ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากบอก  (อ่าน 46876 ครั้ง)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: ฝากบอก
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:36:04 PM »
ขายยาทาเล็บ เวลาก้มเลือกของซ่ิ้ดดดดดเลยยยย :bbbear_3:55555

ล้อเล่นนะ

รู้จักสาวสวยขายเป๊าะเปี๊ยะและขนมเค้กมะคับ แบบชอบมาก
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:43:10 PM »
รู้จักสาวสวยขายเป๊าะเปี๊ยะและขนมเค้กมะคับ แบบชอบมาก
เฮ้ยพูดแบบนี้สงสัยมีดวลล่ะ  :bbbear_41:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:32:58 PM »
โอว.. มายาวพรืด ผมไม่ได้อ่านเจอน่ะครับ กลายเป็นเป้าใครแล้วก็ไม่รู้ ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่เคลียร์กันให้จบล่ะครับ แมนๆหน่อยครับคุยกันแล้วตกลงกันแล้วนิครับว่ายังไง

คนอ่านก็เข้าใจตามเจตนาคนตั้งกระทู้คนโดนพาดพิงเสียฝ่ายเดียวเลยครับ ดีที่ผมมาอ่านเจอ  :bbbear_40:

ผมได้แจ้งแล้วก็ตกลงกันไว้แล้วน่ะครับ น่าจะเข้าใจกัน คนไทยด้วยกัน เข้าใจง่ายๆครับ

*****สิ่งที่ตกลงกันไว้คือได้มาเช็คสภาพเทอร์โบดูกันที่อู่Boxer เรียบร้อยแล้วว่าไม่เสียและไม่ได้เกี่ยวอะไรเลยกับทำให้รถควันท่วนท่อตามที่คุณกล่าวอ้างเพื่อขอคืนเงิน

แต่คนซื้อก็ไม่รับทราบสิ่งที่กล่าวอ้าง ผมก็เลยให้รีบเอารถมาเช็คกันเลยว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ผมเสนอยินดีจ่ายค่าแรงให้ แล้วก็หายไป

แต่มาโพสอย่างนี้ไม่บอกให้หมดล่ะครับ ว่าพิสูจน์แล้วดูกันแล้วว่าไม่ได้เสียหรือทำให้เกิดควันออกท่อตามที่อ้าง พูดเอาดีเข้าตัวก็เท่านั้นครับเกิดประโยชน์อะไร *****

สาเหตุที่เกิดดังนี้ครับ

-ผมให้รีบนำรถมาด้วยมาเช็คให้เร็วเพราะภายใน2 วันนับจากวันที่ตรวจเทอร์โบ เพราะเกรงว่าวันนี้ตรวจเทอร์โบไม่เสีย แต่อีกสักพักก็ทำให้เสียได้(มันไม่ยากครับยิ่งแกะแล้วยิ่งจบเลย)

อันนี้ผมยกตัวอย่างนะครับมันเป็นไปได้ไม่ว่าจะเกิดจากอารมณ์หรือต้องการเอาชนะอะไรก็ตาม ไม่ได้หมายถึงผู้ซื้อนะครับ เพราะผมก็เพิ่งจะเจอกันครั้งแรก

- คนซื้ออ้างว่าใส่รถแล้วควันท่วม แต่วันนัดไม่ยอมเอารถคันที่เกิดปัญหามา หลีกเลี่ยงเอารถอีกคันมา ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าเกิดจากสภาพรถหรือเปล่า

วันนั้นถ้าเอารถมาก็เคลียร์ทั้ง 2 ฝ่ายครับ ไม่มาคลุมเคลือซ่อนเงื่อนอย่างนี้

- คุณปลาอู่บ็อกเซอร์กับช่างที่อู่ช่วยกันดูว่าไม่ได้เสียอะไรเลย แล้วก็ยืนยันว่าแกะมาจากรถผมด้วยไม่ใช่พ่อค้าที่รับของมาขาย ควันขาวก็ไม่เกี่ยวเลยซึ่่่งก็น่าจะเป็นคำตอบแล้วนิครับ คนไทยด้วยกันเข้าใจไม่ยาก

- ทำไมผมไม่ยอมคืนเงิน เงินไม่เยอะครับ ซื้อรถซุบารุมา 6 คันแล้ว ไม่ใช่พ่อค้าซื้อของมาขาย แล้วจะอะไรกับเงิน 7,500.-

แต่หากผมคืนเงินนั่นหมายถึงเทอร์โบผมเสีย ผมโกหกคนซื้อว่าเทอร์โบไม่เสียแล้วขาย ผมเป็นคนผิดไป

- สาเหตุในการอยากคืนของๆคนซื้อมีเยอะครับ ใส่แล้วไม่แรงดั่งใจ ค่าจูนแพงไม่อยากจ่าย เจอเพื่อนหรืออู่ยุให้ซื้อลูกอื่นว่าดีกว่าคุ้มกว่าแรงกว่านู่นนี่ แล้วก็เลยมาคืนของผมด้วยการบอกว่าเทอร์โบผมเสีย

ผมนัดไปตรวจสภาพและเคลียร์กันในทันทีเลยนะครับ ไม่มีบ่ายเบี่ยงเลย ผมสรุปคือ **********"เทอร์โบไม่เสียครับ และก็ไม่ได้ทำให้ควันขาวอย่างที่อ้าง" ***********

แล้วจะเอาอะไรจากผมอีกอ่ะครับ ผมต้องคืนเงินคืนของตามอารมณ์คนซื้อ แล้วรับข้อกล่าวหาอย่างนั้นหรอครับ  :bbbear_11:

เหตุการณ์นะครับ

ก่อนซื้อผมรับประกันว่าถ้าเสียยินดีคืนเงินครับ  *****ไม่ได้บอกว่ารับประกันคืนเงิน*****ตามที่คุณพยายามอ้าง แล้วผมก็บริสุทธิ์ใจด้วยการให้มาซื้อทีบริษัทของผมเลย เห็นที่อยู่ชัดเจน

---ตามที่อ้างว่าเทอร์โบผมเสีย---

ตอนแรกท่านผู้ซ์้อบอกว่าเปลี่ยนได้ด้วยตนเองแล้วควันท่วม ผมก็แปลกใจและแนะนำให้ไปทำที่อู่ดีกว่าไหม เผื่อต้องปรับจูนอะไรหรือใส่ไม่ถูกวิธีหรือเปล่า เพราะผมรู้ว่าเทอร์โบผมไม่เสีย

ผู้ซื้อสักประมาณ 3หรือ 4 วัน ก็อ้างว่าไปทำที่อู่แล้วแต่ยังเป็นเหมือนเดิมแต่น้อยลง

###ผมถามว่าเป็นเพราะอะไร??

ผู้ซื้ัอก็เงียบไปสักพักแล้วตอบว่าไม่ทราบ... บอกว่าเจ้าของอู่ที่เอาไปใส่บอกว่าน่าจะเป็นซีลมั้ง ซึ่งเป็นเรื่องน่าแปลกที่อู่ซ่อมไม่รู้เรื่องเทอร์โบ??

เจ้าของอู่หรือช่างดูก็น่าจะทราบแล้วครับว่าเพราะอะไร เทอร์โบดูไม่เป็นแล้วจะซ่อมอะไรได้ครับ  :bbbear_40:

ก็เลยตัดปัญหาไปครับ ว่าไปเจอกันที่อู่ให้ช่างดูว่าเสียไม่เสียไม่ต้องมาเดาส่งๆกัน

เพราะถ้าเสียจริงผมก็ยินดีคืนเงินครับ พร้อมกันถ้อยคำขอโทษงามๆครับ  :bbbear_19: ไม่เห็นยากนิครับ

ผมรีบนัดกันไปที่อู่ Boxer ของคุณปลาครับ เพราะผมไม่สบายใจ เจ้าของอู่(คุณปลา)รวมถึงช่างในอู่ก็มาช่วยดูให้ ก็บอกเทอร์โบไม่เสียครับ แล้วก็ไม่ได้เกี่ยวกับควันท่วมที่บอกเลย

ไอ้อาการควันท่วมเกิดได้จากอะไร ให้ผู้รู้ในเวปมาตอบก็ได้ครับ

***แต่สิ่งที่ผมไม่เข้าใจคือ***

-ทำไมไม่นำรถมาด้วยกลับนำรถคันอื่นมา จะได้ดูกันไปเลยว่าเป็นเพราะความผิดที่เทอร์โบผมหรือเปล่า ช่างยังงงเลยว่าทำไมไม่เอารถมาด้วย หลีกเลี่ยงเอารถคันอื่นมาทำไม

บอกว่าตอนนี้รถใส่เทอร์โบเก่าแล้วหาย ถ้าไม่เอารถมาผมจะรู้ได้อย่างไรว่าคุณไปซื้อลูกอื่นใส่แล้วหรือเปล่าเลยมาขอคืน

-ตามที่อ้างว่าเทอร์โบผมเสีย ก็รีบเคลียร์กันไปแล้วผมสบายใจ แต่ก็ยังบอกว่่าแล้วทำไมรถผมควันขาว อันนี้ช่างก็บอกว่าก็เทอร์โบไม่เสีย รถไม่เห็นแล้วจะให้ตอบอย่างไร

แล้วทำไมไม่เอารถมาก็เทอร์โบไม่เสียแล้วเขาจะเอาอะไร

- แล้วก็บอกว่าคุณชี้ซีลจุดที่เสียให้ทุกคนดู ท่านฝันไปหรือเปล่าครับ ก็อยู่ด้วยกัน ทำไม่ผมไม่เห็นรู้เรื่อง คุณกล้าสาบานต่อหน้าพระไหมว่าคุณชี้ให้ผมดูว่าเสียตรงซีลอะไรของคุณ

ผมไม่ชอบที่การโพสที่บิดเบือนแบบนี้นะครับ ไม่แมนเลย ถ้าชี้ให้ผมดูผมคงให้แกะกันตอนนั้นเลย.....

ท่านผู้ซื้อมาโพสยังตลบแตลงอย่างนี้แล้วจะให้ผมเชื่อใจสิ่งที่ท่านพูดอะไรได้

*** ท่านสมาชิกเราจะให้ผมทำอย่างไรครับ สภาพรถไม่เห็น รถก็ไม่เอามา เทอร์โบก็ไม่เสีย แล้วผมต้องทำอย่างไร ผมมีอะไรพิสูจน์ได้บ้าง นอกจากคำพูดของคนซื้อ****

----->>คนซื้อขอแลกเป็นลิ้นหน้าแทน ซึ่งถ้าเทอร์โบผมเสียจริง ใครจะไม่ยอมแลกครับ ผมลงขายราคาเท่ากัน ยังไงก็ได้เงิน ลองคิดดู  แต่ผมปฎิเสธทันที!!

ถ้าขอกันตรงๆพูดเหตุผลกันตรงๆ ไม่แรงอย่างที่วาดฝันไว้ เริ่มไม่อยากได้แล้ว ขอเปลี่ยนเป็นลิ้นหน้า ผมคงเผลอใจอ่อนนะครับ ตามนิสัยผม  แต่ถ้ามาแบบนี้ต้องขอโทษด้วยจริงๆคับ

วันที่ให้มาเช็คเทอร์โบก็เปิดโอกาสกันเต็มที่แล้วนะครับ อยากแกะอยากทำไรตรงไหนเสียก็ว่ากันมาเลย พิสูจน์กัน แต่ท่านผู้ซื้อกลับยืนก้มหน้าเงียบๆ แล้วให้เพื่อนอีกคนโวยคำเดิมๆว่าเทอร์โบเสีย

(โดยที่ผมไม่รู้ว่าใครแล้วเกี่ยวข้องอย่างไร ช่างที่จะมาช่วยดูกันก็ไม่ใช่) ก็ดูกันจนเข้าใจตรงกันแล้วว่าไม่ได้เป็นอย่างที่อ้าง ผู้ซื้อก็เลยแยกกลับไปเองก่อน

แล้วใครหรือวิญญาณตนไหนมาชี้ซีลที่บอกว่าเสียให้ผมครับ  ถ้าซีลอะไรที่คุณบอกว่าทุกคนที่เล่นรถรู้กันว่ามันจะเสียจากตรงนี้ ไม่เคลียร์กันตอนนั้นไปเลย มาพูดลับหลังอีกอย่าง

ผมรู้สึกว่าเขายังอยากได้เงินคืนอยู่ ก็เลยเสนอให้รีบเอารถมาดูเลย ผมก็เบื่อเต็มทนแล้วครับ หงุดหงิดซื้อขายของรถตัวเองก็เยอะ ไม่เคยเจอแบบนี้ครับ  :bbbear_40:

*****ผมรีบเสนอให้เอารถมาใส่เทอร์โบผมดูเลย ผมออกค่าแรงให้

แล้วเขาก็หายไปครับ ตามมาด้วยโพสนี้

ที่ต้องรีบให้เอามาดูที่อู่เพราะ (ผมยกตัวอย่างนะครับ ไม่ได้พาดพิงถึงผู้ซื้อท่านนี้)

- กรณีได้เทอร์โบลูกอื่นที่ถูกใจมาแล้ว จะเอารถมาให้ดูคงสับเปลี่ยนไม่ทัน และไม่คุ้มค่าดำเนินการ

- กลัวการแกะเทอร์โบ หรือทำให้เสียจากที่เห็นกันต่อหน้าพยานหลายคนแล้วไม่เสีย แล้วมาเจออีกทีมันเสีย เทอร์โบมีการทำลายหรือแกะ

ก็เรื่องยาวอีกว่าไม่ได้ทำเป็นรอยเก่า

แต่ผู้ซื้อกลับหายไป ซึ่งนี่ก็เลยเวลามาพอสมควร ระยะเวลายิ่งนานมันยิ่งแสดงถึงความไม่ชอบมาพากลให้ผมรู้สึก

ถ้าอยากจะโพส โพสให้หมดนะครับ แมนๆ หน่อย อย่าแบบนี้ครับ มันพยายามปกปิดข้อมูล แล้วก็พูดยุแยงให้ผมเสีย

ท่านยิ่งพูดเยอะยิ่งเสียเยอะ มันได้อะไรขึ้นมาครับ ผมไปหลอกอะไรครับ

แล้วคำที่บอกว่า "ยินดีคืนเงิน"  ของมือสองที่ซื้อขายกัน คนขายอยู่ๆจะคืนเงินให้คนซื้อเพราะสาเหตุอะไรอ่ะครับ ตามอารมณ์คนซื้อ?  คุณพูดแบบนี้คนอ่านเค้าฟังก็รู้นะครับ

สภาพภายนอกก็ตรวจกันดูแล้ว ผมไม่ได้ปกปิดสภาพภายนอกหรือภายในเลย ท่านผู้ซื้อก็บอกแกนแน่น สภาพดี ซึ่งนั่นคือการยอมรับได้และยินดีถึงจ่ายเงินถูกไหมครับ ไม่มีใครบีบคอหรือขู่ให้จ่ายเงิน

ผมบอกว่า " ไม่เสียครับ ถ้าเสียผมยินดีคืนเงิน"  ไม่ใช่ "ยินดีรับคืน" ตามที่ท่านพยายามบิดเบือนและแจ้งในเวป

ไม่เสีย คนซื้อตรวจดูมั่นใจก่อนจ่ายเงิน ผมการันตีว่ามันไม่เสียจากการที่เพิ่งถอดออกมา ให้ผู้รู้ร่วมพิสูจน์ว่าไม่เสียก็จบประเด็นเสียไปแล้ว

รถก็ไม่ขับมา เปลี่ยนเทอร์โบลูกอื่นมาแล้ว หรือสภาพเครื่องไม่ดี หรือปัญหาจากที่รถท่านผู้ซื้อหรือเปล่า ให้รีบขับมาเช็คกันก็ไม่มา

ท่านผู้อ่านช่วยพิจารณาความยุติธรรมให้ผมหน่อยครับ ว่าจะเอาอะไรจากผมครับ จะกล่าวหาอะไรกันอีก แล้วเพื่ออะไร

ทำไมคุณไม่เขียนให้หมด ให้คนอ่านเขาเข้าใจที่เราคุยกัน ลงโพสแบบนี้ ท่านได้อะไร ได้เงินคืน ความสะใจ ได้เอาชนะ หรือเอาเวปเป็นที่ระบายอารมณ์

ผมเพิ่งเห็นเวปเราร้อน มาจากความขัดแย้งมาเมื่อไม่นานนี้ การโพสกระทู้แบบนี้อาจก่อให้เกิดความขัดแย้งขึ้นได้ทั้งจากการบิดเบือนข้อมูลหรืออะไรก็ตาม

ผมไม่อยากเห็นเวปเราหรือคนในคลับเราขัดแย้งกันอีกนะครับ ฟังหูไว้หู เบอร์โทรศัพท์คนขายก็มีทำไมไม่โทรคุยกัน

ที่ลงโพสเพราะคนขายหายตัวหรือติดต่อไม่ได้เลยหรืออย่างไรหรือไม่ยอมเคลียร์   ท่านผู้ซื้อถึงมีความจำเป็นต้องมาโพสแบบนี้ครับ

ขอมาแสดงข้อเท็จจริงตามนี้ครับ แล้วแต่ผู้อ่านจะพิจารณา  :bbbear_19:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 08:39:14 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• ???
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:50:25 PM »
จขกท. ช่วยมาอธิบายทั้งหมดตามที่ผู้ขายแจ้งด้วยคับ

ออฟไลน์ tae_tomaru

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 03:40:38 PM »
อ้าว!!!! งง!!!!!!
ความสุขเกิดขึ้นได้ทุกวัน

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 03:51:21 PM »
ยาวปายยยย :bbbear_6:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 04:14:10 PM »
อ่านแล้ว นี้มันกระทู้ hot อีกอันแล้ว เฮ้อๆๆ

SSS  พักได้ 3 วัน มีเรื่องร้อนอีกแร้น  ฮิ้วๆๆๆ

ยังไงก็เคลียร์กันให้จบ ใจเขาใจเรา นะจ้า

:bbbear_9:

ออฟไลน์ boodoo

• *
  • Popular Vote : 0
  • ช่วงนี้อากาศร้อนจัด......เนอะ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 04:27:13 PM »
ผมว่าเจ้าของกระทู้ควรรีบเข้ามาตอบนะครับ ....ใจร่มๆกันนะครับ SSS ด้วยกันครับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 04:57:45 PM »
รีบออกมาเคลียกันดีกว่าคับ มิฉะนั้นคนใจเวปจะเข้าใจผิดกันคับ ว่าคัยถูกคัยผิด

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:10:23 PM »
เฮ้ยพูดแบบนี้สงสัยมีดวลล่ะ  :bbbear_41:

อ้าวๆ คนพี่หรือคนน้อง เอาให้เหมาะ

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:10:57 PM »
ดีแล้วครับที่คนขาย มาตอบ หวังว่าจะเคลียร์กันได้ด้วยดีนะคราบ  :bbbear_30:
C2Z Sunrise Yellow ^^

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:14:24 PM »
เจ้าของกระทู้ มาเคลียร์ด่วน

• ???
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:18:41 PM »
อ้าวๆ คนพี่หรือคนน้อง เอาให้เหมาะ
มันบอกยากว่ะ ว่าคนใหน. แต่ใจอยากควบทวินแคมเลยอ่ะ :bbbear_8:

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:27:05 PM »
 :bbbear_32:

เหรอ กุบอกให้มะ คุยกะเค้าอยู่ อิอิไม่ได้โม้

• ???
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:34:07 PM »
:bbbear_32:

เหรอ กุบอกให้มะ คุยกะเค้าอยู่ อิอิไม่ได้โม้
อ้ายคุนเจ.  รีบเลย งั้นใครก็ได้เดี๋ยวเย็นนี้จะไปแวบๆ.  :bbbear_7: