ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอทราบประวัติ Forester คันนี้บ้างไหมครับ  (อ่าน 3573 ครั้ง)

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=I04092147&row=2

เป็น ฟอเรสเตอร์ตัวแรก ปี 01 หนะครับ

พอจะซื้อมาใช้ยาวๆ ไหวมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
Re: มีใครพอทราบประวัติ Forester คันนี้บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:42:39 PM »
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=I04092147&row=2

เป็น ฟอเรสเตอร์ตัวแรก ปี 01 หนะครับ

พอจะซื้อมาใช้ยาวๆ ไหวมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

แล้วไม่ขายแมวแดง แรงสามเท่าแล้วเหรอครับ

• *
Re: มีใครพอทราบประวัติ Forester คันนี้บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:20:00 AM »
ขายอยู่ครับผม  :dunce:

อยากได้ฟอเรสเตอร์เอาไว้ลุยน้ำท่วมอ่ะครับ หุหุ

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:28:12 AM »
มารอฟังด้วยคน      :agree:
Think Feel Drive

ออฟไลน์ adizzza

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 09:58:23 PM »
รุ่นนี้ใช้ดีนะครับ อะไหล่ก็หาง่าย ใช้อยู่เหมือนกัน  :agree:

ราคาจิงๆ อาจจะแรงไปหน่อยแต่ว่าถ้าวิ่งน้อย สภาพดีก็จัดไปเลยครับอย่าช้า

รุ่นนี้หายาก ส่วนใหญ่คนใช้แล้วไม่ค่อยขายกันครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 10:59:36 PM »
ไปดูมาแล้วครับ

สภาพก็สวยดีครับใช้ได้
แต่สงสัยอยู่ว่า ทำไมโช๊คข้างหน้าสีน้ำเงิน แต่ข้างหลังเป็นสีเขียว
(หรือผมดูผิดเองก็ไม่รู้ เพราะสีโช๊คลอกไปเยอะเหมือนกัน)

และรู้สึกว่าจะเป็นตัวเทร์โบแท้มาจากโรงงานเลยนะครับ
(เพลท SF5)

ออฟไลน์ KittyCatFace09

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 05:00:08 PM »
ผมใช้รุ่นตัว N/A อยู่ครับ ใช้ดีมากครับ

แต่คันนี้ราคาแพงไปหน่อยหรือเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 07:32:41 PM »
ไปดูมาแล้วครับ

สภาพก็สวยดีครับใช้ได้
แต่สงสัยอยู่ว่า ทำไมโช๊คข้างหน้าสีน้ำเงิน แต่ข้างหลังเป็นสีเขียว
(หรือผมดูผิดเองก็ไม่รู้ เพราะสีโช๊คลอกไปเยอะเหมือนกัน)

และรู้สึกว่าจะเป็นตัวเทร์โบแท้มาจากโรงงานเลยนะครับ
(เพลท SF5)

SF5  บอกแค่ 2,000 cc คร๊าบ  ไม่ได้บอกว่าเป็น เทอร์โบ หรือ N/A คร๊าบ
ต้องดูรหัส หลักต่อไปคร๊าบ  หรือดูรหัสเครื่องคร๊าบ  ท่านโจ้........

ราคาเนี้ย เป็นผม ผมเอาเลตาโต ดีฝ่าคร๊าบ ได้ทวินเทอร์โบแร๊ง แรง

:confused:      :confused:      :confused:

.

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 10:29:22 PM »
อ่าวเหรอครับ
พอดีผมไปดู อากู๋ google มา ท่านบอกว่า sf5 คือตัวเทอร์โบ

สงสัยผมดูผิดเอง  :confused:

ราคานี้ เอาเลตาโตดีกว่าจริงๆ ครับ
 :clown: :clown:

ออฟไลน์ naipatt

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:39:45 AM »
ผมเคยใช้ Forester คัวเทอร์โบรุ่นแรกอยู่พักนึงครับ เกือบๆ ปี
รถขับดี สนุกครับ จะมีโยนๆ บ้างตามประสารถสูง

แต่ที่สู้ไม่ไหวคืออัตราการกินน้ำมันน่ะครับ เวลาเท้าหนักๆ จะเหลือ 4-5 กิโล ต่อลิตรครับ  :dead: