ผู้เขียน หัวข้อ: จะแปลกมั๊ยครับถ้า......  (อ่าน 8320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
จะแปลกมั๊ยครับถ้า......
« เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:26:56 PM »
จะแปลกมั๊ย หรือจะมีใครว่า " ต๊อง " หรือเปล่า ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก
GDA เดิมๆ ไปหา GC แบบครบๆ เนียนๆ ซักคัน.. :confused:.
บอกตามตรง ผมชอบความเป็น GC ของ Subaru  โดยเฉพาะ เมื่อตระกูล GH ออกมานี่  :grazy:
ผมยิ่งหลงรัก GC มิเสื่อมคลาย  เหมือนกับความคลาสิคของ E 30 จากค่ายใบพัด อ่ะ :supergrin:
เฮ้อ ..คิดถึง 5045 คันเก่าจัง.. :crap:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
Re: จะแปลกมั๊ยครับถ้า......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:27:51 PM »
ไม่แปลกหรอกครับ

แต่ผมว่าจะหา จีซี สภาพดีๆ เนียนๆ เดิมๆ นี่ยากเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:34:40 PM »
อายุก็10กว่าปีแล้วแต่ดูยังไงก็สวยครับถ้าทำครบๆเนียนๆผมว่าใช้ได้อีกนาน  ผมว่ามันเริ่มเป็นรถclassic แล้วครับ :supergrin:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:39:51 PM »
อายุก็10กว่าปีแล้วแต่ดูยังไงก็สวยครับถ้าทำครบๆเนียนๆผมว่าใช้ได้อีกนาน  ผมว่ามันเริ่มเป็นรถclassic แล้วครับ :supergrin:
  ผมก็ว่ามันคลาสสิคนะ สำหรับบอดี้GC  งั้นเฮียโอดคงไม่ลงทุนขนาดนั้นหรอกครับ  :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 12:44:09 PM โดย boss m.a. »

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:21:35 PM »
  ผมก็ว่ามันคลาสสิคนะ สำหรับบอดี้GC  งั้นเฮียโอดคงไม่ลงทุนขนาดนั้นหรอกครับ  :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

พี่เขาบอกว่าเอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม ยังไงก็รัก GC เลยจัดการทำให้มันเป็นป้ายแดงอีกรอบ   :eek: :supergrin:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:29:22 PM »
พี่เขาบอกว่าเอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม ยังไงก็รัก GC เลยจัดการทำให้มันเป็นป้ายแดงอีกรอบ   :eek: :supergrin:
เฉพาะสีของแก รถป้ายแดงยังทำไม่ได้เลยครับ วิ่งบนถนนนี่ ข้อหาฟิมล์ปรอทสะท้อนแสงกวนตารถคันอื่นนี่น้อยไปเลยครับ ถ้าเจอสีสะท้อนแสงของเฮียแกรับรองรถสวนทางมีหวังตกข้างทางกันหมดแน่ๆ  :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:32:23 PM »
 8)เช่นกันคับ..

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:36:08 PM »
 8)ไม่ได้ยกนิ้วให้ใครหรอกครับ..พอดีไปงานอบรมการขับขี่แบบสปอร์ตขง potenza driving lesson ที่สนาม 700 ปี เชียงใหม่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาคับ..มีเลกาซี่อีกคัน..งานนี้ซูบารุอบรมฟรีจ้า..ยี่ห้ออื่น 1500 บาท..อิอิ..

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:56:00 PM »
ไม่แปลกหรอกครับ เพราะรถแต่ละรุ่นของ subaru จะมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวอยู่

รวมทั้งพี่แก้วเองก็มีความทรงจำที่ดีกับ GC อีกด้วย
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 02:02:44 PM »
ไม่แปลกหรอกครับ แต่คงต้องทำเยอะหน่อยถึงจะได้เนียนๆเนอะ  ผมว่าผมทำไปเยอะละนะมันก็ยังมีอีกหลายประเด็นเลยที่ต้องทำต่อไป สู้ๆ วากาบายาชิ!
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • Popular Vote : 0
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 02:07:46 PM »
ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ
แบบเดิมๆเลยนะครับ
ออกห้างงัย มางั้นเลย

มันคือ original of impreza

แต่ถ้าได้ตัวอื่นๆมาครอบครองก็คงจะดีไม่น้อย
หุหุหุ
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ bon

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 03:19:33 PM »
สวัสดีครับพี่แก้ว อ้าวพี่จะกลับมาขับgcเหรอครับ คันเล็กไปนะครับ รถพี่ตอนนี้อยู่ในสภาพดีครับ 5045เนี่ย เหลือเก็บสีนิดหน่อย พี่รักษารถได้ใหม่มากมากเลยครับ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 03:49:50 PM »
 :agree:
ไม่แปลกครับพี่ เพราะ GC นั้นสวยจริงไม่อิงนิยาย (จากการสอบถามสาวๆ ที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถหลายๆ คนครับ ส่วนใหญ่บอกผมว่า GC หน้าตามันดูลงตัวดี)

วันนี้ผมก็เจอ GC สีขาวล้อ OZ สีทอง หางหลังสีดำของไรไม่รู้ สวยมากครับ เห็นจอดอยู่ชั้นใต้ดินมิราเคิ่ล เชื่อว่าคงมาธุระอบรม สัมมนา หรืองานสักอย่างเพราะเห็นสองครั้งแล้ว รถสวยมากครับ

:supergrin:

ออฟไลน์ Mike7157

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 04:03:41 PM »
เชียร์อีกเสียงครับ ทำดีๆเท่ห์ไม่แพ้กันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 05:42:59 PM »
จะแปลกมั๊ย หรือจะมีใครว่า " ต๊อง " หรือเปล่า ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก
GDA เดิมๆ ไปหา GC แบบครบๆ เนียนๆ ซักคัน.. :confused:.
บอกตามตรง ผมชอบความเป็น GC ของ Subaru  โดยเฉพาะ เมื่อตระ*ล GH ออกมานี่  :grazy:
ผมยิ่งหลงรัก GC มิเสื่อมคลาย  เหมือนกับความคลาสิคของ E 30 จากค่ายใบพัด อ่ะ :supergrin:
เฮ้อ ..คิดถึง 5045 คันเก่าจัง.. :crap:

คุณแก้วคิดเหมือนผมเลยอ่ะ ขับ GD มันติ๋มไปหน่อยอ่ะ GC มันส์กว่าเยอะ  :supergrin:
Siam Subaru Society Football Club