ผู้เขียน หัวข้อ: รับติดตั้งอุปกรณ์ E85 มารตฐาน สำหรับเบนซินหัวฉีดทุกรุ่น  (อ่าน 9093 ครั้ง)

ออฟไลน์ e85ffv

• *
  • Popular Vote : 0
ถาม:เกจวัดระดับน้ำมันเพี้ยนเมื่อเติม E85 ไปสักระยะเกิดจากอะไร?

ตอบ:เกิดจาก Oxidation และคราบสกปรก (organic stain) ที่ไปจับตัวบนแผ่น "Resistor Card" ของลูกลอยทำให้ไปเพิ่มค่า R (โอห์ม) ของ "Resistor Card" เกจวัดน้ำมันจึงแสดงค่าที่ผิดเพี้ยนไป แต่ไม่ได้ส่งผลใดๆต่อเครื่องยนต์ เพียงแต่จะทำให้กะปริมาณน้ำมันเพี้ยนไป

วิธีแก้ไข: ลองใช้วงจรกันลูกลอยเพี้ยน หรือเปลี่ยนเป็นลูกลอย E85 ครับผม
ลูกค้าจะได้ไม่กังวลเรื่องของเกจวัดน้ำมัน

XugarFlex ยอดขายอันดับ 1

• *
ขอบคุณ เฮียเต้นรถ ผู้ใจดี ติดตั้งรถทุกคนเป็นของแถมให้ลูกค้า ขอบคุณมากๆ ครับ

XugarFlex E85 ยอดขายอันดับ1

• *
กล่องสำหรับส่งให้ลูกค้าวันนี้ครับผม

XugarFlex E85 ยอดขายอันดับ1 ของประเทศ

• *

ขอขอบคุณพี่ Civic ที่ไว้วางใจรับบริการจากเรานะครับ ทางเราจะนำข้อแนะ
นำของพี่ไปปรับใช้แน่นอน

XugarFlex E85 เชียงใหม่

• *
เชฟโรเลตโซนิคก็ติดได้ ใครบอกว่ารถใหม่ติดไม่ได้

XugarFlex E85 เชียงใหม่ ยอดขายอันดับ1

• *
ฟรี !! ติดตั้งนอกสถานที่

เชียงใหม่ - ลำพูน

• *
วันนี้ผมมีสิ่งดีๆมาแนะนำนะครับสำหรับท่านที่ใช้แก๊สโซฮอล์ E20 หรือ E85
ท่านใดที่ใช้น้ำมันสองชนิดนี้ ท่าจะได้รับสิทธิประโยชน์จากปั๊มน้ำมันบางจาก
โดยผ่านการสมัครบัตรสมาชิกแก๊สโซฮอล์ 30 บาท และสิทธิประโยชน์ที่มากกว่า คือ เมื่อเติมน้ำมันทุกๆ 1 ลิตร ท่านจะได้รับ 1 แต้ม และส่วนลดเมื่อสะสมแต้มครบ 500แต้มขึ้นไป คือ เติมน้ำมันฟรี 100 บาท ไม่เกี่ยงชนิดน้ำมัน
นั่นหมายความว่า ทุกๆ 500 ลิตร ท่านจะได้เติมฟรี 100 บาท และ ด้วยราคาต่อลิตรของ E85 ถูกกว่า ทำให้การสะสมแต้มใช้เงินน้อยลง และสิทธิประโยชน์ด้านส่วนลดอีกมากมายไม่ว่าจะเป็นโรงแรมหรือร้านอาหาร

สนับสนุนให้ทุกคนหันมาใช้ E85 ครับผม

XugarFlex E85 ยอดขายอันดับ 1

• *
Vios ขอบคุณมากๆครับ จัดไปตัวPro

Xugarflex ยอดขายอันดับ1

• *
Jazz พี่สาวอารมณ์ดีมาติดขอบคุณมากๆครับ

• *
รีวิวจากลูกค้า D.I.Y ต่างจังหวัดครับ ปล.ต่างจังหวัดมีส่วนลดค่าติดตั้ง 900 บาทนะครับ

XugarFlex E85 ยอดขายอันดับ1

• *
แคมรี่ 2.2 อาเฮียใจดี ติดแล้วยังกลับมาบอกว่าใช้ดี ขอบคุณมากฮับ

XugarFlex E85 ยอดขายอันดับ 1

• *
ขอบคุณพี่ Sonic มากครับที่วางใจเราเสมอมา

XugarFlex เชียงใหม่ ยอดขายอันดับ1

• *
ขอบคุณพี่อารมณ์ดีฟอร์ดเฟียสต้าคันแจ๋ว ที่ไว้วางใจรับบริการกับเรา ขอบคุณมากครับผม

XugarFlex E85 เชียงใหม่ยอดขายอันดับ 1

• *
วันอังคารนี้ ถึง วันพฤหัสบดี
ผู้เชี่ยวชาญการติดตั้ง เราจะลงไปกทมเพื่อไปทำการติดตั้ง
ท่านใดอยู่ กทม. สนใจ ติดต่อเข้ามาได้นะครับ จะได้แวะไปติดตั้งให้ได้เลยครับผม ขอบคุณครับ

• *
คุณพี่แฟนทีมหงส์แดง นำแจ๊สมาติดกับเรา ขอบคุณมากที่ไว้วางใจครับผม

XugarFlex E85 เชียงใหม่ยอดขายอันดับ1