ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีแผนที่ทางไปสนามแก่งกระจานบ้างครับ  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ nood

• *
  • Popular Vote : 1
พอดีพรุ่งนี้ว่าจะไปดูเพื่อน ๆ พี่ๆ ซ้อมกันหน่อย แต่ไม่รู้เส้นทาง รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ กะว่าจะตามไปตอนสาย ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :P

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ใครมีแผนที่ทางไปสนามแก่งกระจานบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 06:24:04 AM »
มาเลยครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ :agree: :agree:

ผมหาแผนที่ไม่เจอ แต่เอาเป็นว่าบอกทางไปด้วยคำพูดแล้วกันนะครับ

ถ้ามาจากพระราม 2 ก็ให้วิ่งเหมือนทางที่จะไปหัวหินนะครับ วิ่งมาเรื่อยๆ จนถึงเขาย้อย (ถ้ารถเติม 95 ก็แนะนำให้เติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ตรงเขาย้อยเลยครับ) แล้ววิ่งเลยมาซักพักนึงเลย (ก็น่าจะมีซัก 15-20 โลนะ) ให้สังเกตซ้ายไว้จะมี Makro อยู่ทางซ้าย น่าจะกม. ประมาณ 130-140 นะครับ เลย Makro จะมีสะพานพาดผ่านถนนที่เราวิ่งอยู่ให้เลี้ยวซ้ายก่อนถึงสะพาน (ถ้าจำไม่ผิดจะเขียนว่าไปบ้านลาดมั้งครับ...แต่เอาว่าเลย Makro แล้วจะมีสะพานตัดข้ามหัวเราก็แล้วกัน) เพื่อกลับรถขึ้นสะพานข้ามถนนที่เราวิ่งมา เพื่อข้ามไปอีกฝั่ง

จากนั้นจะเป็นถนนเลียบคลองชลประทาน ก็วิ่งตามถนนมาเรื่อยๆ ครับ (ประมาณ 17-20 โล) จะเจอสามแยกทีตัน ให้เลี้ยวขวาครับ แล้ววิ่งตรงไปอีกประมาณ 17-20 โลเช่นกันก็จะเจอป้ายบอกว่าแกงกระจานให้เลี้ยวขวา (ซอยอยู่ตรงข้ามป้อมตำรวจ....ป้อมนิดเดียวนะครับ) ก็เลี้ยวเข้ามาครับ แล้ววิ่งมาอีกแป๊บเดียวครับ จะเห็นสนามอยู่ทางขวาครับ

ระยะทางรวมจากพระราม 2 มาถึงสนามน่าจะประมาณ 180 โลครับ หาไม่ยากครับ เอาว่าเลี้ยวตรงที่เลย Makro มาให้ถูก จากนั้นก็มาง่ายดายแล้วครับ (คือเอาเป็นว่าสนามไปทางเดียวกับทางไปเขื่อนแก่งกระจานนั่นแหล่ะ)

ถ้ามาแล้วมาไม่ถูกยังงัย โทรหาผมได้นะครับ 081-610-9220 ต่อครับ (อาจจะไม่ได้รับเพราะขับอยู่ในสนาม....ก็อย่าตกใจนะครับ...เด๋วเห็นแล้วจะโทรกลับ) :embarass:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!