ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบูสท์Defiมันจะแสดงผลเพี้ยนจากค่าจริงไป0.05-0.1จริงเหรอครับ?  (อ่าน 4917 ครั้ง)

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
ผมได้ยินหลายคนพูดมาอะครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จแค่ไหนเลยลองมาถามพี่ๆดูครับ ที่ว่าวัดบูสท์Defiมันจะแสดงผลเพี้ยนจากค่าจริงไป0.05 - 0.1 แล้วมันแสดงผลสูงหรือต่ำกว่าค่าจริงอะครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2009, 03:41:19 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
จิงครับ

ค่าที่แสดงจะอ่อนจากความเป็นจิงอยู่ 0.1 ครับ

หมายความว่า ถ้าเรา เซท บูสต์ไว้ที่ 1.2 บาร์ ที่ปรับบูสต์   ค่าที่ตัวเกจจะโชว์ที่ 1.3 บาร์ ครับ   :wavey:

รถผมเองก็เป็นแบบนี้ครับ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
Real boost = 1.0
Defi = 1.1
:(
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
ชัดเจนเลยครับ ขอบคุณพี่ๆนะครับ  :yawn:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2009, 08:25:31 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ของผมก็เป็นครับ Defi หน้าแดงเข็มบูสต์โชว์ 1.1 bar   แต่ดูที่ตัวปรับบูสต์ไฟฟ้า Profec B  มันโชว์แค่ 1.0  Bar เองครับ

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
Btw I think greddy SM-II is the same as they should be using the same sensor as defi krub
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
จิงครับน้องตั้ม รถพี่ที่ปรับบูสท์ Blitz โชว์ 1.44 kpa....ที่ Defi โชว์เกือบ 1.6 ยฟ อ่ะ :dunce:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
จิงครับน้องตั้ม รถพี่ที่ปรับบูสท์ Blitz โชว์ 1.44 kpa....ที่ Defi โชว์เกือบ 1.6 ยฟ อ่ะ :dunce:
เฮีย วัดบูสเจ๊งป่ะนั่น ถอดมาขายน้องมา
 :agree:

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เฮีย วัดบูสเจ๊งป่ะนั่น ถอดมาขายน้องมา
 :agree:

อยากได้จิงเหรอ.....ได้นะ...เอาไปเลยราคาแบบอาหารโรงแรม!! :eek:.....เอามะ :supergrin: :tasty:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
อยากได้จิงเหรอ.....ได้นะ...เอาไปเลยราคาแบบอาหารโรงแรม!! :eek:.....เอามะ :supergrin: :tasty:
buffet ละกันนะพี่ หัวละ1500++ หยิบได้หมด หุหุ
 :spiny:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
buffet ละกันนะพี่ หัวละ1500++ หยิบได้หมด หุหุ
เฮ้ยแพงจัง บุฟเฟ่ห์แถวบ้านพี่300เองอ่ะ  :tasty: :tasty:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• Subaby!!!
  • *

ก็ได้นะปอม :agree: :agree:

1500 รวมกับ.....

บวกแรก บวกไปอีกซัก 800000.....บวกที่สองบวกไปอีกซัก 300000.....ก็เป็นประมาณล้านหนึ่งนิดๆ....เอามะ :laugh: :lol: :laugh: :lol:

• *
ก็ได้นะปอม :agree: :agree:

1500 รวมกับ.....

บวกแรก บวกไปอีกซัก 800000.....บวกที่สองบวกไปอีกซัก 300000.....ก็เป็นประมาณล้านหนึ่งนิดๆ....เอามะ :laugh: :lol: :laugh: :lol:

vat กะservice charge แพงจังวุ้ย

ของผมก็เพี๊ยนคร๊าบบบ profec b ขึ้น 1.77 แต่ที่defi ขึ้น 1.8หน่อยๆครับ วัดจากค่าpeakเลยครับ