ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงกง ที่มีของ Subaru ทั้งที่ทำ su โดยตรง และติดๆ มา ที่เคยเจอมีที่ใดบ้างครับ  (อ่าน 12168 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
มาช่วยแชร์ข้อมูลครับ

ที่เคยไปมี

บางนา กม.5  กิมฮะฮวด ซอย 5 กับ T boxer R อยู่ซอยเดียวกันข้างๆ กัน

พี่เล็ก สำโรง ไม่แน่ใจว่านับเป็นเซียงกงด้วยมั้ย แต่ของเยอะ

เซียงกงวังน้อย  เคยเจอหัวตัด ร้านอยู่ด้านหน้าเลยครับ

กับร้านด้านหลัง มีเบาะ subaru ver 6 อยู่

ที่ยังไม่เคยไป และ เคยได้ยิน

บางนา กม. 12 13 หาไม่เจอ ไปไม่ถูก พอมีข้อมูลมั้ยครับ

เซียงกง ทางไปขอนแก่น

ร้านน้าแอม  ยังไม่เคยไปเช่นกัน

หากพี่ๆ เพื่อนๆ มีข้อมูล โปรดช่วยกันแชร์ด้วยนะครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
กม13เป็นเชียงกงรถใหญ่ครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ Minniemuy

• *
  • Popular Vote : 1
ไม่ทราบว่าพี่เล็กสำโรงอยู่แถวไหนค่ะ :bbbear_38:

ออฟไลน์ bosswindsor

• *
  • Popular Vote : 4
ไม่ทราบว่าพี่เล็กสำโรงอยู่แถวไหนค่ะ :bbbear_38:

อยู่ตรงข้ามปากซอย สุขุมวิท 109 ครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ตรงข้ามสันติคาม ที่เป็เต๊นรถไง
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
มาช่วยแชร์ข้อมูลครับ

ที่เคยไปมี

บางนา กม.5  กิมฮะฮวด ซอย 5 กับ T boxer R อยู่ซอยเดียวกันข้างๆ กัน

พี่เล็ก สำโรง ไม่แน่ใจว่านับเป็นเซียงกงด้วยมั้ย แต่ของเยอะ

เซียงกงวังน้อย  เคยเจอหัวตัด ร้านอยู่ด้านหน้าเลยครับ

กับร้านด้านหลัง มีเบาะ subaru ver 6 อยู่

ที่ยังไม่เคยไป และ เคยได้ยิน

บางนา กม. 12 13 หาไม่เจอ ไปไม่ถูก พอมีข้อมูลมั้ยครับ

เซียงกง ทางไปขอนแก่น

ร้านน้าแอม  ยังไม่เคยไปเช่นกัน

หากพี่ๆ เพื่อนๆ มีข้อมูล โปรดช่วยกันแชร์ด้วยนะครับ :bbbear_19:
งงกะข้อมูลครับ.
กิมฮะฮวด กะ ทีบ๊อกเซอร์ อยู่ซอย 5 เซียงกงบางนา ก.ม.12 ไม่ใช่หรอครับ ก.ม. 5 ไม่มีเซียงกงนะ

รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
งั้นผมคงจำผิดละน่ะครับ :bbbear_40:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ไปที่นั่น ระวังจะหมดตัวนะคะ 5555  :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2:

• *
งงกะข้อมูลครับ.
กิมฮะฮวด กะ ทีบ๊อกเซอร์ อยู่ซอย 5 เซียงกงบางนา ก.ม.12 ไม่ใช่หรอครับ ก.ม. 5 ไม่มีเซียงกงนะ

เชียงกงบางนาก.ม.5คือตรงตีนสะพานข้ามระหว่างเทพารักษ์-ศรีนครินทร์ครับ
มีตั้งแต่สมัยยังไม่สร้างสะพานตอนนี้เป็นเชียงกงรถโฟลค์ลิฟท์ไปแว้ว
สมัยเชียงกงปทุมวันยังแน่นๆอยู่พอสร้างเมืองเชียงกงบางพลี เชียงกงปทุมวัน-บางนาก็หนีไปโน่นหมด
เชียงกงบางนาคือเีชียงกงบางพลีสมัยก่อนเข้าได้สองทางตรงป้ายเมืองเชียงกงใหญ่ๆตอนนี้เ้ค้าปิดสะพานไปแล้วสงสัยทะเลาะกันเรื่องที่
เวลาเข้าก็เข้าทางปอเต๊กตึ้งบางพลีแทน ปัจจุบันเรียกติดปากกันว่าเชียงกงบางนา(ทั้งๆที่อยู่บางพลี) :bbbear_27:
ส่วนเชียงกงบางพลีอยู่ตรงบางบ่อเป็นเชียงกงรถอุตสาหกรรมซะมากกว่าหัวลากรถไถรถเทรลเลอร์ฯลฯ
ปัจจุบันเรียกเชียงกงบางพลี(ทั้งๆที่อยู่บางบ่อ)
 :bbbear_40:
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
เชียงกงบางนาก.ม.5คือตรงตีนสะพานข้ามระหว่างเทพารักษ์-ศรีนครินทร์ครับ
มีตั้งแต่สมัยยังไม่สร้างสะพานตอนนี้เป็นเชียงกงรถโฟลค์ลิฟท์ไปแว้ว
สมัยเชียงกงปทุมวันยังแน่นๆอยู่พอสร้างเมืองเชียงกงบางพลี เชียงกงปทุมวัน-บางนาก็หนีไปโน่นหมด
เชียงกงบางนาคือเีชียงกงบางพลีสมัยก่อนเข้าได้สองทางตรงป้ายเมืองเชียงกงใหญ่ๆตอนนี้เ้ค้าปิดสะพานไปแล้วสงสัยทะเลาะกันเรื่องที่
เวลาเข้าก็เข้าทางปอเต๊กตึ้งบางพลีแทน ปัจจุบันเรียกติดปากกันว่าเชียงกงบางนา(ทั้งๆที่อยู่บางพลี) :bbbear_27:
ส่วนเชียงกงบางพลีอยู่ตรงบางบ่อเป็นเชียงกงรถอุตสาหกรรมซะมากกว่าหัวลากรถไถรถเทรลเลอร์ฯลฯ
ปัจจุบันเรียกเชียงกงบางพลี(ทั้งๆที่อยู่บางบ่อ)
ออ มีงี้ด้วยหรอครับอยู่ละแวกนี้มาตั้งแต่เกิด สงสัยไม่เคยสังเกตุ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

เกิดไม่ทันฮะ :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ sam

• *
 :bbbear_4:เมื่อเดือนที่แล้วเคยไปเชียงกง..โดยเข้าทางเข้าเดิม..เข้าไปสุดซอยจะข้ามสะพานเข้าไปข้างใน..แต่สะพานปิดข้ามไม่ได้..ต้องขับรถออกมาแล้ว ยูเทิร์นมาเข้าที่ปอเต็กตึ้งที่ว่าครับ...

• *

เกิดไม่ทันฮะ :bbbear_44:

เกิดไม่ทันหรือตอนนั้นมัวแต่วนเวียนอยู่แถวรัชดาาาา  :bbbear_44:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เกิดไม่ทันหรือตอนนั้นมัวแต่วนเวียนอยู่แถวรัชดาาาา  :bbbear_44:

:bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ WOON

• Woon Rising
  • *
  • Popular Vote : 2
  • บางบัวทอง
    • คลิ๊กที่ เอ็กซ์ดับเบิ้ลยู
สมัยนี้ ต้องที่ไหนบ้างอะครับ

บ้านอะหลั่ย
https://www.facebook.com/%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%A2-127683924741849/?__tn__=kCH-R&eid=ARDOpRAHOTgJiJWq3nQLy_kx6RkTqCcnhZcvxeMVrGWJBctKcuzdXGjQQVNXfWT28Hj9AWDltUH7qg5e&hc_ref=ARRISl7V1qSqpqKLj2k3xesBEjFH0gKbkYt1dKNhiVY82RdsP85-ok9pHgnvIej4ClY&fref=nf&__xts__[0]=68.ARAOmgRc0UDRbMQHRMtX8UHRAGdqhNVcJ16aRPdOqvHIbgBV3TpIQzJeq8IZnfZd8uv11nayY1JGLFKT0yTHjLHpN-bdPYyvR7z_4XnXN7g5OumllhnKXo8A8WLzvMxjpXoH1CL4-8en4I4Pasg384OqjXcYGpZRwp0byx4V3FIWOEwyRzpXnmFsMZ5rvVP4_or2Z0wDgRpF3ezfnUm0VgMT_rIgiSY4jKr1gNQ08zcXltPD0RZi5m9uq990saEDROOmpLVEodCLO26iTBNVgqKEIxvLBcwoNvpCvVqU79QSnfdyvvG1wDjMe0ofdZ4SKxzFOYjsPPVdzJg-tSE7CslJ

เจ้านี้ก็เห็นมีของมาขายเรื่อย ๆ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100007331645340
รับทำประกัน Subaru ชั้น 1 2+ 3+ 3
GC ทำ 2+ ได้ครับ Line Id zc72s โทร 0803046661