ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ รถไม่มี vaccumn  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
ช่วยด้วยครับ รถไม่มี vaccumn
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:46:18 PM »
พอดีว่ารถผมเพิ่งเปลี่ยนท่อไอดีซิลิโคนมาหลังจากนั้นกลับออกจากอู่ พบว่าเกจ์วัดไม่มีแวคเลยอ่ะคับ แต่เครื่องก็เดินปกติดีไม่มีสะดุดนะครับ ดูที่ตัวปรับบูสต์ (Profec Bspec II) มันก็อ่านค่าเหมือนเกจ์วัดคือไม่มีแวคคัมเลย
มันเกิดจากอะไรครับ อีกอย่างคือพอเวลากดคันเร่งเต็มแล้วพอบูสต์มาเต็มแล้วมันตัดเหลือ 0.5แล้วก็เร่งไม่ขึ้นเลยครับ กล่อง ECU เป็น POWER FC นะครับ
รบกวนเพื่อนๆช่วยด้วยครับ :crying1: :crying1:

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: ช่วยด้วยครับ รถไม่มี vaccumn
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:36:40 AM »
ไปเดินที่ไหนมาอะครับพี่ต่อ ผมว่าน่าลองกลับไปดูสาย vaccum พวกตรงปรับบูสเข้าเวสเกตดูอีกทีนะว่าต่อวนผิดป่าว มันทำให้บูสเพี้ยน vacum ไม่ตรงได้ครับเคยเจอมาเหมือนกัน แต่รถตอนแรกปกติไม่น่าจะเป็นไรนะครับ ลองกลับไปเช็คสาย ดูอีกทีน่าจะหาย
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: ช่วยด้วยครับ รถไม่มี vaccumn
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:22:29 PM »

ใส่สายผิดหรือไม่ก็คงใส่ไม่ครบแน่ๆเลยครับ

ลองเช็คดูอีกทีนะครับ

อ้างถึง
ผมว่าน่าลองกลับไปดูสาย vaccum พวกตรงปรับบูสเข้าเวสเกตดูอีกทีนะว่าต่อวนผิดป่าว มันทำให้บูสเพี้ยน vacum ไม่ตรงได้ครับเคยเจอมาเหมือนกัน

อันนี้ก็เป็นได้ครับ   อาจมีตรงอื่นอีกก็ได้  รอผู้รู้อีกทีแล้วกันนะครับ  :spiny:
ู็

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:46:12 AM »
ขอบคุณคร้าบ จะลองดู