ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากบอก  (อ่าน 46874 ครั้ง)

ออฟไลน์ JaaYY

• *
  • Popular Vote : 1
  • www.Yokyor.co.th
Re: ฝากบอก
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:32:35 AM »
เสียวสันหลังแว๊บๆ มาๆกินเหล้าแก้เครียดกันดนุพล :bbbear_38:

กินอยู่เนี้ยลูกพี่ วันเน้วันเกิดเค้า :bbbear_43:
I love BCC
To the max project garage

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 04:19:03 AM »
   เรียนท่านเจ้าของเทอโบ ที่ท่านได้ส่งมานั้น ผมได้อ่านหมดแล้ว

เข้าใจว่าการซื้อของมือสองนั้นต้องยอมรับสภาพตั้งแต่แรกเห็น ถ้ารับสภาพภายนอกได้ก็จ่ายเงิน (ในกรณีไม่มีประกัน)

แต่ท่านบอกว่ารับประกันแล้ว. ของที่ซื้อมาก็ใช้ไม่ได้จริงควันไหลตอนสตาร์ทรถผมก็บอกท่านที่อู่ที่ท่านทำประจำแล้ว

แต่การตรวจสอบของทีมท่าน ไม่ได้ดูตรงจุดที่ผมบอกว่าใช้ไม่ได้ (คนเล่นรถก็คิดออกว่าเป็นซีลเทอโบ) ยังยืนยันว่าใช้ได้โดย-

ดูแค่ใบโข่งหลังว่าน้ำมันไม่เยิ่มควันจะมีได้ไง ผมไม่ได้ว่ากล่าวผู้ขายส่งๆแต่การกระทำที่ผมได้รับใครก็ดูออกว่าตรวจเช็คแบบส่งๆ

ถึงวันตรวจสอบสินค้าคร้งต่อไป ผมขอให้ท่านมาดูด้วยตัวเอง จะได้รู้หรือจะถ่ายคลิปตามที่ท่านต้องการก็ได้ผมไม่ว่า

แล้วที่ท่านบอกว่าพวกผมไปทำอู่นู้นอู่นี้แล้วเค้าบอกไม่ดี ไม่มีแน่นอนครับเพราะผมถามว่ามีโบรุนประมาณvf22-24มั้ย

พี่เค้าบอกว่าไม่มี(เค้าบอกไม่อยากมีปัญหาเลยไม่ซื้อเข้ามาเก็บใว้ขาย)ผมให้แคทำการเฟรชกล่องให้เข้ากับที่ผมทำมาก็เท่าน้น

I love BCC

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 06:45:06 AM »
คำใบ้ที่สามคืออออออออ.........    แบะ แบะ แบะ :bbbear_18:

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:53:16 AM »
ท่าทางเรื่องจะไม่จบ  :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:

ค่อยๆคุยกันนะคร๊าปปปป  :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:43:44 AM »
เคยซื้อท่อนล่างกับพี่คนนึงเช็คภายนอดหมดแล้ว หมุนข้อด้วยดูแล้วผ่าน
แต่กลับมาเปิดเครื่องแล้ว. ว๊ายยยยย. ก็เลยไปคืนเค้า

ก็ไม่มีปัญหาอะไร

แล้วบอก"เคลียให้จบภายใน29วันนี้ถ้าเกินกว่านี้จะไม่รับรู้"คงเป็นไปไม่ได้นะครับ คงต้องขอให้ท่านมาดูบ้างเพื่อความกระจ่าง เดวจะแกะกับมือผ
มเองให้เห็นด้วยนะครับ มาเจอกันแถวสายสองได้มั้ยครับไปไกล้ๆเครื่องจะได้ไม่ร้อน จะได้ถอดแบบไม่ต้องรอนะครับ

ด้วยควเคารพท่านเจ้าของเทอโบ :bbbear_19:
I love BCC

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:48:54 AM »
ยาวๆไปครับ คันนี้ที่อยู่ตรงตลาดสาย2อ่ะป่าวครับ GC สีเทาดำ ป่ะ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• ???
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:10:04 AM »
ถ้าผมเป็นผู้ขาย ในเมื่อลูกค้าลองสินค้าแล้วไม่happy ต่อให้ไม่อยู่ในเงื่อนไขการประกัน ผมก็ยิยดีรับคืนถ้าสินค้าถ้าอยฺู่ในสภาพเดิม เพือรักษามิตรภาพไว้
แต่กรณีนี่ผู้ขายมีเงื่อนไขการรับคืนหากมีปันหา แล้วทาง จขกท ได้ลองทดสอบแล้วมีปันหา ผมว่าผู้ขายออกมาเครียดีกว่าคับ หรือถ้ายืนยันว่าไม่เสียก็ลงมาให้ข้อมูลหน่อย. จริงแล้วผมก็ไม่อยากฟังความข้างเดียว. แต่ถ้าคุนไม่มาชี้แจง. มันจะทำให้คุนดูไม่ดีนะราคาสินค้าก็ยอมรับว่าแพง ยังไงก็คุยกันตกลงกันดีๆนะคับ

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:52:05 AM »
ยาวๆไปครับ คันนี้ที่อยู่ตรงตลาดสาย2อ่ะป่าวครับ GC สีเทาดำ ป่ะ

ใช่ครับ :bbbear_16:
I love BCC

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:55:58 AM »
อ้าววันนั้นไปจอดข้างๆกันเลยอ่ะครับ แต่ไม่กล้าทัก555

ที่แฟนขายของอยู่ใช่ป่าวครับ เดี๋ยววันหลังไปนั่งกินส้มตำจะได้ชวนคุยครับ

แถมเข้าซอยวัดบุญด้วยกันอีก555

ว่าแต่ซื้อกะใครหรอคริคริ :bbbear_28:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:03:41 AM »
ถ้าผมเป็นผู้ขาย ในเมื่อลูกค้าลองสินค้าแล้วไม่happy ต่อให้ไม่อยู่ในเงื่อนไขการประกัน ผมก็ยิยดีรับคืนถ้าสินค้าถ้าอยฺู่ในสภาพเดิม เพือรักษามิตรภาพไว้
แต่กรณีนี่ผู้ขายมีเงื่อนไขการรับคืนหากมีปันหา แล้วทาง จขกท ได้ลองทดสอบแล้วมีปันหา ผมว่าผู้ขายออกมาเครียดีกว่าคับ หรือถ้ายืนยันว่าไม่เสียก็ลงมาให้ข้อมูลหน่อย. จริงแล้วผมก็ไม่อยากฟังความข้างเดียว. แต่ถ้าคุนไม่มาชี้แจง. มันจะทำให้คุนดูไม่ดีนะราคาสินค้าก็ยอมรับว่าแพง ยังไงก็คุยกันตกลงกันดีๆนะคับ

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:07:08 AM »
อ้าววันนั้นไปจอดข้างๆกันเลยอ่ะครับ แต่ไม่กล้าทัก555

ที่แฟนขายของอยู่ใช่ป่าวครับ เดี๋ยววันหลังไปนั่งกินส้มตำจะได้ชวนคุยครับ

แถมเข้าซอยวัดบุญด้วยกันอีก555

ว่าแต่ซื้อกะใครหรอคริคริ :bbbear_28:

ใช่เลยครับ ความสุขของผมก็คือได้นั่งสาวๆเวลามาซื้อของมองซ้ายมองขวาสบายตาเจง :bbbear_44:
I love BCC

• ???
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:23:19 AM »
ใช่เลยครับ ความสุขของผมก็คือได้นั่งสาวๆเวลามาซื้อของมองซ้ายมองขวาสบายตาเจง :bbbear_44:
ใช่ตลาดชมูป่ะข้างเซเว่น. ขายอะไร เด๋วว่างๆจะไปแจม. ผมอยู่เพชรเกษม3

ออฟไลน์ undermindz

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:29:45 AM »
 :bbbear_33: :bbbear_33:

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 12:28:36 PM »
ได้ฟังเรื่องอีสาน เอ้ย! เรื่องลาว. ! เอ้ย เรื่องราว เอ้ย! ถูกแล้ว. (ตึกโป๊ก!!) :bbbear_30:
จากปากเจ้าของกระทู้แล้วรู้สึกว่า sssไม่ค่อยเจอเรื่องแบบนี้ หลังจากที่ได้ฟังบอกตรงๆว่ารู้สึกแย่ครับ. ใจเค้าใจเรานะท่องไว้ ผมเอาใจช่วยนะครับสงสารเจาของกระทู้จริงๆ ยังไงนัดแล้วเครียอีกรอบเผื่อเราจะได้ไม่ต้องอุ้มของไว้เอง สังคมเราไม่ได้กว้างเราควรให้ใจกันมากๆไว้ครับผู้ขาย

แต่ถ้าคุยแล้วไร้ผลก็ลงชื่อให้เห็นไปเลยครับ.วันไปทดสอบสินค้าผมอาสาไปร่วมเสือกครับ :bbbear_34:

ปลฺ ใบ้ให้นิดเพื่อคลายข้อข้อสงสัย. ตอนนี้ขายอยู่หน้า...... :bbbear_43:
ว่างดีเนอะคนเนี่ยอะ 555

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 12:37:34 PM »
ใช่ตลาดชมูป่ะข้างเซเว่น. ขายอะไร เด๋วว่างๆจะไปแจม. ผมอยู่เพชรเกษม3

ขายยาทาเล็บ เวลาก้มเลือกของซ่ิ้ดดดดดเลยยยย :bbbear_3:55555

ล้อเล่นนะ
I love BCC