ผู้เขียน หัวข้อ: "พี่ๆ พี่ ทำกุญแจรถหายรึป่าวคะ" UPDATE รูปกุญแจครับ ช่วยๆ กัน นะ  (อ่าน 9678 ครั้ง)

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
แล้วเมื่อวันแม่ ไปจอดรถที่ชั้น 5 เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมาใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
ดอกกุญแจ STI ของผมเอามาใช้กับ GC มันดึงออกมาได้นะครับ แล้วรถก็ยังเครื่องติดอยู่
คนอื่นๆเป็นอย่างผมบ้างเปล่าครับ
 :lol:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
ดอกกุญแจ STI ของผมเอามาใช้กับ GC มันดึงออกมาได้นะครับ แล้วรถก็ยังเครื่องติดอยู่
คนอื่นๆเป็นอย่างผมบ้างเปล่าครับ

ไม่เป็นนะครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20

ทำยังก๊ะมอเตอร์ไซค์รุ่นสักยี่สิบปีที่แล้วงั้นแหละ.....ถอดกุญแจแล้วเครื่องไม่ดับ อิ อิ

อันนี้หมายถึงว่ากุญแจยังอยู่ในตำแหน่ง on แล้วถอดออกมาได้เหรอครับ.... :confused:

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5

ทำยังก๊ะมอเตอร์ไซค์รุ่นสักยี่สิบปีที่แล้วงั้นแหละ.....ถอดกุญแจแล้วเครื่องไม่ดับ อิ อิ

อันนี้หมายถึงว่ากุญแจยังอยู่ในตำแหน่ง on แล้วถอดออกมาได้เหรอครับ.... :confused:

ใช่ครับพี่ เท่าที่ผมเข้าใจ คิดว่าดอกกุญแจ STI มาใช้กับ GC มันเลยไม่มีตัวให้ล็อคกับรูกุญแจ  :confused:
เวลาไขกับประตูก็เป็นเหมือนกันครับ

แย่ละ สงสัยจะเป็นคนเดียวแหงครับ -_-'

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
คุณ Double You Are Ex

ผมทานข้าวครับ

เล่น ยิงปืนเลเซอร์ด้วย สนุกดี

พอดี ห้างแถวบ้าน คนเยอะครับ

ขับ ซูเพลิน ๆ ไปเรือยๆ  12 km/l

อ้อ กระกาษ นะ กว่าจะเห็น นะอีกวันนึงเลยครับ
เพราะ สีเหมือนกะ ตัวรถ
และ ใบปัด ตัวแมวมันมุดลงหลบขอบกระจกมองไม่เห็น
แต่ดีใจนะมีคนทักด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2

ขับ ซูเพลิน ๆ ไปเรือยๆ  12 km/l

ประหยัดน้ำมันมากเลยอ่ะครับ

• *
  • Sports performance for every day use. . .
คุณ Double You Are Ex

ผมทานข้าวครับ

เล่น ยิงปืนเลเซอร์ด้วย สนุกดี

พอดี ห้างแถวบ้าน คนเยอะครับ

อ้อ กระกาษ นะ กว่าจะเห็น นะอีกวันนึงเลยครับ
เพราะ สีเหมือนกะ ตัวรถ
และ ใบปัด ตัวแมวมันมุดลงหลบขอบกระจกมองไม่เห็น
แต่ดีใจนะมีคนทักด้วย ขอบคุณครับ

วันนั้นผมไปถึงก็เจอรถจอดอยู่แล้ว แล้วผมก็ออกมาก่อน เลยเขียนโน้ตทักทายไว้ครับ  ปรกติผมไปที่นั่นประจำ สัปดาห์ละสองครั้ง

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ช่วยๆกันดูนะครับ
รุ่นไหน ปีไหน
จะได้แคบลง

ออฟไลน์ naipatt

• *
  • Popular Vote : 0
ช่วยๆกันดูนะครับ
รุ่นไหน ปีไหน
จะได้แคบลง

ดูคล้ายๆ จะเป็นกุญแจ JDM แบบที่ไม่มี Imobilizer นะครับ ถ้าเป็นของ Impreza น่าจะเป็น GD เครื่อง JDM ครับ

• *
ถ้าเป็นกุญแจธรรมดาคงไม่มีราคาค่างวดอะไร ถ้าไม่ผ่านทางเดิม ตั้งใจขับรถไปเอากุญแจโดยตรง จะคุ้มค่าน้ำมันหรือเปล่าไม่รู้

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.

เป็นเหมือนกันครับ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4