ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนไอ้โจรหัวปิงปองปล้นมากที่สุดวันนึงกี่ครั้ง???  (อ่าน 8722 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
               ช่วงนี้ไอ้พวกโจรหัวปิงปองมันออกปล้นกันดุมาก ทั้งถี่ทั้งบ่อย ปกติผมก็ไม่ค่อยอะไรกับเรื่องพวกนี้เพราะก็เข้าใจในระบบวงจรชั่วๆของพวกมันอยู่แล้ว เจอก็ทำบุญให้มัน แต่เมื่อวานนี้ไม่ไหวจริงๆ ภายในวันเดียวมันปล้นผม 2 รอบ (อะไรกันนักหนาวะ เฮ้ย) รอบแรกผมโดนตรงเส้นนราธิวาสราชนครินทร์ ขับมาก็ตั้งนานแสนนาน ไม่เคยมีด่าน ช่วงนี้มีทีสองฝั่งเลย (โดยเฉพาะเสาร์-อาทิตย์) สรุปจะมาจะไปยังงัยก็โดน มีรุ่นพี่ที่อยู่แถวนั้น เค้าบอกก็ไม่เห็นเคยมีด่าน มีช่วงเนี้ยแมร่งฟิตกันจัง ผมโดนตอนกลับรถจากสาทรมุ่งหน้าไปพระราม เห็นไอ้ตัวพ่อมัน(ไม่ได้ใส่หมวกปิงปอง ใส่หมวกธรรมดา) ออกมายืนส่องเองก่อนเลย แล้ว ว.บอกปลายทาง ขับไปซักพักโดนโบกเลย ร้อยวันพันปีไม่เคยโดนโบก เคยโดนครั้งเดียวป้ายภาษีขาด อันนี้รับได้ ตรูผิดเอง มาถึงขออนุญาตดูใบขับขี่ตามสูตร (ไม่รู้จะขอดูทำไม สู้มันบอกหยุด ยกมือขึ้นเอาเงินมาให้หมดดีกว่า) ผมก็เลยถามดีๆว่าผมผิดอะไร มันบอกว่าขอดูเอกสารเปลี่ยนแปลงตัวถังรถ(รถผมฝากระโปรงหน้าดำ ตัวรถสีบรอนซ์) ไม่รอช้า ตรูแจ้งเปลี่ยนแร้ววววววว เย้ เย้ รีบงัดเอาออกมาโชว์เพราะตั้งแต่เปลี่ยนมายังไม่เคยโดนเรียกเลย พอมันเห็นว่ามี มันรีบแจ้งข้อหาเพิ่มเลย

ตำรวย:    อ้าว แล้วทำไมไฟเลี้ยวไปทำเป็นสีดำมาล่ะ เค้าไม่ให้นะต้องเป็นสีขาวหรือเหลืองเท่านั้น
ผม:   ผมขับมาตั้งนานไม่เห็นเคยโดนตักเตือนข้อหานี้เลยนะ ยังงัยขอโทษแล้วกันครับ ถ้างั้นเดี๋ยวผมลงไป
ลอกออกให้เลยแล้วกัน (ตรงไฟเลี้ยวที่ไฟท้ายขาวแดงกับไฟเลี้ยวแก้มข้าง ผมติดคล้ายๆฟิลม์สีดำไว้)
ตำรวย:   โอ๊ย ไม่ได้หรอกการทำแบบนี้เป็นอันตรายต่อผู้ร่วมทางคนอื่น ถือว่าได้ทำไปแล้ว ถือว่ามีความผิด

ขอคิดเข้าข้างตัวเองนิดๆนะครับ ถ้ามันตั้งใจจะกวดขันเรื่องวินัยไม่ได้ตั้งใจเอาเงินเนี่ย  ไอ้เรื่องทำไฟดำเนี่ยผมเองก็แสดงความตั้งใจว่าจะลงไปลอกออกให้ น่าจะอะลุ่มอะหล่วยได้บ้าง แต่ดูท่าแล้ว แมร่งชัดเลยคือกรูจะเอาเงิน ก็เลยขี้เกียจเถียงกับมัน นัดหญิงไว้แถมสายแล้วด้วย เลยทำทานมันไป 100 นึง

ยัง ยังไม่หมด ขากลับมาจากทางมอเตอร์เวย์ ยังคิดๆเล่นๆเลยว่าจะมีแจ๊คพ็อตอีกมั๊ยวะ สรุป โดนอีกจริงๆ ตรงจ่ายตังค์มอเตอร์เวย์ขาเข้า ยืนเรียงกันเหมือนโจรเลย เป็นตำรวจทางหลวง ผมจ่ายตังค์ปุ๊บ มันโบกปั๊บ

ผม:   ข้อหาอะไรครับ?
ตำรวย2:   รถคุณไปทำการติดไฟซีน่อนเพิ่มเติมมานะครับ
ผม:   แต่ผมก็ติดเป็นไฟสีขาวธรรมดานะครับ ไม่ได้เกินค่า K เป็นสีฟ้าสีชมพูนี่ครับ
ตำรวย2:   มันสว่างเกินไป ลองดูไฟรถคุณเทียบกับไฟอีซูซุข้างหลัง ของคุณสว่างกว่าตั้งเยอะ (ไอ้เวร เทียบไฟ
ซีน่อนตรูกับพวกไฟอีซูซุ ยังงัยเราก็ต้องสว่างกว่าอยู่แล้ว พวกไฟอีซูซุมันจะคล้ายๆพวกหลอดฮาโลเจน
ออกขาวๆอมเหลือง ของผมขาวจั๊วะ)
ตำรวย2:   แล้วป้ายทะเบียนคุณก็ทำการติดตั้งผิดที่ ทำให้มองเห็นไม่ชัดเจน(รถผมเป็นอินเตอร์หน้า เลยย้ายไปติด
ไว้ข้างๆเหมือนอีโว)
ผม:   แต่เท่าที่ผมรู้มาติดด้านหน้าตรงไหนก็ได้ให้เห็นชัดเจนไม่ใช่เหรอครับ
ตำรวย2:   แต่คุณติดตรงใต้ไฟหน้าทำให้มองเห็นไม่ชัดเจน

จบข่าว เจออย่างงี้เลิกคุย ยัดเงินให้แมร่งไปอีก 100 นึง ก่อนจากกันขอซักหน่อย อยากรู้ว่าให้ตังค์มันไปแล้ว ยังจะเอาเรื่องท่อดังด้วยรึเปล่า ผมเทคตัวออกเต็มๆ เสียงดังสนั่นหวั่นไหว สรุป มันไม่สนใจเลย จ่ายตังค์แล้วมรึงไปเหอะ หมดหน้าที่แล้ว อยากรู้ว่ามาตรฐานมันอยู่ตรงไหน โดนจับ 2 ด่านข้อหาไม่เหมือนกันซักด่าน สรุปเสียค่าเช่าขับซูไปเมื่อวาน 200 บาท ที่เล่ามายืดยาวเนี่ยอยากจะเตือนว่าตอนนี้ให้ระวังตัวกันดีๆนะครับ มันเริ่มจับแบบเลอะเทอะแล้ว ข้อหาหลักๆใหญ่ ไม่ได้มันก็เอาข้อหาเล็กๆปัญญาอ่อนมายัดให้ ยังงัยก็โดน รถแบบพวกเรามันเป็นเป้าสายตาอยู่แล้ว ฝากระโปรงหน้าดำหรือคาร์บอนก็ตาม ไปแจ้งเปลี่ยนได้เลยครับ ช่วงนี้โดนบ่อยจริงๆ เพราะบอกตรงๆว่าตอนนี้ผมเซ็งมากจนขี้เกียจจะขับแล้ว แล้วคนอื่นๆเคยโดนกันมากสุดวันนึงกี่ครั้งครับ

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
ตั้งแต่ขับแมวแดง
เคยโดยแค่ครั้งเดียวเองครับ

ข้อหาทับเส้นทึบ (อันนี้โดนไถครับ ร้อยนึง)

นอกนั้นก็จะโดนเรียก ถามนู่นถามนี่
เคยเจอด่านนึงถามว่า

ขับดีมั๊ยน้อง ซูบารุเนี่ย
นี่พี่ไปดูๆ ไว้ ว่าจะซื้อซักคันเหมือนกัน
แต่เมียไม่ให้

ไปเถอะๆ ขับรถดีๆ อย่าซิ่งหละ

:lol:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
น่าเห็นใจครับ  :crap:

ผมไม่ค่อยได้ไปไหนไกลเลยไม่ค่อยจะโดน
เคยโดนโบกครั้งเดียวจาก ปปส.
อันนี้เค้าไม่ยัดข้อหาครับ บอกดับเครื่องเลยแล้วลงจากรถเลยครับ ขอตรวจค้นหน่อย  :eek:

นะ ซุมันเหมือนพวกผิดกฎหมายเหรอครับ ??? รถผมก็เดิมๆนะ ???

* * แต่ถ้าโดนอย่างพี่ก็ทำใจครับ ถ้าเป็นผมนี่ผมเถียงสุดใจขาดดิ้น เดี๋ยวนี้เงินทองหายากจริง แค่ค่าน้ำมันอย่างเดียวก็กระอักเลือดแล้วครับ :crying:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
แต่ช่วงนี้ด่านเยอะจริงคับ พักนี้ขับ ฟอเรสเตอเลยไม่ค่อยโดน

พี่เคนลองหาพวกทะเบียน ตอง ไม่ก้ โฟร์ เลขโหดมาใส่ดูดิพี่ ช่วยได้เยอะจริง

เจอเลขโหดๆ มันจะไม่ค่อยโบก(จากประสบการณ์ที่เคยเจอ)

ออฟไลน์ 22B-lism

• *
  • Popular Vote : 0
แต่ช่วงนี้ด่านเยอะจริงคับ พักนี้ขับ ฟอเรสเตอเลยไม่ค่อยโดน

พี่เคนลองหาพวกทะเบียน ตอง ไม่ก้ โฟร์ เลขโหดมาใส่ดูดิพี่ ช่วยได้เยอะจริง

เจอเลขโหดๆ มันจะไม่ค่อยโบก(จากประสบการณ์ที่เคยเจอ)
ผมอยู่ชลบุรี  ขับรถกระบะ เคยโดนบ่อยสุด 2 รอบ วันเดียวกัน คันหน้ากะคันหลังที่ผ่ากันไป (ทีเดียว 3 คันรวด) มันไม่โบก มันโบกผม ผมคันกลางนะเฟ้ย มันยังเรียก คิดดูเอาเองละกัน

" พี่เคนลองหาพวกทะเบียน ตอง ไม่ก็ โฟร์ เลขโหดมาใส่ดูดิพี่ ช่วยได้เยอะจริง"

อันนี้ เห็นด้วยครับ พอดีที่บ้านมีรถกระบะอีกคัน ทะเบียนสวยอย่างที่บอก วันนั้นไปสระแก้ว โดนทางตรง เพราะว่าวิ่งแซงขวาไป มันโบกแต่ไกลเลย พอเห็นทะเบียนรถ มันตะเบ๊ะ ให้ อันนี้ต้องขอขอบคุณที่ทะเบียนสวย แต่ที่ผมข้องใจคือ ทะเบียนรถผมขาดไปแล้ว 2 ปี ลืมต่อทะเบียน ยังไม่โดนเลย เพราะว่าทะเบียนมันสวย  :wavey:  :wavey:

ออฟไลน์ 1600 STI

• *
ครั้งเดียวก็จะบ้าตายละครับ

+ + + ขายฮอนด้า แต่ขี่ซูบารุ + + +

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
.

ใจเย็นคร๊าบ พี่เคน ถือว่าได้ทำบุญวันเดียว 2 รอบ........ได้บุญเยอะดีออก.......

อย่าไปซีเรียส เลยคร๊าบ........

:smokin:       :smokin:       :smokin:

.

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
ผมก็พึ่งโดนตรงด่านประชาชื่นครับ มันยืนรอเป็นแผงเลยครับ จะมีตุ๊ดตู่ยืนรอแอบๆหลังด่านจ่ายตังแล้วมันจะมีหน่วยไถตังบริเวณศูนย์ควบคุมทางด่วนครับ
เจอพวกนี้หลายครั้งหลายหนต้องเตรียมตัวให้ดีครับ พวกนี้แล้วแต่คนครับ บางทีเจอคนดีๆมันก็เข้าใและอนุโลมให้เรา เจอพวกงี่เง่าจะเอาตังอย่างเดียวก็เซ็งครับ
พวกนี้ผมว่าขอทานยังดีกว่าครับ ขอทานได้ตังเราแล้วไหว้ไม่รู้กี่ที แต่พวกไถตังนี่กัดยังกับหมาแล้วยังเอาตังเราอีกขู่ฟร่อๆมาทำให้กลัว เด๊ยวมีโอกาสจำเอาคืนให้หนักครับ ไอ้ขวดเอ้ยยย :smash:

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
วันนี้ผมโดนหนักเลยครับ
เวลาประมาณ เที่ยงๆ
ผมให้ลูกน้องไปส่งของที่ เชียงรายครับ  คือเป็น รถ6ล้อครับ
ปกติ ผมมีorder ส่งของแทบทุกวันอยุ่แล้วครับ  แล้วก็ไม่เคยมีปัญหาโดนตรวจ หรือจับเลย (แทบไม่เคยมาตั้งด่านตรวจเลยก็ว่าได้)

อยุ่ๆช่วงนี้เป็นอะไร ไม่รู้ พี่แกตั้งแทบทุกวัน ( อันนี้ลูกน้องบอกมาอีกทีครับ)

ประมาณ เที่ยงๆ ลูกน้องก็โทรมาหาพ่อผม หลังจากที่ผมกะพ่อไปทำบุญกันมาตอนเช้า
ว่าโดน จับ ข้อหา น้ำหนัก เกิน  ผมกะพ่อก็เลยเข้าใจว่า โดน กรมขนส่งจับ
ก็เลย โทรไปหา คนรุ้จักที่ขนส่ง  สักพัก เค้าก็โทรมาบอกผมว่า ขนส่งไม่ได้จับ
เป็น ตำรวจ จับ ผมก็เลยโทรกลับไปหาลูกน้องแล้วถามว่า น้ำหนักเกิน เนี่ยเยอะมั้ย
ตำรวจมันก็เลยขอคุยเอง  มันบอกผมว่า มันจะทำเรื่องขึ้น ศาล
ผมเลยบอกไปว่า "โหย พี่ น้ำหนักก็ ไม่ได้เกิน เยอะเวอร์ มันอาจจะเป็น ที่อย่างอื่นก็ได้ ช่วยๆกันหน่อยเถอะพี่ "
ตำรวจ " ไม่ได้หรอกครับ แบบนี้มันผิดเต็มๆ ยังไงก็ต้องขึ้น ศาล "
ผม " ปกติ ผมส่งของทุกวัน ไม่เคยโดนข้อหานี้เลยนะครับพี่ "
ตำรวจ " ถ้าน้องไม่อยากขึ้น ศาล น้องก็มาเคลียร์ เองสิ "
ผม " โห พี่ ผมอยู่เชียงใหม่เลยนะครับ "
แล้วก็วางสายไป
ผมก็เลยโทรไปหาพ่อเพื่อน ขอความช่วยเหลือ
แล้วโทรกลับไปหาตำรวจ  มันไม่ยอม จนกระทั่งนายมันโทรมาสั่ง
รู้มั้ยครับ มันพูดกับผมยังไง
มันบอกผมว่า  ไหนๆมันก็ไม่ได้ผลงานการจับกุมแล้ว ขอพันนึงได้มั้ย

:crap: :crap: :crap:
ผมเลยให้ลูกน้องเอาให้มันไป200

ผมอยากรุ้ว่า  ถ้าขึ้นศาล แล้วมันจะได้อะไรเหรอครับ
พี่ๆช่วยบอกผมทีครับ

ปล ผมว่ามันกำลังเก็บตัง สิ้นปีมั้ง ไว้ฉลองปีใหม่

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

ก็ว่าอยู่อ่ะชัย แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่จะขอบัตรเบ่งมาลองใช้ดูก่อน ประเทศไทยไม่มีอำนาจนี่อยู่ลำบากจริงๆ ฮึๆ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ก็ว่าอยู่อ่ะชัย แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่จะขอบัตรเบ่งมาลองใช้ดูก่อน ประเทศไทยไม่มีอำนาจนี่อยู่ลำบากจริงๆ ฮึๆ

มีทีเด็ด ดีดี มาแบ่งพ้มด้วยนะพี่เคน จะได้ไปเบ่งมัน  :devil:

ค่าตัวเจ้าทะเบียนสุ้ไม่ไหว เอาเงินไปทำรถดีกว่า  :lol: :laugh: :lol:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ลองวิธีผมมั้ยพี่เคน ก่อนคุยดูท่าทีก่อนเลย ถ้าเค้ามาพูดดีๆ ไม่เฮงซวยผมก็ขอร้องพี่เค้าดีๆ ให้อนุโลมให้หน่อย อย่างไฟหน้าสีขาวผมเนี่ย (ฮาโลเจน)
ผมเจอตำรวจดีๆ ผมก็ขอเค้าว่า พี่ครับ พอดีผมซื้อต่อเค้ามาแล้วไฟมันเป็นสีนี้น่ะครับ ยังไงขอผมสักครั้งแล้วกัน พี่เค้าก็ใจดีบอกอ้าวหรอ ซื้อต่อมาหรอครับ
อ่ะๆ ผมให้ครั้งเดียวนะ ครั้งหน้าเจอกันผมให้ใบสั่งนะครับ ขับดีๆ อย่าซิ่งละ เดินทางปลอดภัยครับ" อันนี้แบบดีๆ

อันนี้มาแบบไม่ดี "มาโบกเลย เดินมาเคาะกระจก ปังๆ บอก เฮ้ย เอาใบขับขี่มาดิ๊ รถเอ็งผิดกฏหมายนะเนี่ย (ผมเปิดกระจกแค่นิดเดียวพอคุยกันได้แค่นั้น)
หลังจากนัน้มันตะคอก ผมก็หยิบมือถือมาให้เห็นๆเลย ทำเป็นว่าอัดเสียง แล้วบอกเลย "ว่าไงน้อง จับพี่เรื่องไร บอกมาดิ๊ เอาให้ดีนะมรึง กูเป็นทนาย"
หลังจากนั้น ก็ปล่อยตลอด (มุขนี้ไม่เคยแป้กนะพี่บอกซะก่อน)  :supergrin:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
ลองวิธีผมมั้ยพี่เคน ก่อนคุยดูท่าทีก่อนเลย ถ้าเค้ามาพูดดีๆ ไม่เฮงซวยผมก็ขอร้องพี่เค้าดีๆ ให้อนุโลมให้หน่อย อย่างไฟหน้าสีขาวผมเนี่ย (ฮาโลเจน)
ผมเจอตำรวจดีๆ ผมก็ขอเค้าว่า พี่ครับ พอดีผมซื้อต่อเค้ามาแล้วไฟมันเป็นสีนี้น่ะครับ ยังไงขอผมสักครั้งแล้วกัน พี่เค้าก็ใจดีบอกอ้าวหรอ ซื้อต่อมาหรอครับ
อ่ะๆ ผมให้ครั้งเดียวนะ ครั้งหน้าเจอกันผมให้ใบสั่งนะครับ ขับดีๆ อย่าซิ่งละ เดินทางปลอดภัยครับ" อันนี้แบบดีๆ

อันนี้มาแบบไม่ดี "มาโบกเลย เดินมาเคาะกระจก ปังๆ บอก เฮ้ย เอาใบขับขี่มาดิ๊ รถเอ็งผิดกฏหมายนะเนี่ย (ผมเปิดกระจกแค่นิดเดียวพอคุยกันได้แค่นั้น)
หลังจากนัน้มันตะคอก ผมก็หยิบมือถือมาให้เห็นๆเลย ทำเป็นว่าอัดเสียง แล้วบอกเลย "ว่าไงน้อง จับพี่เรื่องไร บอกมาดิ๊ เอาให้ดีนะมรึง *เป็นทนาย"
หลังจากนั้น ก็ปล่อยตลอด (มุขนี้ไม่เคยแป้กนะพี่บอกซะก่อน)  :supergrin:

ระวังลุงหนวดเข้ามาอ่านใน sss นะพี่  :lol:

ออฟไลน์ 22B-lism

• *
ตารางการตั้งด่านครับ เท่าที่สังเกตุมาเอง
1. ช่วงก่อนเทศกาล - เพราะอาจจะมีปัจจัยที่จะต้องใช้
2. ช่วงก่อนเปิดเทอม - ไม่บอกเหตุผลนะครับ น่าจะพอเข้าใจ
3. ช่วงก่อนเทศกาลใหญ่ - เหตุผลเดียวกับข้อ 1
4. ช่วงที่จับกลุ่มกันเป็นกลุ่มเป็นก้อนแล้ว - อันนี้มีหลักฐานครับ บางทีมากันเป็นแพ รถตำรวจ 5-6 คันดักรออยู่

ผมแนะนำ
1. ถ้าต่างจังหวัด 40 บาทรักษาทุกโรค ใครเคยโดนข้อหาแบบนี้ไม๊ครับ "ป้ายทะเบียนเลือนลาง"
2. กรุงเทพ หรือปริมณฑล - พลพรรค รักสีแดง แบงค์ร้อยครับ

ไม่ได้สนับสนุนให้ทำแบบนี้นะคับ แต่ว่าบางทีมันน่ารำคาญครับ ไม่ยอมจบ จะจับอย่างเดียวเลย กรูไม่ผิดก้อยังจับ

ขอเสริมอีกนิดครับ มีใครเคยโดนมั่งคับ ผมอยู่ต่างจังหวัด วิ่งขวา พอเข้าโค้งมีรถอยู่ในโค้งซ้าย เราเข้าไม่ได้ มันบอกว่า "แซงขวาในโค้ง"  แล้วมันมี 2 เลนเพื่ออะไร ทำไมไม่ลดเหลือเลนเดียวซะล่ะครับ

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
ดูนี่เงินที่เค้ากินไม่แบ่งเพื่อน

http://www.youtube.com/watch?v=rB4-hsknqPI 

:lol: :lol:
Tuned& Modified by Por Motorsport