ผู้เขียน หัวข้อ: +++ สอบถามผู้ใช้คอพวงมาลัยพับทั้งหลายครับ !!! +++  (อ่าน 6633 ครั้ง)

ออฟไลน์ GaB

• *
  • Popular Vote : 1
  • SmoothJazz.com
อยากถามว่าใช้ของอะไรกันอยู่บ้าง คุณภาพเป็นยังไงกันบ้างครับ?

ตอนนี้เห็นของ Works Engineering กับ NRG น่าสนใจดี ของใหม่ราคาประมาณ 6,xxx ยังพอสู้ไหว (และเท่าที่หาข้อมูลมาก็เหมือนกับเป็นแบรนด์ USA ทั้งคู่ แต่ผลิตไหนไม่แน่ใจ  :bbbear_44: ) เพราะนอกจากคอพับแล้วต้องไปหาคอบางอีก ต้องเผื่องบไว้ด้วย

ครั้นจะไป WB ราคาก็โหดเหลือเกิน (เท่าที่ดู ของใหม่ราคาแถวๆ 1x,xxx :bbbear_8: ) แต่มั่นใจว่าของเค้าต้องดีจริงๆแน่นอน

เลยมาถามเพื่อนๆสมาชิกครับว่ามีใครใช้อะไรกันอยู่บ้าง กลัวปัญหาใส่แล้วง่อกแง่กๆหรือมีผลเรื่องความปลอดภัยครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ :bbbear_9:

Works Engineering (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยครับ)

NRG (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยครับ)

WB (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยครับ)

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: +++ สอบถามผู้ใช้คอพวงมาลัยพับทั้งหลายครับ !!! +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 11:55:00 PM »
work engineering เป็นแบนด์ที่เริ่มจากมาเลย์ครับ ของทำที่ไหนไม่รู้ลองหาดูครับ แต่ผมเคยจะซื้อของเพราะเซลบอกว่า usa แท้แต่ของเอามาส่งระบุว่า designed in usa เลยไม่เอา เพราะถามแล้วเซลไม่บอกว่าทำที่ไหน อ้อ ตอนนั้นที่ซื้อเป็นเรกูเลเตอร์ ไม่ได้ว่าของดีหรือไม่ดีนะครับ แค่ให้เข้าใจให้ถูก ตัวนี้หาดูคนใส่ไม่ยากครับ

ส่วนของ NGR ผมเคยซื้อนานแล้ว เป็นของทำใน canada ผมว่าของ ngr ไม่ค่อยเนียน

workbell จบชัวร์คับ ผมก็มีปัญหาเข้าออก สุดท้ายลดขนาดพวงมาลัยลงก็พอดี ไม่เสียตังเยอะ

ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
Re: +++ สอบถามผู้ใช้คอพวงมาลัยพับทั้งหลายครับ !!! +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:34:41 PM »
nrg หลวม. ค้อก แค้ก
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ GaB

• *
  • Popular Vote : 1
  • SmoothJazz.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 11:29:48 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

สงสัยจบสุดคงไปหาคอแต่งมียี่ห้อแต่เป็นไซส์ Standard ใส่แทนดีกว่า ประหยัด+ปลอดภัยชัวร์ๆ

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi