วครับยอด 3000.25 บาท
2 คัน
ก้วง
กอล์ฟ
ปล.อยากไปขอเพิ่มได้เถอะ  :a121:

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
เห็นว่าทางโอเปิลคลับก็มีเรียนกับอาจารย์ Nishihara เหมือนกัน วันที่ 19 ธค.นี่แหละ 
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
 :a108:  เกือบไปซะแว้ว ต้องขอบคุณต่อมากครับ (แหม่  โดนล่อเข้าประชุมเกือบทั้งวัน แถมออกมาไม่ได้ซะง้าน)

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
งานนี้ติดประชุม  เสียดายจังเลย
มีเทรนเนอร์เจ๋งๆ  แบบนี้

ออฟไลน์ Ta

• *
  • Popular Vote : 7
ขอโทษจริงๆครับวันที่ 19 ผมติดงานอ่ะ
เสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
Waiting List ให้ซักคนสิครับ

Pick

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอแจ้งข่าวอีกรอบครับ (รอบ2) (30/11/09)

หลังจากที่ได้คุยกับทางผู้จัดอีกหนึ่งที ก็ได้รับแจ้งอีกหนึ่งรอบครับว่า “การเรียนกับอาจารย์นิชิฮาร่าของทาง SSS จะเป็นวันอาทิตย์ที่ 20 ธันวาคม 2552 ครับ” ขอย้ำว่าวันอาทิตย์ที่ 20 ธันวาคม นะครับ เลื่อนมาอีก 1 วัน จากเสาร์ที่ 19 มาเป็นอาทิตย์ที่ 20 นะครับ

โดยทางผู้จัดได้ขออภัยทางชมรมมาอย่างสูงถึงข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นนะครับ และในนามชมรมก็ต้องขอโทษทางเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะครับที่ต้องประกาศเลื่อนถึง 2 ครั้ง

ส่วนตารางการเรียนการสอนจะประกาศให้ทราบอีกทีหนึ่งครับ

ในเรื่องของแนวทางการแก้ไขก็คงเหมือนเดิมนะครับ คือ

สำหรับเพื่อนๆ ที่จ่ายเงินเรียนมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วและยังสามารถที่จะไปเรียนในวันที่ 20 ธันวาคมได้อยู่ ก็ถือว่าได้ทำการสมัครเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ส่วนเพื่อนๆ ท่านใดที่จ่ายเงินมาแล้วและไม่สามารถจะไปได้แล้ว ขอรบกวน pm เบอร์บัญชีมาให้ผมนะครับ ผมจะทำการโอนเงินคืนให้นะครับ (ไม่ทราบว่าทางพี่ต๋ายังคงสละสิทธิ์อยุ่หรือเปล่าครับ....แจ้งผมด้วยนะครับพี่)

แต่ขอเปลี่ยนแปลงสำหรับท่านที่ยังไม่ได้สมัครนะครับ ตอนนี้ผมขอปิดรับสมัคร Waiting List ก่อนนะครับ เพราะจำนวนคนเกินจากโควตาที่ได้มาพอสมควรแล้วครับ (ต้องขออภัยด้วยครับ) ซึ่งหากมีเพื่อนสละสิทธิ์เพิ่มขึ้น ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อ๋าๆๆๆๆๆ
ถ้าวันอาทิตย์ที่20ไปด้วยคนนึงคร้าบ

ขอลองwaiting listไว้ก่อนแล้วกันนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • Popular Vote : 1
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
 :a119:    แง๊  วันอาทิตย์อยู่บ้านเลี้ยงลูกอ่ะ     :a121:
Tuned& Modified by Por Motorsport

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
:a119:    แง๊  วันอาทิตย์อยู่บ้านเลี้ยงลูกอ่ะ     :a121:

พี่หมูพาลูกมา เด๋วก็มีคนเลี้ยงให้เองอ่ะ :a114: :a114:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
เมื่อวาน (30/11/09) ได้ Fax มาจากทางผู้จัด ก็เอามาลงให้ชาว SSS ได้ทราบกันนะครับ ทั้งจุดประสงค์ในการจัดงาน กำหนดการ หลักสูตร และค่าใช้จ่ายครับ

และประกาศเพิ่มว่ารับได้เต็มที่ 30 คนนะครับ (ผม Update รายชื่อให้แล้วนะครับ)

จุดประสงค์ในการจัดกิจกรรม
1.   เพื่อให้สมาชิกในคลับได้มีโอกาสทดสอบทักษะในการขับขี่ในสนาม พีระฯ
2.   ได้เรียนรู้วิธีการขับรถในสนามแข่งโดยนักแข่งที่มีประสบการณ์
3.   เพื่อให้สมาชิกในคลับได้มีโอกาสพบปะสังสรรค์กันในกลุ่ม ในบรรยากาศของสนามแข่งรถ

กำหนดการ
9.00 – 9.30   พบกันที่สนามพีระ
10.00 - 10.30   ลงทะเบียน
10.30 - 12.30   บรรยาย หัวข้อต่างๆ ในการฝึกอบรม (ในห้องประชุม)
12.30 – 13.30   รับประทานอาหารกลางวัน
13.30 – 16.00   แบ่งกลุ่ม เริ่มฝึกอบรมตามสถานีต่างๆ (มีการให้คะแนนทุกสถานีเพื่อหาผู้ชนะเลิศ)
16.00 – 17.30   ทดสอบการขับขี่แบบเต็มรูปแบบทั้งสนาม
17.30 – 18.30   สิ้นสุดการฝึกอบรม ผู้เข้าฝึกอบรมรับประกาศนียบัตรและถ้วยรางวัลจากสนามพีระฯ

หลักสูตรในการฝึกอบรม
-   ความเข้าใจในสัญญาณธงต่างๆ ในสนามแข่ง
-   อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยในสนามแข่งรถ
-   กฎ กติกา มารยาท ในการขับรถแข่งในสนาม
-   ท่านั่งในการควบคุมรถ
-   วิธีการควบคุมรถในสนามแข่ง
-   การเลือกใช้ยางและล้อให้เหมาะกับสภาพสนาม
-   การปรับแต่งระบบช็อคและสปริงให้เหมาะสม
-   การเลือกใช้น้ำมันเครื่องและแบตเตอรี่ที่ดี

ค่าใช้จ่ายในการฝึกอบรม
-   ท่านละ 5,000 บาท (เนื่องจากสนามพีระได้ประสานงานกับผู้สนับสนุนหลักมาช่วยค่าใช้จ่ายให้กับ Car Club จึงสามารถเก็บค่าฝึกอบรมในราคาท่านละ 1,500 บาท รวมอาหารกลางวันและเครื่องดื่มพร้อมของที่ระลึกจากสนามพีระฯ)
-   ในกรณีผู้ติดตามค่าอาหารท่านละ 200 บาท
-   ในกรณีที่กลุ่ม Car Club มีผู้สนับสนุนค่าใช้จ่ายกลุ่มของสินค้าจะต้องไม่ตรงกับกลุ่มผู้สนับสนุนหลักของสนามพีระฯ