ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีตรวจดูxvป้ายแดงครับ  (อ่าน 3947 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
อยากรู้วิธีตรวจดูxvป้ายแดงครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 08:49:31 PM »
พอดีจองxvไว้ ในสีน้ำเงินที่กำลังจะเลิกผลิต ซึ่งเป็นสีที่ถูกโฉลกพอดี
ทางเซล์โทรเช็คกับโรงงานที่มาเลย์แล้วว่ายังพอมีเหลือจะนำเข้ามาให้ จึงตกลงจองไป
แต่ล่าสุดเซลล์แจ้งว่ามีสีที่ผมอยากได้อยู่สาขาอื่นแต่งเสร็จเรียบร้อย แต่ลูกค้าไม่พร้อมรับ จึงว่าง
เซลล์ถามว่าสนใจไหม เรื่องชุดแต่งต่างๆที่แต่งไว้จะขอให้เป็นกรณีพิเศษ
ฟังเบื้องต้นก็ดูน่าสน ได้รถเร็วด้วย ชุดแต่งเต็ม ในราคาพิเศษ
แต่อีกใจก็คิดว่า ลูกค้าเดิมอาจไม่พร้อมจริง หรือรถคันนี้มีปัญหาอะไรหรือป่าว ที่ทำให้ลูกค้าเดิมไม่เอา
จึงอยยากถามเพื่อนสมาชิกว่า เราจะมีวิธีดูอย่างไรบ้างครับ ว่ารถคันนี้สดใหม่ ไร้ปัญหาจริงหรือป่าว
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ champ_cvt193

• *
  • Popular Vote : 1
Re: อยากรู้วิธีตรวจดูxvป้ายแดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 08:59:51 PM »
+1 ครับ   :bbbear_2:

กำลังจะรับรถเหมือนกัน  :bbbear_19:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
Re: อยากรู้วิธีตรวจดูxvป้ายแดงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 09:03:45 PM »
ดู Registration plate ครับ ไปขอดูตัวจริง เอารหัสตัวถังมาครับ ถ่ายรูปมาก็ได้ เดี๋ยวผมจะพยายามทำนายให้อีกทีครับ  :bbbear_25: :bbbear_25:

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:48:26 PM »
เป็นอะไรที่ดูยากจริงๆ ครับ แม้แต่เลขไมล์ก็รีเซตได้ครับ และตอนรถมาศูนย์ก็ต้องมีการขับเข้าไปเก็บ ดังนั้นก็อาจจะมีฝุ่น ดิน คราบไขมัน ติดอยู่บ้าง ดูยากจริงๆ ครับ เอาใจช่วย

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 06:56:21 PM »
Search จาก google ได้ครับ
เช่น "รับรถใหม่ ตรวจสอบอะไรมั่ง" ประมาณนี้ครับ

แล้วหาเพื่อนที่มีความรู้เรื่องนี้ไปด้วยครับ

ซื้อสินค้าแล้วระมัดระวัง รอบคอบน่ะดีแล้วครับ ทั้งเรื่องหนังสือสัญญาและการตรวจรับสินค้า เพื่อความปลอดภัยและสบายใจ

รอบคอบแต่อย่าถึงขั้นนอยด์ล่ะครับ มันจะเป็นทุกข์
ซื้อรถใหม่แทนที่จะสุข กลับโคตรทุกข์ใจ มันก็ไม่ควร

ขอให้เรียบร้อยดี ได้ขับสีน้ำเงินงามๆแบบที่ชอบครับ โชคดีครับ

:bbbear_9:

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 07:22:09 PM »
ที่บอกสีน้ำเงิน คือสีนี่หรือเปล่าครับ     :bbbear_9:

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:01:43 PM »
ดู Registration plate ครับ ไปขอดูตัวจริง เอารหัสตัวถังมาครับ ถ่ายรูปมาก็ได้ เดี๋ยวผมจะพยายามทำนายให้อีกทีครับ  :bbbear_25: :bbbear_25:
ไปดูคันจริงมาละครับ ดูแล้วเหมือนสภาพเก่าเก็บซะมากกว่า pm เลข vin ไปให้แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:07:51 PM »
ที่บอกสีน้ำเงิน คือสีนี่หรือเปล่าครับ     :bbbear_9:

ใช่ละครับ มารีนบลู
ผมเกิดวันศุกร์ครับ แฟนก็วันศุกร์ คันเก่าก็น้ำเงินใช้แล้วดีครับ
ส่วนสีอื่นๆ
สีขาวที่บ้านมีspace wagonสีขาวแล้ว ดูแลยากมาก
สีดำ แฟนใช้อยู่bmw e46 ดูแลยากรองจากสีขาว
สีบรอนซ์เงิน กะสีเทาเข้ม ไม่ถูกโฉลก กะคนเกิดวันศุกร์
สีส้ม ยังไม่โดน ครับ
สีกากี มีเฉพาะตัวท๊อป โปรโมชั่นไม่โดนครับ

ออฟไลน์ sathit_manee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:10:10 PM »
รับวันที่ 10 เหมือนกันครับ แต่งบ้างนิดหน่อย ขอความรู้ด้วยก็ดีครับ  :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:44:50 PM »
รับวันที่ 10 เหมือนกันครับ แต่งบ้างนิดหน่อย ขอความรู้ด้วยก็ดีครับ  :bbbear_34:

รับที่ศูนย์ไหนครับ

ออฟไลน์ sathit_manee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 01:29:55 PM »
รับที่ศูนย์ไหนครับ

รับที่ Royde พระราม 3 ครับ มีอะไรแนะนำ แจ้งได้เลยครับ
ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 09:28:47 PM »
ของผมรับวันที่ 11 มค 58 ยังไม่ได้แจ้งทาง TC Autohub ว่าจะรับศูนย์ไหน แต่อาจจะรับที่พระราม 3 เหมือนกันครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  :bbbear_23: :bbbear_7: