ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง"ยาง"หน่อยคับ  (อ่าน 2298 ครั้ง)

ออฟไลน์ shake_sti

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่อง"ยาง"หน่อยคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:50:46 PM »
พอดีกะลังจะเปลี่ยนยาง แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนยี่ห้อไหน,รุ่นไหนดี
พวกพี่ๆมีคัยอยากแนะนำตัวไหนมั่งคับ ขอบ 18 นะคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
Re: สอบถามเรื่อง"ยาง"หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 04:01:19 PM »
พอดีกะลังจะเปลี่ยนยาง แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนยี่ห้อไหน,รุ่นไหนดี
พวกพี่ๆมีคัยอยากแนะนำตัวไหนมั่งคับ ขอบ 18 นะคับ ขอบคุนคับ

โจทย์กว้างเกินไป รบกวนระบุวัตถุประสงค์ในการใช้งานหน่อย น่าจะช่วยให้เพื่อนๆ สามารถแนะนำได้ง่ายขึ้นครับ

แต่ที่แน่ๆ ลอง SEARCH หาดูจากระทู้เก่าๆ ดูก่อนดีไหมครับ เรื่องยางนี่ก็มีถามกันเยอะพอสมควร

ขอบคุณครับ

:smokin:
Siam Subaru Society Football Club

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 07:50:06 PM »
ก้อไม่เน้นวิ่งในสนามคับ วิ่งปกติทั่วไป นุ่มเงียบแบบไม่เปลืองยาง
เอาคุณภาพ+ราคา ประมาณกลางๆ+อ่ะคับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:21:28 PM »

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:43:33 PM »
ตอนแรกผมก็ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกันครับ  เห็นพี่ๆในนี้แนะนำRE-01 กับ RE001 ในกระทู้อื่นๆ  ผมเลยลองRE001ครับ  ติดใจเลยครับ เกาะมากๆ :agree: เสียงไม่ดัง แต่แก้มยางแข็งหน่อยนะครับ
.

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 08:12:02 AM »
re 01  ก็ดีครับ   yoko advan sport ก็ดีเหมือนกันนะ  เสียงไม่ดังด้วย  ลองหาข้อมุลเพิ่มดูครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ jeff17

• SINGHA-VALVOLINE-ONE POINT
  • *
  • อะไรมีล้อจะแข่งให้หมด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 10:05:36 AM »
ราคากลางๆ ใช้งานดี NITTO NeoGen

ราคาสูง ใช้งานได้แบบ high performance Bridgestone RE11
แข่งรุ่น super 1600 ในรายการ supercar thailand มันส์สุดๆไปเลยครับ

อะไรมีล้อ จะแข่งให้หมด