ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย พวกเหลือบ แฝงตัวกับความไว้ใจของคนอื่น  (อ่าน 3619 ครั้ง)

ออฟไลน์ pauly

• *
  • Popular Vote : 6
เรื่องของเรื่องคือเพื่อนผม ให้ผม post หาซื้ออะไหล่ใน web นี้

มีคนนึงโทรมาบอกว่ามีของ อ้างตัวว่าชื่อกุ้ง อ้างว่าขับ GD ตากลม แต่อยู่ต่างจังหวัด จำไม่ได้แล้วว่าที่ไหน
เบอร์มันคือ 0814345291

ตกลงที่จะซื้อ ผมออกเงินให้เพื่อนไปก่อน โอนเงินไปให้ประมาณ วันที่ 24 กันยา 57
ธ ไทยพานิชย์ 4017935884 ชื่อบัญชี ธเนศ
มันบอกว่าจะส่งให้แต่นานหน่อยเพราะส่งแบบธรรมดา

วันนี้ 28 พฤศจิกา ของยังไม่ได้ โทรถาม อาทิตย์ที่แล้ว บอกว่าเด๋วตามให้  ผมเลยบอกไม่เอาแล้ว โอนเงินคืนด้วย
ตอนนี้ปิดเครื่องหนีไปแล้ว ส่งแมสเซจหลายรอบไม่ตอบ สงสัยโดนมันโกงเรียบร้อย

ผมออกเงินแทนเพื่อนไป ผมเสียเงิน ดีไม่เสียเพื่อนซ้ำ

แค่แชร์ให้ทราบครับ

PS คนที่เคยโกงผม เอาความจริงใจผมไปหาประโยชน์แบบนี้ 2 รายที่แล้ว ผมกล่าวคำอาฆาตไม่ดีไป (ไม่ควรทำ)
เขาโดนแบบนั้นไปแล้วอย่างน่าตกใจ รายนี้เด๋วจะคอยดู

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: เตือนภัย พวกเหลือบ แฝงตัวกับความไว้ใจของคนอื่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 07:25:33 PM »
ผมเล่าให้ฟังบ้าง มีคนนึงก็ใช้ความเชื่อใจกับความสงสารที่มีให้ระหว่างคนขับซูด้วยกันหลอกเอาของชาวบ้านหน้าตาเฉย ผมคิดว่าโดนคนเดียว แต่พอรู้จักสมาชิกที่นี่มากขึ้น เจอว่ามีโดนหลอกไม่ต่ำกว่า  4 ครั้ง ของที่ได้จากเพื่อนสมาชิกไปก็มี คอมฯแอร์ ล้อ 2 ชุด โช้ค 2 ชุด รู้สึกจะมี PFC อีกกล่อง มากกว่านี้ไม่ทราบรอคนอื่นมาแฉ เจ้าตัวจะทำทีสนใจของโทรมาขอซื้อ (บางเคสก็เอาเพื่อนดื้อๆ) พอมาก็ขอลดราคา เสร็จก็บอกว่ารถเสีย ลูกป่วยบลาๆๆ ด้วยความเห็นใจให้ของไปก่อน (ของแปดพันมาซื้อขอเอาของไปซ่อมก่อน จ่ายสองพัน) ส่วนที่เหลือจะรีบโอนให้ ผ่านไปสองเดือนโทถามด้วยความเป็นห่วงว่าลูกเค้าเป็นไง ถ้ามีตังค่อยโอนมาไม่รีบ แม่งเสือกบอกว่าโช้คพี่รั่วต้องเสียตังซ่อมอีกแล้ววาง สาดดดตอนมึงมาเอาบอกของโอเคเช็คดูดีทุกอย่าง ของกูเบิกใหม่ใช้ไม่นานมาบอกของเสีย เลยคิดว่าทำบุญให้แม่งไปสบายใจ ไปๆมาๆคนโดนหลายคน พอดีมีเคสนี้มาเลยขอแชร์บ้าง

ใครจะขายของก็ระวังให้ดีนะครับคนซื้อขี่โอเล  มามุขลูกป่วยรถเสียหมุนเงินไม่ทัน ขอแปะไว้ก่อน อ้อ เพิ่มอีกนิดสีขาว ล้อทอง 7 ก้าน ยี่ห้อ Ad... ติดแก๊ส (ถ้าไม่ได้ไปโกงล้อใครมาอีกนะ) เห็นว่าทำงานที่เมกะบางนา (ถ้ายังไม่โดนไล่ออก) ว่าแต่ไม่สงสารลูกหรอครับโดนพ่อแช่งว่าป่วยประจำ

ถ้าเจ้าตัวได้อ่านแล้วสำนึกก็เลิกนะครับ ทำให้สังคมนี้กลายเป็นไม่มีน้ำใจต่อกัน คอยมาระแวงระวังมันเสียอารม อย่าต้องให้ประจานมากกว่านี้ อ้อพวกขออะไหล่ฟรี บอกจะเอาไปใช้แล้วเสือกขายเอาตังเข้าตัวก็ด้วยนะครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
Re: เตือนภัย พวกเหลือบ แฝงตัวกับความไว้ใจของคนอื่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 07:48:38 PM »
จัดมาเลยคับ มีรูปรถช่วยเอามาลงให้เพื่อนดูเลย ช่วยแชร์กันจะได้ระวังกันมากขึ้น คนพวกนี้ก็จะสลายไปเอง สังคมจะได้น่าอยู่
ผมก็ซื้อๆขายๆในเวปนี้มาหลายปี โชคดีที่ไม่เคยโดนกับตัว :bbbear_19:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Hem

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 09:34:43 PM »
โดนเหมือนกันครับ ตัวเดียวกันเลย

กระทู้นี้ครับ โดนไป500

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,134991.msg666822.html#msg666822

ณ ตอนนี้ไมล์ก็ยังไม่กระดิกเหมือนเดิม

เมื่อก่อนก็ชาร์ปไปทีนึงละ มาเจอสายไมล์อีก  :bbbear_13:

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 01:04:17 AM »
http://www.club4g.com/index.php?topic=14798804.5;

นี่คนๆเดียวกัน มิจฉาชีพแล้วครับ

ที่จริงผมอยากเตือนเพื่อนพ้องน้องพี่นะครบ ไว้ใจแค้ใหนก็ห้ามโอน นัดเจอ ดูของ ต่อหน้า จบๆ เชื่อโผม ม ม ม ม

แนะนำให้แจ้งความครับ
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ pauly

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 07:51:23 AM »
คนเดียวกันหมดแน่ ใช่เลย ไอ้ธเนศ หรือ ไอ้กุ้ง เนี่ย มิจฉาชีพแน่ มันตอดเล็กตอดน้อย ผู้เสียหายไม่อยากมีเรื่อง เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่า มันเลยลอยนวลอยู่แบบนี้ ถ้ารวมตัวกันได้เพื่อเล่นงานมัน ก็จะดีมาก

นัดกันไปแจ้งความรวม ๆ กันไว้ก่อนก็จะได้มีน้ำหนัก

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:09:44 PM »
ผมเล่าให้ฟังบ้าง มีคนนึงก็ใช้ความเชื่อใจกับความสงสารที่มีให้ระหว่างคนขับซูด้วยกันหลอกเอาของชาวบ้านหน้าตาเฉย ผมคิดว่าโดนคนเดียว แต่พอรู้จักสมาชิกที่นี่มากขึ้น เจอว่ามีโดนหลอกไม่ต่ำกว่า  4 ครั้ง ของที่ได้จากเพื่อนสมาชิกไปก็มี คอมฯแอร์ ล้อ 2 ชุด โช้ค 2 ชุด รู้สึกจะมี PFC อีกกล่อง มากกว่านี้ไม่ทราบรอคนอื่นมาแฉ เจ้าตัวจะทำทีสนใจของโทรมาขอซื้อ (บางเคสก็เอาเพื่อนดื้อๆ) พอมาก็ขอลดราคา เสร็จก็บอกว่ารถเสีย ลูกป่วยบลาๆๆ ด้วยความเห็นใจให้ของไปก่อน (ของแปดพันมาซื้อขอเอาของไปซ่อมก่อน จ่ายสองพัน) ส่วนที่เหลือจะรีบโอนให้ ผ่านไปสองเดือนโทถามด้วยความเป็นห่วงว่าลูกเค้าเป็นไง ถ้ามีตังค่อยโอนมาไม่รีบ แม่งเสือกบอกว่าโช้คพี่รั่วต้องเสียตังซ่อมอีกแล้ววาง สาดดดตอนมึงมาเอาบอกของโอเคเช็คดูดีทุกอย่าง ของกูเบิกใหม่ใช้ไม่นานมาบอกของเสีย เลยคิดว่าทำบุญให้แม่งไปสบายใจ ไปๆมาๆคนโดนหลายคน พอดีมีเคสนี้มาเลยขอแชร์บ้าง

ใครจะขายของก็ระวังให้ดีนะครับคนซื้อขี่โอเล  มามุขลูกป่วยรถเสียหมุนเงินไม่ทัน ขอแปะไว้ก่อน อ้อ เพิ่มอีกนิดสีขาว ล้อทอง 7 ก้าน ยี่ห้อ Ad... ติดแก๊ส (ถ้าไม่ได้ไปโกงล้อใครมาอีกนะ) เห็นว่าทำงานที่เมกะบางนา (ถ้ายังไม่โดนไล่ออก) ว่าแต่ไม่สงสารลูกหรอครับโดนพ่อแช่งว่าป่วยประจำ

ถ้าเจ้าตัวได้อ่านแล้วสำนึกก็เลิกนะครับ ทำให้สังคมนี้กลายเป็นไม่มีน้ำใจต่อกัน คอยมาระแวงระวังมันเสียอารม อย่าต้องให้ประจานมากกว่านี้ อ้อพวกขออะไหล่ฟรี บอกจะเอาไปใช้แล้วเสือกขายเอาตังเข้าตัวก็ด้วยนะครับ

ตอนนี้รถเขาทำสีน้ำเงินเหยี่ยวโอลเลสีนี้น่าจะมีแค่ไม่กี่คัน พวกผมก็เลิกคบค้าสมาคมไปแล้วเหมือนกัน :bbbear_39:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:10:22 PM โดย ReTRO RACER »
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:31:30 PM »
ขอบคุณหยกที่มาอัพเดทสีรถให้นะครับ

งั้นเอาใหม่ ถ้ามีโอเลสีน้ำเงินไปซื้อของใครแล้วขอแปะไว้ก่อน ขอให้ช่างใจให้ดีนะครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:45:23 PM »
ขอบคุณหยกที่มาอัพเดทสีรถให้นะครับ

งั้นเอาใหม่ ถ้ามีโอเลสีน้ำเงินไปซื้อของใครแล้วขอแปะไว้ก่อน ขอให้ช่างใจให้ดีนะครับ

อิอิ จำได้ไหม ผมยังโดนเลย ที่จะซื้อพวงมาลัยกะคุณก้องจ่ายตังไปก่อนแล้วจะเข้าไปเอาของที่หลัง ปรากฏว่ามีคนสวมรอยเป็นผมซื้อไปเฉยเลย แต่ยังดีที่คนนั้นจ่ายเงินคุณก้องเหมือนกัน จะว่าไปมันก็คือเฉียดๆเนอะไม่ถึงกับเชิดหนี

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 11:35:19 PM »
 :bbbear_15:
อิอิ จำได้ไหม ผมยังโดนเลย ที่จะซื้อพวงมาลัยกะคุณก้องจ่ายตังไปก่อนแล้วจะเข้าไปเอาของที่หลัง ปรากฏว่ามีคนสวมรอยเป็นผมซื้อไปเฉยเลย แต่ยังดีที่คนนั้นจ่ายเงินคุณก้องเหมือนกัน จะว่าไปมันก็คือเฉียดๆเนอะไม่ถึงกับเชิดหนี
ผมยังไม่ได้โอนตังคืน!!! ส่งเลขบัญชีมาทางไลน์ด้วยครับ

ออฟไลน์ 1Chirawat

• GC8 1995 /EJ20 V.4 wrx sti inside/Direct Coil/(MT)transmission
  • *
  • Popular Vote : 5
  • รับสั่งอะไหล่ซิ่ง...ติดต่อ Line: bookcgdesign
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 12:25:27 PM »
 :bbbear_15:มีทุกวงการจิงๆให้ตายเถอะ  :bbbear_20:
0929893536Body:GC8 1995 v.4 Engine:1997 wrx sti TD05H 18G MT: 5 spd 4.444