ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนในหมู่บ้านขับรถเร็วท่อดังไม่เกรงใจใคร( รถ jazz )..ผมควรจัดการอย่างไรดี  (อ่าน 3031 ครั้ง)

ออฟไลน์ ad123

• *
  • Popular Vote : 3
คนขับเป็นเด็กเพิ่งเรียนจบ มีพ่อแม่  หมู่บ้านไม่ใช่สนามแข่งรถไม่ควรขับเร็ว ท่อก้อดังรบกวนชาวบ้าน  ผมควรจัดการอย่างไรดี ขอบคุณครับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2014, 02:17:57 PM โดย ad123 »

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
ส่งจดหมายสนเท่ห์ไปที่บ้านครับ ว่าพฤติกรรมการขับรถของคนๆ นี้สร้างความเดือดร้อนและไม่พอใจแก่ผู้คนหลายๆ คนในพื้นที่ บลาๆๆ แล้วแต่จะบรรยาย

ถ้าคนมีจิตสำนึก ก็สมควรจะปรับเปลี่ยนพฤติกรรม แต่ถ้าไม่ ก็อาจต้องส่งอีกสักฉบับ เพื่อเตือนว่าการกระทำดังที่กล่าวไปแล้วนั้นอาจก่อให้เกิดผลเสียต่อทรัพย์สินของผู้ขับขี่แบบนั้นในลักษณะใดบ้าง บลาๆๆ เช่น ถ้าคนในพื้นที่ไม่พอใจ อาจมีคนทนไม่ไหว หาเรื่องกลั่นแกล้งรถคันนี้เวลาจอดนะ บลาๆๆ

ประสบการณ์อ่านจากอินเตอร์เน็ต  :bbbear_44:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ ad123

• *
  • Popular Vote : 3
ส่งจดหมายสนเท่ห์ไปที่บ้านครับ ว่าพฤติกรรมการขับรถของคนๆ นี้สร้างความเดือดร้อนและไม่พอใจแก่ผู้คนหลายๆ คนในพื้นที่ บลาๆๆ แล้วแต่จะบรรยาย

ถ้าคนมีจิตสำนึก ก็สมควรจะปรับเปลี่ยนพฤติกรรม แต่ถ้าไม่ ก็อาจต้องส่งอีกสักฉบับ เพื่อเตือนว่าการกระทำดังที่กล่าวไปแล้วนั้นอาจก่อให้เกิดผลเสียต่อทรัพย์สินของผู้ขับขี่แบบนั้นในลักษณะใดบ้าง บลาๆๆ เช่น ถ้าคนในพื้นที่ไม่พอใจ อาจมีคนทนไม่ไหว หาเรื่องกลั่นแกล้งรถคันนี้เวลาจอดนะ บลาๆๆ

ประสบการณ์อ่านจากอินเตอร์เน็ต  :bbbear_44:

ขอบคุณครับ  ใช้วิธีส่งจดหมายไม่ต้องเผชิญหน้าเป็นวิธีที่ดีอีกทางเลือก..

เขาชอบขับผ่านหน้าบ้านผม  มาเร่งเครื่องหน้าบ้านอีก ผมกะว่าจะทำลูกระนาด..คนขับไม่รู้จะคิดได้หรือป่าว  เสียงท่อดังควรขับช้าๆออกจากหมู่บ้าน