ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเบาะหลัง  (อ่าน 2430 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
เรื่องของเบาะหลัง
« เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 02:43:54 PM »
อยากสอบถามเรื่องเบาะหลังของรถรุ่นGCหนะครับ

อยากทราบความแตกต่างของเบาะแต่ละversionอะครับ (จริงๆ ถ้ามีเรื่องของเบาะหน้าด้วยก็ครับ หาของเก่าๆแล้วไม่ค่อยปะติดปะต่อเท่าไหร่เลย)

คือตอนนี้ รถผมเบาะหลังเป็นผ้าลายเดียว เป็นผ้าลายทะแยงถี่ๆ และเปิดได้ครับ (คือเปิดไปหยิบของที่กระโปรงหลังได้เลยหนะ) กับที่ที่คาดเข็ดขัดสำหรับสามคนนั่ง
อยากทราบว่าอันนี้เป็นของversionไหนครับ ????

แล้ว ถ้าผมอยากเปลี่ยนเบาะหลังให้เข้ากับเบาะคู่หน้าของผม (ที่เปลี่ยนมาแล้ว) เป็นเบาะปีกแดงsti เราควรจะเลือกเบาะหลังตัวไหนครับถึงจะเข้ากันที่สุด แล้วมันจะมีแบบเปิดได้เหมือนของเดิมผมมั้ยครับ
เพราะชอบมาก เวลาเก็บของไว้หลังรถแล้วฝนตกสามารถหยิบของได้เลยโดยไม่ต้องลงจากรถ ซึ่งผมไม่ค่อยเห็นเบาะตัวนี้จากคันอื่นหนะครับ เลยอยากทราบรายละเอียดมันซักหน่อย

สุดท้าย สรุป อยากทราบรายละเอียดเบสะแต่ละversionครับ และ อยากเปลี่ยนเบาะหลังให้เข้ากับหน้าตัวไหนถึงจะดี (เอาแบบที่เปิดได้มีมั้ยครับ ถ้าไม่มีจะได้ไม่เปลี่ยน เสียดายอะชอบมาก)

คำถามยาวและงงไปหน่อย ขอบคุณพี่ๆมากๆนะครับ

• *
Re: เรื่องของเบาะหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 02:05:35 PM »
งึมๆๆๆ ยังรอท่านกูรูอยู่นะคร้าบ  :biggrin:

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 03:56:57 PM »
ตอนนี้ผมใช้ GC และมีเบาหลังอยู่สามแบบครับ ก็ไม่รู้จะมีทำไมเยอะแยะ 5555
แต่ว่ามีแบบเดียวที่เปิดเอาของหลังรถได้ครับ คือแบบเดียวกับของ จขกท ครับ
อีกสองแบบ เบาะสีดำหนานุ่ม รุ่นไหน ของไรไม่รู้ และอีกอันเบาะหลังลายเสือก็ไม่มีที่เปิดเอาของหลังรถเช่นเดียวกัน

ยังไงก็รอผู้รู้ต่อแล้วกันครับ
 :smash:

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:40:15 PM »
เบาะของ GF เปิดได้ครับ

ของผมตัวธรรมดาติดมากับรถเปิดได้

ของ Version 6 (wagon) ที่ซื้อมาใหม่ก็เปิดได้

แต่ว่าถึงมันจะเปิดไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะมันเอื้อมมือไปหยิบของได้อยู่ เพราะมันเป็น wagon  8)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:51:52 PM »
ขอบคุณพี่ๆมากครับผม

ตอนนี้ก็ต้องเลือกเสียแล้วระหว่างเบาะเดิมที่ไม่ค่อยเข้ากับสีเบาะหน้าแต่เปิดได้ กับ แบบเปิดไม่ได้แต่สีเข้ากัน..... ตอนนี้ก็เลยเลือกเป็น

เอาเบาะเดิมแบบเปิดได้ หุ้มใหม่หนะครับ ให้ผ้ามันเข้าๆกัน อยากได้โทนภายในเป็นสีเทา ดำ แดง เบาะหน้าก็ปีกแดงแล้ว ถุงเกียร์ก็เทาๆalcantara เดี๋ยวจะสั่งพรมใหม่สีแดงมาด้วย ...

ปัญหาคือว่า ผมลองไปที่ร้านวิชัยการเบาะที่ลาดพร้าว80แล้ว (จากที่อ่านจากกระทู้เก่าๆ พี่ๆเค้าว่าร้านนี้ทำเบาะชั้นเทพ) ทำถุงเกียร์กับเค้าไปแล้ว ทีนี้ลองคุยกับเค้าเรื่องเบาะหลังเนี่ย
ว่าอยากได้ผ้าแบบเบาะหน้า เย็บลายเหมือนเบาะv6 คือplainเปนผ้าดำแบบเดียวกับเบาะหน้า ตรงที่นั่งฝั่งซ้ายขวาเป็นalcantara แล้วที่รองคอซ้ายขวาเป็นผ้าแดงเหมือนปีกเบาะคู่หน้า ทั้งหมดขลิบด้วยด้ายแดงตามstyleเบาะV6
ออกแบบตั้งใจไว้ซะดิบดี ที่ร้านบอกว่า........ผ้าดำกับแดงแบบที่น้องว่านี้ ไม่มีครับน้อง T T ทางร้านเรารับเป็นงานหนังซะส่วนใหญ่ ผ้าไม่ค่อยมี ผมเลยไม่รู้จะทำยังไงดี

ในใจว่าถ้าเบาะหลังเค้าทำได้ จะได้ทำแผงประตูหุ้มผ้าแดงไปเลยทีเดียว  ก็จะได้เสร็จสรรพโทน เทา ดำ แดงตามที่ฝัน แต่ตอนนี้เค้าว่าไม่ได้ซะแล้ว ฝันพังเลย แฮะๆๆ

พี่ๆท่านไหนพอจะมีคำแนะนำไหมครับ
แล้วใครหุ้มภายในใหม่กับเบาะคู่หน้าV6แล้วสวยๆบ้างแบ่งหันให้ผมชมบ้างนะคร้าบ อยากหุ้มข้างในใหม่ให้ดีมันไปด้วยกันหนะครับลายเดิมทั้งประตูและเบาะหลังเป็นลายเส้นทะแยงถี่ๆ

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ