ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งศูนย์ล้อซูบารุที่ไหนดีครับ  (อ่าน 5882 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
ตั้งศูนย์ล้อซูบารุที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:34:13 AM »
ขอคำแนะนำครับ จะตั้งศูนย์ลัอ ร้านทั่วไปไม่ค่อยมีเสป็คของ Subaru หรือไม่ก็มั่วๆไป เพื่อนๆช่วยแนะนำร้านที่รู้จริงแถบฝั่งตะวันออกของ กทม หรือในเมืองให้หน่อยสิครับ
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ needs

• *
  • Popular Vote : 8
Re: ตั้งศูนย์ล้อซูบารุที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 10:38:08 AM »
ยิ้มเซอร์วิส เกษตรตัดใหม่

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: ตั้งศูนย์ล้อซูบารุที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 01:57:58 PM »
ยิ้มเซอร์วิส เกษตรตัดใหม่

+1  ตั้งศูนย์ดีอีกเสียง   แต่รอนานมากๆๆ  ห้ามเร่ง   ห้ามรีบ   คนตั้งศูนย์อารมณ์ศิลปิน

ไปเช้าๆ หน่อยจะได้ไม่หงุดหงิด

ร้านอยู่เสนานิคม 1

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 05:59:00 PM »
S.T autoศรีนครินทร์ครับ
" Let it Be "

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 04:04:39 AM »
GC 0-400 เส้นรามอินทราอาจณรงค์ครับ

ออฟไลน์ suratnat

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 11:47:43 PM »
อยู่ตรงไหนของศรีนคริทร์ครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 07:12:04 AM »
อยู่ตรงไหนของศรีนคริทร์ครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ถ้ามาจากสมุทรปราการข้ามสะพานข้ามที่วิ่งข้ามถ.บางนา-ตราดแล้วเตรียมชิดซ้ายเลยถนนที่ตัดมาจากวัดศรีเอี่ยม
นิดเดียวจะเห็นป้ายร้านเลยคับติดๆกับคอนโดศุภาลัยประมาณนี้ครับ. ตรงข้ามโนโวเทล มีป้ายDunlopหน้าร้านอะคับ
" Let it Be "

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 07:23:57 AM »
ST auto อีกเสียง
บอกมาจาก sss

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 11:36:40 AM »
ST Auto ด้วยครับ มีคนในกรุ๊ปแนะนำมาครั้งแรก ลองไปดูแล้วชอบครับ

ออฟไลน์ suratnat

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 10:55:55 PM »
ไปมาเรียบร้อยแล้วครับวันนี้ เยี่ยมมากจริงๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:02:37 AM »
ขออนุญาตถามเป็นความรู้ครับ สมมติอยู่ต่างจังหวัด (ผมอยู่อุดรธานีครับ) จะพอไปตั้งร้านดังได้ไหมครับ เช่น ACT Cockpit Tyre plus หรืออะไรพวกนี้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:38:18 AM »
ขออนุญาตถามเป็นความรู้ครับ สมมติอยู่ต่างจังหวัด (ผมอยู่อุดรธานีครับ) จะพอไปตั้งร้านดังได้ไหมครับ เช่น ACT Cockpit Tyre plus หรืออะไรพวกนี้

ขอบคุณครับ

คหสต.นะครับ ร้านดังพวกนี้ถ้าเครื่องไม่ได้ update ก็คงไม่มีค่ามาตรฐานสำหรับอิมรุ่นใหม่นะครับ ที่ผมเคยเจอส่วนใหญ่เค้าก็อ้างอิงจากค่าของรถรุ่นเดียวกันแต่ใช้ปีเก่ากว่าซึ่งมันไม่ใช่ครับ...

ผมเลยใช้วิธีเอาเข้าร้านที่รู้จักกันตอนที่เพิ่งออกรถมาใหม่ๆ (ถ้าไม่รู้จักร้านไหนเป็นพิเศษก็เลือกร้านที่อุปกรณ์ดูดีที่สุดละกันครับ) แล้วให้เค้าใช้เครื่องจับให้ว่าค่าจากโรงงานเป็นเท่าไหร่แล้วเราก็ถ่ายรูปหรือ print เก็บไว้อ้างอิงสำหรับครั้งต่อๆไปครับ   อ้อ..  แต่ครั้งต่อ ๆ ไปก็ต้องกลับไปตั้งศูนย์กับเครื่องเดิมจากร้านเดิมเท่านั้นนะครับ  :bbbear_43:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 10:25:25 AM »
คหสต.นะครับ ร้านดังพวกนี้ถ้าเครื่องไม่ได้ update ก็คงไม่มีค่ามาตรฐานสำหรับอิมรุ่นใหม่นะครับ ที่ผมเคยเจอส่วนใหญ่เค้าก็อ้างอิงจากค่าของรถรุ่นเดียวกันแต่ใช้ปีเก่ากว่าซึ่งมันไม่ใช่ครับ...

ผมเลยใช้วิธีเอาเข้าร้านที่รู้จักกันตอนที่เพิ่งออกรถมาใหม่ๆ (ถ้าไม่รู้จักร้านไหนเป็นพิเศษก็เลือกร้านที่อุปกรณ์ดูดีที่สุดละกันครับ) แล้วให้เค้าใช้เครื่องจับให้ว่าค่าจากโรงงานเป็นเท่าไหร่แล้วเราก็ถ่ายรูปหรือ print เก็บไว้อ้างอิงสำหรับครั้งต่อๆไปครับ   อ้อ..  แต่ครั้งต่อ ๆ ไปก็ต้องกลับไปตั้งศูนย์กับเครื่องเดิมจากร้านเดิมเท่านั้นนะครับ  :bbbear_43:

ขอบคุณคร้าบบบบบบ