ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้เบาะRecaro บ้างครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ...  (อ่าน 6450 ครั้ง)

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
มีพี่ๆคนไหนใครใช้Recaro SR3หรือ4อยู่มั่งครับช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ อยากทราบความว่ารู้สึกเป็นยังไงครับ โอบรัดช่วงบนดีรึเปล่าครับ? ผมได้ฟังมาว่าSR4มันจะกระชับกว่าSR3จริงเท็จแค่ไหนครับ   แล้วทั้งSR3 / SR4 เทียบกับเบาะปีกแดงSTIในGC เป็นยังไงมั่งครับ    แล้วถ้าเรามีรางที่ตรงกับรุ่นรถ เบาะRecaroก็จะสามารถใส่ได้กับรถเกือบทุกรุ่น/เกือบทุกยี่ห้อเลยผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ? ผมเลยสงสัยว่าอย่าง สมมติว่าผมใข้GC8 แล้วผมได้เบาะมือ2มาแต่ไม่มีรางมาด้วยอย่างนี้ แค่เรามีรางสำหรับใส่GC8ได้ ก็สามารถนำเบาะRecaroทุกรุ่นมาใส่ในGC8ได้เหรอครับ?
.

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
Re: มีใครใช้เบาะRecaro บ้างครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:20:36 AM »
ผมว่าไม่หนีกันครับ เรื่องความกระชับ และ feeling

ต้อง หลังแข็ง ถึงจะต่างครับแบบรู้สึกได้ ยิ่ง full bucket นี่ยิ่งชัดเลยครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: มีใครใช้เบาะRecaro บ้างครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:40:24 AM »
มีพี่ๆคนไหนใครใช้Recaro SR3หรือ4อยู่มั่งครับช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ อยากทราบความว่ารู้สึกเป็นยังไงครับ โอบรัดช่วงบนดีรึเปล่าครับ? ผมได้ฟังมาว่าSR4มันจะกระชับกว่าSR3จริงเท็จแค่ไหนครับ   แล้วทั้งSR3 / SR4 เทียบกับเบาะปีกแดงSTIในGC เป็นยังไงมั่งครับ    แล้วถ้าเรามีรางที่ตรงกับรุ่นรถ เบาะRecaroก็จะสามารถใส่ได้กับรถเกือบทุกรุ่น/เกือบทุกยี่ห้อเลยผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ? ผมเลยสงสัยว่าอย่าง สมมติว่าผมใข้GC8 แล้วผมได้เบาะมือ2มาแต่ไม่มีรางมาด้วยอย่างนี้ แค่เรามีรางสำหรับใส่GC8ได้ ก็สามารถนำเบาะRecaroทุกรุ่นมาใส่ในGC8ได้เหรอครับ?

นั่นแน่......มีโปรเจ็คอีก แน่ๆ เยย....น๊า......

:tasty:      :tasty:      :tasty:

.

ออฟไลน์ artunee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 05:03:12 PM »
เคยได้ลองนั่งพวก SR3 ผมว่านั่งแล้วรู้สึกสบายกว่าเบาะอิมอะครับ รถผมใช้เบาะอิมตาเหยี่ยวอยู่ ผมว่าพวก Recaro นี่ความกระชับ ความสบายดีกว่าเยอะครับ SR4 ยังไม่เคยลองเลยตอบไม่ได้เหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องการใส่เบาะ แค่หารางตรงรุ่นรถที่ทำมาสำหรับใส่เบาะ Recaro ตระกูล SR มา ก็ใส่ได้แล้วครับ จะเอาไปใส่รถอะไรก็ได้ หาแค่รางมาเปลี่ยนครับ :smash:

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 06:00:57 PM »
ใช้ sr3 ใน gc อยู่ครับ ถามว่าความกระชับเป็นไง ก็ดีในระดับหนึ่งครับ แต่ถ้าเข้าโค้งเร็วๆ ตัวก็ยังหลุดจากเบาะได้ครับเพราะมันไม่ได้กระชับมากขนาดนั้น เคยยืมเบาะ spg ของน้องมาใส่ขับดู ความรู้สึกผิดกันลิบลับเลยครับ ใส่เบาะหลังแข็งแล้วมันให้ความรู้สึกเวลาขับเหมือนว่ายังเข้าโค้งได้เร็วกว่านั้นอีก เพราะตัวยังอยู่ในเบาะแน่นดี เหมือนว่าเราเข้าโค้งช้า แต่ไม่รู้ว่าถ้าเร็วขึ้นอีกแล้วรถมันจะอยู่บนถนนด้วยหรือเปล่า  :lol:

ส่วนข้อเสียของ sr3 ก็มีครับ เช่น ปีกเบาะตรงต้นขาจะล้มง่ายมาก ถ้าเป็นคนถนอมเบาะจะยิ่งกังวลเวลามีคนอื่นขึ้นมานั่ง ถ้านั่งไม่ค่อยระวังไม่นานปีกเบาะก็ล้มแล้วครับ แล้วส่วนบนของเบาะที่เป็นพลาสติกก็สามารถกระทบศีรษะได้ถ้าเร่งแบบกระทันหัน เพราะแฟนผมโดนมาแล้ว เร่งคันเร่งแบบแฟนไม่ทันตั้งตัวหัวหงายไปฟาดกับช่องเบลท์ โดนสวดชุดใหญ่เลย :dead:

ส่วนรางเบาะนั้นถ้าจะหาของตรงรุ่นก็มีครับ ถ้าหาไม่ได้จะซื้อพวกรางสำเร็จรูปมาแปลงก็ได้ครับ พวกร้านเบาะทัั่วไปทำได้อยู่แล้วครับ

ขอให้โชคดี :wavey:

• *
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 04:42:04 PM »
ขอบคุณนะครับ  :agree:
.

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:30:27 PM »
ขอบคุณนะครับ  :agree:
น้องตั้มเอาเบาะพี่มะละ 55 ตัวที่เห็นวันนั้นอะ แต่ทรมานนะไม่ต้องกระดิกไปไหนเลย ถ้าชอบสาวอวบๆหน่อยก็จะลำบากเพราะต้องให้ชีนั่งด้านหลัง เอิ๊กๆ วันไหนว่างบ้างพี่จะเข้าไปเอากิ๊ฟ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 12:07:33 AM »
จริงๆแล้วผมก็ชอบนะพี่โอม เบาะแบบของพี่เวลานั่งลงไปแล้วมันกระชับมากๆเลยครับ :agree:  ผมว่าเรื่องสาวอวบไม่ใช่ปัญหาหรอก แต่มันติดตรงที่มันพับเบาะไม่ได้แล้วก็ขึ้นลงยากอยู่น่ะครับบ  :laugh: :lol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 12:14:41 AM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:14:18 AM »
จริงๆแล้วผมก็ชอบนะพี่โอม เบาะแบบของพี่เวลานั่งลงไปแล้วมันกระชับมากๆเลยครับ :agree:  ผมว่าเรื่องสาวอวบไม่ใช่ปัญหาหรอก แต่มันติดตรงที่มันพับเบาะไม่ได้แล้วก็ขึ้นลงยากอยู่น่ะครับบ  :laugh: :lol:

เอ่อ....น้องตั้ม น้องตั้มติดตรงที่พับเบาะไม่ได้ หรือเอนเบาะไม่ได้ครับ...อิอิ :embarass:

เบาะแบบพี่โอมนี่...ถึงเอนได้แต่ก็ทำความสะอาดยากนะ  :biggrin:

เบาะแบบของน้องตั้มนี่แหล่ะ....เอนได้ พับได้ ทำความสะอาดง่ายยยยย :supergrin: :supergrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 03:43:20 PM »
เอ่อ....น้องตั้ม น้องตั้มติดตรงที่พับเบาะไม่ได้ หรือเอนเบาะไม่ได้ครับ...อิอิ :embarass:

เบาะแบบพี่โอมนี่...ถึงเอนได้แต่ก็ทำความสะอาดยากนะ  :biggrin:

เบาะแบบของน้องตั้มนี่แหล่ะ....เอนได้ พับได้ ทำความสะอาดง่ายยยยย :supergrin: :supergrin:

แหมพี่ต่อก็... :embarass: ทั้งเอนทั้งพับเลยครับพี่ 555+
.