ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ GDB หน่อยครับ  (อ่าน 1964 ครั้ง)

ออฟไลน์ delaware

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเกี่ยวกับ GDB หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:56:06 PM »
อยากทราบว่าจะหาซื้อคอพวงมาลัยAirbag สำหรับGDA/GDBได้ที่ไหนครับ เพิ่อนๆพี่ๆทีมีประสบการณ์ หรือพอทราบช่วยผมทีนะครับ แล้วราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ :spiny:

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
Re: สอบถามเกี่ยวกับ GDB หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:47:24 AM »
ต้องซื้อคอพวงมาลัยด้วยหรอครับ

เท่าที่ผมใช้อยู่ พวงมาลัยที่มีแอร์แบค มันมีคอติดมาเป็นชิ้นเดียวกันนิครับ :yawn:

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
Re: สอบถามเกี่ยวกับ GDB หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:51:48 AM »
 :smokin:

หมายถึง ถ้าจะเปลี่ยนเป็นพวงมาลัยafter market รึเปล่าครับ?  เหมือนจะเคยเห็นกระทู้แบบนี้แว๊บๆมาก่อน

ประมาณว่า ถ้าจะเปลี่ยน ต้องมี sensor ที่ไปหลอกสัญญานairbagไม่ให้ไฟโชว์มั้งครับ  ถ้าแบบนั้น ผมเข้าใจว่าอู่ปลาBoxer service จะมีนะครับ :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!