ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแล้วครับ...พี่เล็ก วัชรพล  (อ่าน 14741 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: อีกแล้วครับ...พี่เล็ก วัชรพล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:18:24 PM »
จริงๆเรื่องพวกนี้มันตัดสินกันทีเดียวไม่ได้หรอกครับ บางทีมันแล้วแต่วาระน่ะครับ บางจังหวะ ผมเชื่อว่าไม่มีอู่ไหนที่ไม่เคยโดนว่า และไม่มีอู่ไหนที่โดนว่าจากลูกค้าทุกคนหรอกครับ

อันนี้ขอแชร์จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ตัวผมเคยลองมาหลายอู่แล้ว ทั้งพี่เล็กก็ทำบ่อย พี่พนมpower speed พี่พนมบีวา พี่ทวีนิดหน่อย อากมลก็เคย
อย่างพี่พนมบีวาตอนแรกรถผมสมัยก่อนบูสต์หาย เร่งไม่ขึ้น พี่พนมpower speed คาดว่าน่าจะที่โซลินอยด์แต่ไม่มีให้ลอง เลยโทรไปพี่พนมบีวา พี่พนมบีวาบอกว่ามีให้เข้ามาเลย
ผมขับรถไปถึงอู่พี่พนมบีวา ก็แจ้งอาการให้ฟัง รอแกเปลี่ยนโซลินอยด์ให้(ไปถึงตอนเที่ยง) แกให้ผมไปนั่งเล่นรอในห้องผมก็รอจนบ่าย3แกยังไม่ทำให้เลยทั้งที่ไมน่าจะนานหรือว่ายากเย็นอะไรเลย จนผมต้องเดินไปบ่นให้แกฟังว่ารอนานแล้วนะพี่ พี่พนมก็จัดการเปลี่ยนให้ ผมจึงเอารถออกไปลอง สรุปไม่หายจึงกลับมาให้แกเปลี่ยนเอาของเดิมคืนเพื่อที่จะลองเวสเกตเผื่อเป็นที่เวสเกต เข้ามารอเหมือนเดิม จน6โมงเย็นก็ยังไม่ทำให้ผม จนต้องเดินไปบ่นอีกรอบ กลับจากวันนั้นผมเซ็งโทรไปบ่นกับเพื่อนๆ ว่าไหงเป็นงี้ละเห็นแนะนำว่าดี แต่รุ้อะไรมั้ยครับ หลังจากนั้นผมเองได้รุ้จักกับพี่เค้ามากขึ้น พี่เค้ามีน้ำใจ ทำงานละเอียดและใส่ใจมากจนผมยอมรับเลย ยิ่งรู้จักกันผมยิ่งชอบอัธยาศัยและความมีน้ำใจของพี่เค้า

พี่เล็กผมไปทำก็ชอบเพราะเพื่อนแนะนำให้ไปทำด้วย ชอบในความลูกทุ่งจริงใจของแก ราคาประหยัดเป็นขวัญใจวัยรุ่น แต่ติดที่ช่วงที่ผมไปทำแกมีลูกจ้างคนเดียว งานช้ามากอยากเร็วต้องโทรตาม บางทีโทรตามไม่พอต้องลางานไปนั่งเฝ้ารถจี้ให้ทำทั้งวันกว่าจะเสร็จ โทรตามก็ไม่ค่อยรับสาย ยิ่งเค้าไม่รับเรายิ่งโทร โทรไมติดยิ่งหงุดหงิด แต่ก็ชอบในงานที่แกทำให้ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่แกทั้งๆที่บ้านผมกับน้องแนนJCบ้านอยู่สมุทรปราการแต่วิ่งไปที่วัชรพลเพื่อเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง IMPREZAใช้น้ำมัน 4.5ลิตร ผมซื้อไป5 ลิตร น้องแนนซื้อไป5ลิตรเช่นกัน ตกลงกันว่าแบ่งกันใช้ สรุปคือสองคนเอาไป 10ลิตร ใช้ไป9ลิตร เหลือฝากแกไว้1ลิตรตอนเปลีย่นน้ำมันคราวหน้าจะได้มีพอดี แต่พอไปคราวต่อมาแกทำน้ำมันเครื่องที่ฝากไว้หายไปแล้ว ซึ่งผมกับน้องแนนไม่ได้ซีเรียส เพราะบางครั้งจะเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องโทรไปนัดกับแกก่อน แกบอกน้องเอามาแค่4ลิตรพอนะ พี่มีเหลือ0.5ลิตรพอดี น้องจะได้ประหยัด

บางครั้งผมจึงอยากให้มองว่ามันเป็นที่วาระ เป็นที่จังหวะมากกว่าครับ เราแต่ละคนอาจจะเจอมาคนละจังหวะกันน่ะครับ อู่นี้ทำไมคนชอบเยอะจังทั้งๆที่ใจเราคิดว่าแย่บางครั้งมันมาจากหลายๆสาเหตุหลายๆอย่างครับ

ด้วยความเคารพนะครับผมไม่ได้เข้าข้างใครเลย เพียงแต่อยากให้ลองกันหลายๆมุมครับพ้มมม :bbbear_16:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง