ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเกี่ยวกับ ...ล้ออะไหล่ของยุ่น  (อ่าน 2124 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
มีคำถามเกี่ยวกับ ...ล้ออะไหล่ของยุ่น
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 09:26:37 PM »
ยางที่มากับล้ออะไหล่รถยุ่น หากว่ามันหมดอายุการใช้งานแล้ว จะหาเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ ???

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
Re: มีคำถามเกี่ยวกับ ...ล้ออะไหล่ของยุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:59:35 PM »
อ่านแล้วงง  ......................... ซื้อร้านขายยางไม่มีขาย ?

ถ้าขนาดไม่เท่าก็คำนวนให้ใกล้กัน

http://www.miata.net/garage/tirecalc.html

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: มีคำถามเกี่ยวกับ ...ล้ออะไหล่ของยุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:05:59 PM »
หมายถึงล้ออะไหล่ เป็นกะทะเหล็กขนาดแคบ ๆ ให้พอยกใส่ได้ง่าย ๆ เวลาเปี่ยนหรือเปล่าครับ
เอ อยากรู้เหมือนกัน
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Nut GDA

• スバルは私の人生を救った !
  • *
  • Popular Vote : 3
  • WR1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 12:29:17 AM »
ถ้าแบบเดิมๆ คิดว่าไม่มีครับ เทียบกัน ก็หายากอยู่

แต่เท่าที่ทราบ ยางประเภทนั้น ทนทายาทครับ สังเกตุที่การเติมลมยางสิครับ

60 ปอนด์ อู้ววว แสดงว่ายางหนาเอาการ

จุกประสงค์ของยางอะไหล่แบบนี้คือ เพื่อนำพารถคันนั้น ไปที่ที่ใกล้ที่สุดในการนำยางเส้นที่

รั่วไปซ่อมมาใช้เหมือนเดิม มีการกำหนดความเร็วของยางว่าไม่ควรวิ่งเกินเท่าไร

ส่วนตัวว่าทนกว่ายางทั่วไปนะครับ

แต่ถ้าอยากได้ใหม่จริงๆ ผมเห็นตามเชียงกงก็เยอะอยู่นะครับ เทียบเอาก็ได้

ถ้าบังเอิญเป็นรูน็อตที่ไม่ตรง ยางเท่ากันก็โอเค ล้อเหล็กที่ไม่ใช้ก็เอาไปปลูกต้นไม้ครับ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 01:43:12 AM »
ก่อนอื่นต้องขออภัยที่พิมพ์คำถามไม่เคลียร์ครับ คือพอดีว่าผมกำลังหาล้ออะไหล่ของยุ่น(ที่มันบางๆ)มาใส่ท้ายรถแทน
แต่เผอิญว่าไปเจอล้อที่ยางมันหมดสภาพ ก็เลยอยากจะถามว่า.. เจ้ายางบางๆพวกนี้มันมีให้เปลี่ยนไหม และที่ไหนขายบ้างครับ

ขอบคุณทุกcommentsครับ สรุปคือไม่สามารถเปลี่ยนได้ และไม่มียางไซส์นี้ขายนั่นเอง เหอๆๆๆ  :error:

ออฟไลน์ Choosith

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:07:30 PM »
ก่อนอื่นต้องขออภัยที่พิมพ์คำถามไม่เคลียร์ครับ คือพอดีว่าผมกำลังหาล้ออะไหล่ของยุ่น(ที่มันบางๆ)มาใส่ท้ายรถแทน
แต่เผอิญว่าไปเจอล้อที่ยางมันหมดสภาพ ก็เลยอยากจะถามว่า.. เจ้ายางบางๆพวกนี้มันมีให้เปลี่ยนไหม และที่ไหนขายบ้างครับ

ขอบคุณทุกcommentsครับ สรุปคือไม่สามารถเปลี่ยนได้ และไม่มียางไซส์นี้ขายนั่นเอง เหอๆๆๆ  :error:

สรุป เมืองไทยไม่มีขายยาง ขนาดเนี้ยหรอกคร๊าบ  ทางที่ดี ขอร้านเค้าเปลี่ยนวงใหม่ ที่มียางใหม่ๆ หน่อย
หากซื้อมาไม่นาน น่าจาเปลี่ยนได้ หากนานแล้ว ก็ขอเพิ่มเงินเค้า  หรือไม่งั้น ก็ต้องหาทั้งวงใหม่หล่ะคร๊าบ

:tasty:      :tasty:      :tasty:

.