ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแล้วครับ...พี่เล็ก วัชรพล  (อ่าน 14739 ครั้ง)

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
อีกแล้วครับ...พี่เล็ก วัชรพล
« เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:47:40 AM »
 :bbbear_1:

เอารถไปซ่อม...อาการเบาดับ คิดว่าต้องเปลี่ยน แอร์โฟลว์

พี่เล็กเปิดฝากะโปรง...จับไปจับมาให้โอเล่ห์ เอาไขควงมาปรับ Blow off ให้แข็งขึ้น

เอาไปลองวิ่ง....ปรากฎว่า หายครับ

กลับถึงอู่...หยิบกระเป๋าตังค์....เอาอีกแล้วครับพี่เล็ก !

"ไม่ต้องครับน้อง...ทำนิดเดียวไม่รู้จะคิดอะไร"....

สรุป...จ่ายเป็นค่าโค๊กให้ทั้งอู่แทน... :bbbear_19:

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก ใครว่าเล่น su แล้วเปลืองค่าซ่อม...ผมว่าเค้ายังไม่เคยเจอช่างใจเทวดาแบบพี่เล็กครับ

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: อีกแล้วครับ...พี่เล็ก วัชรพล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:50:21 AM »
 :bbbear_17:
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: อีกแล้วครับ...พี่เล็ก วัชรพล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:55:48 AM »
ว้าวๆๆๆๆ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:10:21 AM »
อู่แบบนี้เป็นอู่ในดวงใจของคนเล่นรถเลยครับ หายาก :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ผมกว่าจะเจออู่ดีๆแบบนี้ได้ก็โดนไปหลายแผล :bbbear_45:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:14:11 AM »
แหะๆ

ช่างคนนี้ ยกนิ้วให้
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:38:17 AM »
แหะๆ

ช่างคนนี้ ยกนิ้วให้

สมชื่อ พี่ในดวงใจ.....   :bbbear_35:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:41:38 AM »
 :bbbear_17:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:54:33 AM »
แกอินดี้ ไม่เน้นขาย เน้นปั่นจักรยานอย่างเดียว :bbbear_32: :bbbear_32: :bbbear_32:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 01:02:32 PM »
เป็นอู่นึ่งที่ทำ Subaru แล้วผมชอบมาก ถ้าไม่นับว่าแกทำช้า นะครับ ซึ่งช้าเนี่ยก็มีเหตุผลครับ เพราะแกจะคอยเก็บรายละเอียดเองเสียส่วนใหญ่

อย่าว่าแต่ ทำเล็กๆน้อยๆแล้วไม่คิดตังค์เลยครับ ไอ้ทีคิดบางทีไม่รู้มีกำไรบ้างป่าวก็ไม่รู้

ถูกเสียจนต้องว่าแกว่าให้คิดให้มันแพงหน่อย จะได้อยู่ได้นานๆ แต่แกก็ชอบตอบด้วยสำเนียงใต้ว่า "น้องอัศ ถ้าทำเอารวยพี่รวยไปนานแล้ว"

จนบางครั้ง ผมเองต้องจ่ายเพิ่อให้แกทุกครั้งเวลาแกคิดตังค์มา

แต่ก็มีหลายคนนะครับ ไปหลอกให้แกทำแล้วไม่จ่ายตังค์บ้าง เอารถออกไปก่อนบ้าง ไรเงีย ช่วยๆแกเถอะครับ แกเป็น ช่าง ที่มีความเป็นช่างสูงมาก และ แกมีความเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง มากกว่า พ่อค้า
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 01:12:59 PM »
เป็นอู่นึ่งที่ทำ Subaru แล้วผมชอบมาก ถ้าไม่นับว่าแกทำช้า นะครับ ซึ่งช้าเนี่ยก็มีเหตุผลครับ เพราะแกจะคอยเก็บรายละเอียดเองเสียส่วนใหญ่

อย่าว่าแต่ ทำเล็กๆน้อยๆแล้วไม่คิดตังค์เลยครับ ไอ้ทีคิดบางทีไม่รู้มีกำไรบ้างป่าวก็ไม่รู้

ถูกเสียจนต้องว่าแกว่าให้คิดให้มันแพงหน่อย จะได้อยู่ได้นานๆ แต่แกก็ชอบตอบด้วยสำเนียงใต้ว่า "น้องอัศ ถ้าทำเอารวยพี่รวยไปนานแล้ว"

จนบางครั้ง ผมเองต้องจ่ายเพิ่อให้แกทุกครั้งเวลาแกคิดตังค์มา

แต่ก็มีหลายคนนะครับ ไปหลอกให้แกทำแล้วไม่จ่ายตังค์บ้าง เอารถออกไปก่อนบ้าง ไรเงีย ช่วยๆแกเถอะครับ แกเป็น ช่าง ที่มีความเป็นช่างสูงมาก และ แกมีความเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง มากกว่า พ่อค้า

กดไลท์ 55+ ซัก100ครั้ง
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 01:44:07 PM »
สุดยอดจริงๆครับ...

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 01:53:38 PM »

ช่ายเลยคับ .............  คนที่ทำกับพี่เล็กได้นี้ช่างใจร้ายมากๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 02:30:55 PM »
พี่เล็กเค้าทำด้วยใจรัก กำไรไม่ซีเรียส ให้น้องๆได้มันเปนพอ555

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 04:37:33 PM »
เหมือนอู่เครื่อง sr ผมเลยอยุ่ในวัชรพลเหมือนกัน :bbbear_34: ไปทำเยอะกว่านี้อีกพี่แก่ไม่ยอมคิดเงินหลายรอบแล้วแต่ไม่บอกว่าที่ไหน

เดี่ยวจะหาโฆษณาอู่แบบนี้นับถือเลยครับแบบพี่น้องจริงๆ :bbbear_17:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 05:06:56 PM »

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"