ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ฉ.ก. ฉบับที่ 1 เรื่อง ผลสรุปที่ประชุม  (อ่าน 42135 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Re: ประกาศ ฉ.ก. ฉบับที่ 1 เรื่อง ผลสรุปที่ประชุม
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 04:46:22 PM »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  เพิ่งได้รถมา ยังไม่รู้ว่าขับยังไง  พี่พี่ที่นี้ใจดีทุกคน

เฮ้ย...........กะรูกลับมาแล้วว   

ถ้า คิด ว่าแบนกะรูแล้ว สันดานจะเปลี่ยน  พ่อแม่กะรู เข้าแบนกะรูนานแล้วว   

จะแบนอีกกี่ทีก็ได้   แบนไปเลยก็ดี ได้ฝากกะบดพิมพ์  ขี้เกียจพิมพ์ เมื่อย  เอามือไปเกาไข่ดีก่า

แล้วหาเหตุผลได้ยัง หา... ท่านเจ้าของเวป ว่าแบน กะรู กะ พี่น้อง กะรูได้ยัง     เอาที่มันฟังขึ้นนะ  ถ้าว่า หยาบคาย  ไอ้แปดสิบคนที่มีตติ้ง เมื่อวาน ไปตามแบนให้หมดนะ

คำก็เชี้ย สองคำก็สัตว์  พูดคุยกันนึกว่า โจรขี่ซูบารุ  โหวกเหวกโวยวาย ลวนลามกันอีกต่างหาก   

ถ้าอยากได้สุภาพ เรียบร้อย  พูดจาคะขา  นู้น ไป เป้นวมต. พวกเวป รักคิตตี้   สะสมเซเลอร์มูนนู้น ไป๊   กะรูอยู่มาตั้งนาน  เคยเห็น เป็นส้นตีนอย่างนี้มั๊ย.......

มะลึง  ไม่จุด ไฟก็ไม่ติด  มะลึง ไม่บิด เครื่องมันจะติดมั๊ยยย

นี่คน   ไม่ใช่พระอิฐพระปูน  ได้เอาธรรมะ เพื่อชีวิตมาข่มอารมณ์   เห็นสมาชิกเป็นของเล่น?  อยากแบนก็แบน  อยากกลมก็กลมรึไง 

บอกกันว่าให้สามัคคีกัน รักกัน พูดคุยกัน    ทำอย่างนี้ รักกะรู พูดคุยะกะรูมั๊ย    .....ไม่

ถ้ามาบอกมาคุยกันก่อน  มะรึงว่า กะรู จะไม่เข้าใจภาษาคนหรือวะ  เออ ถ้ากะรู เป็นหมาเป็นควายว่าไปอย่าง 

แล้วเนี่ย กะรูมาพิมพ์ ส้นตีนๆ แบบนี้  คนเขาก็ด่าเอา เพราะคนเขาก็รู้จักกะรู  แต่กะรูไม่ทน  ใครอยากทนทนไป     แล้วใครมาบอก  ไอ้นี้ปัญญาอ่อนว่ะ  แค่แบนในเวป  บ้ายังกะ

ญาติตายแล้ว กะรูทำไรผิด   คนเขาให้เลิกแบน ก็เฉย     หรือ domain อยู่ดาวอังคารกว่าไปถึง

เออ  ให้มันได้ยังงี้สิวะ  อยู่บ้านนอก จะมาร่วมงาน  track day บ้าง อะไร บ้าง  ต้องทำงานติดๆๆกันเก็บวันหยุด สามสี่วัน ขับรถมา ขับรถกลับ เหนื่อยนะเว้ย 

อย่ามาบอกว่า เรื่องของกะรู เสือกอยู่ไกล มาบ่นทำถ้วยอะไร  ถ้ากะรูไม่รัก บ้านหลังนี้  กะรูไม่ถ่อมาหรอก  ไถนาปลูกข้าวดีก่า   แล้วไง  ตอบแทนแบบนี้  โคตรรักเอ็งเลยว่ะ

ขอโทษ พี่ๆ ผู้ใหญ่ ในเวป   ขอโทษพี่น้อง   ทุกท่าน  ผมคนตรงๆอย่างนี้  มาตั้งนานแล้ว   ขออภัยจริงๆ ไม่ได้อยากป่วน แต่ไม่อยากทน  ใครอยากด่า ต่อว่า ยินดีน้อมรับ

จะหน้าเวป เจอหน้ากัน ก็ยินดี

สำหรับท่านประธาน    ไอ้เสือดำ ไม่เคยกล่าวถึงท่านเลย  ไปไล่ดูกระทู้ก็ได้ ถ้าไม่โดนลบกระทู้ไปซะก่อน    ไอ้เสือดำ เคยเคารพท่าน นับถือท่านแค่ไหนย้อนนึกไป ตั้งแต่ซื้อรถจากท่าน
 ไอ้เสือดำเรื่องมากอะไรบ้าง เร่งท่านอะไรบ้าง ไปซื้อรถท่าน ยังไม่ได้มัดจำ เสือดำยังไม่ขอลองขับเลย   ไปพบหาเจอกัน เสือดำไหว้ท่านทุกครั้ง เรียกท่านว่าพี่  แนะนำคนอื่นว่าท่านดี ท่านไว้ใจได้  ขับรถชนหมา ไฟหน้าแตกกันชนแตก เสือดำนึกถึงท่านคนแรกว่าจะช่วยเสือดำได้     แล้วไง  ...... พี่น้อง เพื่อนพ้องเขาทำแบบนี้?   จะได้จำไว้   

สุดท้าย ท่านประธานเหมือน ท่านนายกฯ เมืองไทย ท่านนึง   ตอนที่เขาจะให้ลง ก็ดิ้นก็แถ  เขาหาทางลงให้ ก็ไม่ลง  จนสุดท้าย ยังไม่ได้กลับเมืองไทย     ....

สวัสดี   

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับสำหรับข้าวกล่องและสลัดไข่ที่ซื้อไปเยี่ยม
ขอบคุณน้องโบทสำหรับให้ยืมร่างสถิต. ขอบคุณmix gc8 ที่ให้ยืม log in โพสไม่ถึง3 นาทีเจอไอ้น้าสลัดไล่แบน
และขอบคุณอย่างมากคือพี่ปูk45 ที่เป็นผู้ลงมาลดตัวช่วยแก้ปันหาของพวกคนตุ๊ดๆหน้าตัวเมียที่สร้างไว้ และสอนผมให้รู้จักคำว่าอภัย และขอบคุนมากสำหรับ dc5 ที่จะโอนลอยให้ผม. 5555
และที่สำคัญคือจารยอั๋นที่เป็นผู้นำและคอยปกป้องน้องๆจากตัวเหี้ย. ขอบคุนมากครับ

ต่อเลย ขอตอบตามหัวข้อพี่่ต่ายแล้วกัน
1-  ผมว่านะไอ้ตอนที่ไล่บี้ไล่แบนพวกกูทำง่ายนะในะยะเวลาไม่ถึง1นาทีมืงทำให้กูเหลือแต่ชื่อในเวปได้ มืงเก่งมากแบงกูยกย่อง พอหลังจากกูโดนศาลเตี้ยแบน กูเอาลอคอินอื่นพูดความจริงมืงรับไม่ได้เลยรีบลบ
ทีนี้กูต้องการให้เครียตัวเองหน้าเวปเสือกช้าแล้วอ้างว่าปรึกษาทีมงาน. จะปรึกษาทำไมในเมื่อมันอยู่ที่มืงทั้งนั้น
จะดึงเชงทำทำไม. พูดมาเลยสารภาพมาเลย. ตรงแมนๆ อภัยกันได้ สุดท้ายก็พี่น้องกัน อย่ากลัวเสียเชิง เรื่องมันมาไกลแล้ว ทุกคนก็ให้อภัยกันได้ แต่ไม่ใช่กู (ไม่ม่ันใจล่ะ).

2-มีต่อไปเพราะงานกำลังจะถึงวันแล้ว
3-ใครก็ได้ที่ไม่หวังผลประโยช
4-ขอบใจ

และวอโทษทุกทุกคนที่ใช้คำพูดหยาบคาย รับปากว่านี่คือครั้งสุดท้ายที่หยาบ ถ้าไม่มีใครกวนตีนหน้าตัวเมียใส่ผมอีก

ไม่ต้องตอบเองเลย.. ตามนี้แหละ..
อ่านแล้วมันส์ สนุกสนาน ในความมีเรื่องมีราวนี้จริงๆอ่ะ

อ่อ..ถึงน้ำตาเสือดำ .. เจอยี่ห้อแระ นอกจาก cci ไว้เล่นไว้ซ้อมแล้ว ตอนนี้หันไปคบ Blazer อ่ะ เสียงดังและหวานกว่า ลูกวิ่งเร็วกว่า แถมราคาถูกกว่าด้วยง่ะ...ไม่มีด้าน ไม่มีติด สลัดปลอกทุกนัด ไว้ไปลองกัน
ส่วนติดบ้านใช้ winchester กับ federal หัวรูทั้งคู่อ่ะ ไว้ชวนไปยิงทิ้งยิงขว้างกันบ้างก่อนมันจะด้านหมด 555..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 04:48:19 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: ประกาศ ฉ.ก. ฉบับที่ 1 เรื่อง ผลสรุปที่ประชุม
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 04:55:00 PM »
ไม่ต้องตอบเองเลย.. ตามนี้แหละ..
อ่านแล้วมันส์ สนุกสนาน ในความมีเรื่องมีราวนี้จริงๆอ่ะ

อ่อ..ถึงน้ำตาเสือดำ .. เจอยี่ห้อแระ นอกจาก cci ไว้เล่นไว้ซ้อมแล้ว ตอนนี้หันไปคบ Blazer อ่ะ เสียงดังและหวานกว่า ลูกวิ่งเร็วกว่า แถมราคาถูกกว่าด้วยง่ะ...ไม่มีด้าน ไม่มีติด สลัดปลอกทุกนัด ไว้ไปลองกัน
ส่วนติดบ้านใช้ winchester กับ federal หัวรูทั้งคู่อ่ะ ไว้ชวนไปยิงทิ้งยิงขว้างกันบ้างก่อนมันจะด้านหมด 555..

พี่เต้อๆๆ ไว้ไป ส่งข่าวหน่อยนะ เริ่มอยากลองทางนี้บ้าง
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 04:59:51 PM »

ถ้าไม่ติดอะไรตามไปชมด้วยคับชอบเสียงปืน
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 05:00:41 PM »
เอ่ออ 

เมื่อคืนไม่ได้ลงชื่อ  ขอลงในนี้ครับ  ตู๋  Tabuu ครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ DK-Kong

• DK-Kong
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 05:18:20 PM »
แร๊งงงงงงซ์ 
แต่ชอบ  :bbbear_34:
กด double like ให้อีกคน......แรงโคตรรรรม แต่ชอบ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:57:35 PM »
สรุปเรื่องที่ประชุมSiam Subaru เฉพราะกิจ   ให้เพื่อนๆได้รับทราบกันเป็นข้้อๆนะครับ

จากเหตุการต่างๆที่เกิดขึ้น  เลยมีการประชุมเฉพราะกิจขึ้นมา  เพื่อหาข้อสรุปครับ    เเละขอสรุปต่างๆออกมาดังนี้

1)   เรื่องให้ K. Bank  มาลาออกทางหน้า Web Board 
      สมาชิคทุกๆท่านต้องการให้ทางประธานคลับ Siam Subaru มาลาออกทางหน้า Web โดยไม่ต้องมีประชุมใดๆเเละต้องการจบบน web   เพราะทุกคนคิดว่า ถ้ามีการประชุมหรือเปิดเเถลงการของK. Bank เรื่องนี้อาจยืดเยื้อ ไม่จบง่ายๆ  เเละจะทำให้เกิดอารมห์กันในการประชุมป่าวๆ   เลยอยากให้จบบน Web ครับ เเละเพื่อนๆก็ยังไม่ได้มีอะไรกับ K. Bank  ยังคงความเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม  การประชุมครั้งนี้ได้มีการลงรายชื่อ เพื่อให้ K. Bank มาลาออกให้เป็นทางการ บน Web ของพวกเรา  จำนวน 46 ท่าน
เเละปีนี้ทาง Siam Subaru จะขอว่างเว้นการมีประธานคลับไปก่อน  ถ้ามีงานหรือกิจกรมมที่จะต้องทำร่วมกัน  ให้ทำหน่วยงานเฉพราะกิจขึ้นมา
     หมายเหตุ    ถ้าK Bank  ต้องการให้มีการประชุม ให้มาเเจ้งบน Web Board  เเละนัดวัน  เวลา  สถานที่  มาครับ  เพื่อๆจะตามไปลงตอบว่าพร้อมที่ว่างจะไปตามเวลาดังกล่าวหรือไม่

2)  เรื่อง Track Day  โบเนนซ่าให้มีต่อไป 
     ที่ประชุมเเนะนำว่าให้เลือนไปก่อน  เพราะเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยเเละความพร้อมของ Staff  เเต่ทางทีมงานที่ทำ Track Day คิดว่าสามารถเดินต่อได้เเละคิดว่าความพร้อมเพียงพอในการจัดครั้งนี้  สรุปให้จัดต่อไปโดยให้ทาง  พี่ป็อก  เป็นหัวหน้าทีม ช่วยเป็นคนประสานงานเเละดูเเลเรื่องนี้

3)  เรื่อง ขออาสามัคร ดูเเล Web เเละเงินของชมรม
     ที่ประชุมเห็นพ้องต้องกันว่า  ขออาสาสมัครจำนวน 3 คนมาดูเเลความเรียบร้อยใน Web Board ของ Siam Subaru  เเละส่วนเงินของคลับก็จะเอาเก็บไว้ในบัญชีเเละให้สมาชิค ท่านใดท่านหนึ่งคิดว่าเหมาะสมเก็บสมุดบัญชีไว้ 
    หมายเหตุ  ช่วงรอยต่อเดี๋ยวทางผมจะช่วยประสานงานให้ครับ  ระหว่างคณะทำงานชุดเก่า กับ สมาชิคเฉพราะกิจ

4)  เรื่อง  ยกเลิกการ Band สมาชิค
    ให้ทางคณะการทำงานชุดเก่า  ช่วยปลดล็อกการBand สมาชิคทั้งหมดด้วย

ผมรับทราบในทุกข้อครับ
ข้อ 1 ผมอยากขอโอกาสอธิบายข้อสงสัยต่างๆ ขอประสานงานกับพี่ต่ายก่อนนะครับ
ข้อ 2 เห็นด้วยครับ Track Day โบเนนซ่าให้มีต่อไป
ข้อ 3 เห็นด้วยครับ
ข้อ 4 เรื่องการแบนผมจะประสานงานยกเลิกให้ทันทีครับ

ขอบคุณครับ

ปัญหาต่างๆที่เคยเกิดขึ้นมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ความไม่เข้าใจกัน ผมอยากให้ผ่านพ้นไปครับ มาในปีนี้ก็มาเริ่มสิ่งดีๆกันใหม่
ที่เรามาคุยกันในหน้าเวบบอร์ดนี้ ด้วยเหตุและผล มีผลดีนะครับ เพราะสมาชิกอีกหลายท่านที่อยู่ทั่วประเทศหรือต่างประเทศ
ซึ่งไม่สะดวกมาร่วมประชุมได้ ก็อยากรู้ความคืบหน้าในเรื่องนี้เช่นกันครับ รวมถึงการอ้างอิงข้อมูลต่างๆสามารถยกเอกสารหรือรูปภาพ
มาลงได้อย่างรวดเร็วครับ

ก็ยังงงๆที่คุณท่านมาตอบอยู่ดีล่ะ สรุปแล้วข้อ 1 ที่ตอบมา นั่นคือการยอมรับการลาออกยัง หรือยังต้องรออะไรก่อนอีกครับ ถ้ายังไม่ออกแล้วจะออกเมื่อไหร่ คงต้องมีกำหนดสิ้นสุดวันให้แล้วล่ะมั๊งครับ ไม่งั้นก็ยื้อไปเรื่อยๆ ไม่รู้จะยื้อไปเพื่ออะไรกัน ทางออกพวกพี่ๆเขาวางพาดให้ลงอย่างอลุ่มอลวยกันแล้ว ยังจะมีมาพลิกลิ้นกันอีก

สรุปแล้วท่านเขาจะเอายังไงกันแน่ วันนึงบอกอยากให้เคลียกันหน้าบอร์ดด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ อีกวันอยากจะให้นัดประชุมเพื่อขอโอกาสอธิบาย
นี่ขนาดเขียนเองพิมพ์เองคิดเองว่าทำได้อย่างรวดเร็วแล้วน๊ะ ยังให้คนถามรอกันเหงือกแห้งขนาดนี้ ถ้าจะให้รอนัดประชุมมีหวังต้องรออีกกี่ปีกัน

เรื่องอธิบาย รับรองว่าคุณท่านต้องได้อธิบายแน่ๆครับ แต่ตอนนี้ลาออก คืนเว็บ คืนชมรม ให้กับสมาชิกก่อนดีมั๊ย ชมรมจะได้เดินหน้ากันต่อไป
พอลาออกแล้ว คือชมรม และเว็บให้กับสมาชิกแล้ว คุณท่านสะดวกอยากนัดเพื่อขอโอกาสอธิบายเมื่อไหร่ ก็นัดกันไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 07:12:49 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:07:43 PM »
นึกแล่วเชียวว่าต้องออกมารูปแบบนี้ ได้รับข่าวจากเพื่อนเตีย เหอะๆ ผลประโยชคงเยอะ หรือไม่คงกลัวไล่เช๊คบิลตามหลังเพราะทำไว้เยอะ. 
ต่อแต่นี้ไปยกให้พี่ปูพี่อั๋นและรุ่นพี่หลายๆท่านจัดการนะครับ. รุ่นน้อยอย่างกระผมขอ"หยุดชั่วคราว"
เพราะหน้ากระผมไม่ด้านพอที่จะพูดกับคนที่ด้านกว่า :bbbear_19:

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:29:25 PM »
 :bbbear_34: กระทืบlike ให้พี่ทุกคนครับ

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:44:21 PM »
 :bbbear_25:

ใจเย็นครับ รอซักอาทิตย์นึงดีไม๊?

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:55:39 PM »
ตอนนี้คงต้องทำทีละเรื่อง. ทีละอย่าง.   

แนวคิด แนวการทำมีครับ

1).  K.  Bank. ลาออกบนweb. ก่อน ตามที่เพื่อนๆต้องการ
2). นัดประชุม. มีแน่นอนครับ แต่ไม่ใช่ตอนนี่เพราะอยากให้เจอกันวันที่ว่างๆจริง.  นัดแล้วไม่ครบ คุยไม่จบก็ไม่ประโยชน์
ถ้ามีประชุมควรเอาให้จบ. สรุปกันไปหลายๆเรื่องพร้อมกัน. ดังนี้
      2.1 คำชี้แจงจากk.Bank
      2.2. การเลือกอาสาสมัคร ดูแลWeb SSS
      2.3. การโอนถ่ายงานต่างๆ. จากผู้ดูแลปัจุบัน(คณะบริหาญชุดปีนี้สู่อาสาสมัคร)
      2.4  เรื่องเงินในบัญชีของSSS
      2.5.  เรื่องอื่นๆ......
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:56:21 PM »
กลับมาละคร้าบพี่น้อง รู้ว่าโดนปลดแบนเมื่อตอนบ่ายๆแต่ไม่สะดวกพิมม์เอาตามนี้เลยนะ

ไม่ทราบว่าอำนาจมันมากมายนักรึไง คิดจะแบนใครมรึงก้อแบน ไอ้ที่ว่ากรูหยาบนะคิดซะด้วยนะว่าหยาบเพราะอะไรถ้าไมใช่เพราะหน้าด้านพูดไม่รู้เรื่องมาจนบัดนี้
บอกได้คำเดียวเกิดมาไม่เคยเจอใครทำทุเรศได้ขนาดนี้ แถแม่มได้ตลอดเวลา กว่าจะตอบอะไรทีก็อ้อมโลก แล้วหาสาระ ห่-เหวอะไรไมเคยได้ คำถามที่เค้าถามก็ไม่เคยตอบ
เลี่ยงบาลีอยู่นั่น คนเราถ้ามันบริสุทธิ์ใจจริงมันไม่มาทำตัวแบบที่ทำอยู่แบบนี้หรอกกรูจะบอกให้ คนเค้าเตือนแล้วว่าอะไรต้องทำปากน่ะรับได้ ครับๆตลอด แต่ไม่เคยทำสักอย่าง ไอ้ปัญหาที่มีมาตั้งแต่ปีที่แล้วจนกระทั่งคนลืมไปหมดแล้วน่ะ จำแล้วเอามาปรับปรุงรึเปล่า จนกระทั่งรับตำแหน่งของปี 2555 มาจนถึงตอนนี้น่ะถามหน่อยว่าแก้ข้อผิดพลาดของปีที่แล้วโดยการเปิดบัญชีโดยมีผุ้เซ็นร่วมรึยัง? แล้วไอ้ที่ว่าแบนเพราะหยาบคาย หัดย้อนกลับไปดูนะว่า3พันกว่าโพสต์ของกรูที่เคยตอบมาในนี้เคยหยาบคายบ้างรึเปล่า เพิ่งมาเคยหยาบคายกะพวกมรึงเนี่ยแหละ  ใจจริงอยากจะด่ามากกว่านี้อีกเยอะนะ แต่ขอบคุณพี่ๆหลายๆท่านที่สอนให้ผมเย็นลง ยอมถอยให้คนละก้าว ณ ตอนนี้ผมถอยให้ครับ เพียงแต่ผมหน้าตาไม่ได้ดี หุ่นไม่สูงเพียว ขาแขนสั้น ฉะนั้นก้าวนึงของผมอาจจะไม่ยาวมากพอ  และสันดานผม ผมชอบคบคนที่ผลประโยชน์ ผมลงทุนคบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนในคลับนี้เพราะผมได้ประโยชน์จากบ้างหลังนี้มากมายเหลือเกิน มากจนเกินกว่าจะทนเห็นบ้านหลังนี้ต้องตกต่ำได้ขนาดนี้ ฉะนั้นแล้ว คุณและกลุ่มพวกๆของคุณทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังผมถือว่าเป็นการลงทุนที่ขาดทุนมากที่สุดในชีวิตของผม  ฉะนั้น ขอลาขาดครับ ชาตินี้พวกมรึงกับกรูอย่าได้มารู้จักมักจี่กันอีกเลย(หมายรวมถึงพวกที่อยู่ข้างหลังแต่เงียบไปทำไม่รู้เรื่องด้วย) เรื่องอะไรที่ทำๆกับกรูมากรูอโหสิกรรมให้ แต่ปัญหาทุกอย่างก็ต้องออกมาตอบให้เคลียร์อยู่ดี

-ตอนที่มีปัญหาแล้วเงียบไปทำไม หายไปไหน แล้วไอ้กระทู้ทั้งหมดที่ mod_sssลบไปน่ะ ลบไปทำไม? ล้างหลักฐานกันซะเกือบหมดแล้วค่อยกลับมาตอบ ขอเอาคำนี้มาหน่อยนะ"อย่างนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชาย"
-ไอ้ที่ตอบๆมาแบบน้ำๆหาเนื้อไม่ได้น่ะ คุณคิดเหรอว่าคนอื่นเค้าดูไม่ออกว่าพยายามบ่ายเบี่ยง เบี่ยงเบนประเด็น คนที่ขับรถพวกนี้ได้น่ะ เค้าไม่ได้โง่หรอกนะ การศึกษาต้องมี ฐานะก็ต้องมี ความบ้าก็ต้องมี ฉะนั้นไม่ต้องมาตีหน้าซื่อ
-แล้วไอ้บทบาทพ่อพระเข้ามายุติปัญหาน่ะ หยุดเถอะครับ คนเค้าดูออกว่าเสแสร้งเห็นแล้วมันตลกนะเพราะเค้าก็รู้อยู่ว่าพวกๆกัน
-แล้วจนปัจจุบันนี้ผมมั่นใจว่าพวกคุณก็ยังมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำอะไรผิดถึงแม้จะมีเหตุการณ์ลามมาจนถึงปัจจุบันแบบนี้ก็ตาม

พอแค่นี้จบ เหตุผลเดียวกับพี่ต้น bossma เพราะผมไม่หน้าด้านพอกับคนที่ด้านกว่า 

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:56:49 PM »
อ้อลืมไปครับ. ผมมีคำสอนจากรุ่นพี่ในวงการสายงานออแกไนทของผมเคยสอนผมอยางนึงครับเพราะผมเองก็เปรียบเสมือนพ่อคนนึง
" จงอย่าเอาผลประโยชมาแลกกับคำว่ามิตรภาพ"  แต่ถ้าสิ่งที่พวกคุนกำลังทำอยู่แล้วสร้างภาพว่าเพื่อส่วนรวม แต่ใจจริงแล้วหวังผลประโยชอะไรบางอย่าง แสดงว่าคุณเป็นคนที่ไร้ค่าความเป็นคน
จงอย่าเอาผลประโยชมาแลกกับคำว่ามิตรภาพ จงอย่าเอาผลประโยชมาแลกกับคำว่ามิตรภาพ จงอย่าเอาผลประโยชมาแลกกับคำว่ามิตรภาพ จงอย่าเอาผลประโยชมาแลกกับคำว่ามิตรภาพ

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:25:40 PM »
กลับมาละคร้าบพี่น้อง รู้ว่าโดนปลดแบนเมื่อตอนบ่ายๆแต่ไม่สะดวกพิมม์เอาตามนี้เลยนะ

ไม่ทราบว่าอำนาจมันมากมายนักรึไง คิดจะแบนใครมรึงก้อแบน ไอ้ที่ว่ากรูหยาบนะคิดซะด้วยนะว่าหยาบเพราะอะไรถ้าไมใช่เพราะหน้าด้านพูดไม่รู้เรื่องมาจนบัดนี้
บอกได้คำเดียวเกิดมาไม่เคยเจอใครทำทุเรศได้ขนาดนี้ แถแม่มได้ตลอดเวลา กว่าจะตอบอะไรทีก็อ้อมโลก แล้วหาสาระ ห่-เหวอะไรไมเคยได้ คำถามที่เค้าถามก็ไม่เคยตอบ
เลี่ยงบาลีอยู่นั่น คนเราถ้ามันบริสุทธิ์ใจจริงมันไม่มาทำตัวแบบที่ทำอยู่แบบนี้หรอกกรูจะบอกให้ คนเค้าเตือนแล้วว่าอะไรต้องทำปากน่ะรับได้ ครับๆตลอด แต่ไม่เคยทำสักอย่าง ไอ้ปัญหาที่มีมาตั้งแต่ปีที่แล้วจนกระทั่งคนลืมไปหมดแล้วน่ะ จำแล้วเอามาปรับปรุงรึเปล่า จนกระทั่งรับตำแหน่งของปี 2555 มาจนถึงตอนนี้น่ะถามหน่อยว่าแก้ข้อผิดพลาดของปีที่แล้วโดยการเปิดบัญชีโดยมีผุ้เซ็นร่วมรึยัง? แล้วไอ้ที่ว่าแบนเพราะหยาบคาย หัดย้อนกลับไปดูนะว่า3พันกว่าโพสต์ของกรูที่เคยตอบมาในนี้เคยหยาบคายบ้างรึเปล่า เพิ่งมาเคยหยาบคายกะพวกมรึงเนี่ยแหละ  ใจจริงอยากจะด่ามากกว่านี้อีกเยอะนะ แต่ขอบคุณพี่ๆหลายๆท่านที่สอนให้ผมเย็นลง ยอมถอยให้คนละก้าว ณ ตอนนี้ผมถอยให้ครับ เพียงแต่ผมหน้าตาไม่ได้ดี หุ่นไม่สูงเพียว ขาแขนสั้น ฉะนั้นก้าวนึงของผมอาจจะไม่ยาวมากพอ  และสันดานผม ผมชอบคบคนที่ผลประโยชน์ ผมลงทุนคบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนในคลับนี้เพราะผมได้ประโยชน์จากบ้างหลังนี้มากมายเหลือเกิน มากจนเกินกว่าจะทนเห็นบ้านหลังนี้ต้องตกต่ำได้ขนาดนี้ ฉะนั้นแล้ว คุณและกลุ่มพวกๆของคุณทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังผมถือว่าเป็นการลงทุนที่ขาดทุนมากที่สุดในชีวิตของผม  ฉะนั้น ขอลาขาดครับ ชาตินี้พวกมรึงกับกรูอย่าได้มารู้จักมักจี่กันอีกเลย(หมายรวมถึงพวกที่อยู่ข้างหลังแต่เงียบไปทำไม่รู้เรื่องด้วย) เรื่องอะไรที่ทำๆกับกรูมากรูอโหสิกรรมให้ แต่ปัญหาทุกอย่างก็ต้องออกมาตอบให้เคลียร์อยู่ดี

-ตอนที่มีปัญหาแล้วเงียบไปทำไม หายไปไหน แล้วไอ้กระทู้ทั้งหมดที่ mod_sssลบไปน่ะ ลบไปทำไม? ล้างหลักฐานกันซะเกือบหมดแล้วค่อยกลับมาตอบ ขอเอาคำนี้มาหน่อยนะ"อย่างนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชาย"
-ไอ้ที่ตอบๆมาแบบน้ำๆหาเนื้อไม่ได้น่ะ คุณคิดเหรอว่าคนอื่นเค้าดูไม่ออกว่าพยายามบ่ายเบี่ยง เบี่ยงเบนประเด็น คนที่ขับรถพวกนี้ได้น่ะ เค้าไม่ได้โง่หรอกนะ การศึกษาต้องมี ฐานะก็ต้องมี ความบ้าก็ต้องมี ฉะนั้นไม่ต้องมาตีหน้าซื่อ
-แล้วไอ้บทบาทพ่อพระเข้ามายุติปัญหาน่ะ หยุดเถอะครับ คนเค้าดูออกว่าเสแสร้งเห็นแล้วมันตลกนะเพราะเค้าก็รู้อยู่ว่าพวกๆกัน
-แล้วจนปัจจุบันนี้ผมมั่นใจว่าพวกคุณก็ยังมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำอะไรผิดถึงแม้จะมีเหตุการณ์ลามมาจนถึงปัจจุบันแบบนี้ก็ตาม

พอแค่นี้จบ เหตุผลเดียวกับพี่ต้น bossma เพราะผมไม่หน้าด้านพอกับคนที่ด้านกว่า

หน้าไหว้หลังหลอก เป็นยังไงได้รู้กันทั่วหน้า....
คนเราถ้ามันไม่ได้จริงใจ สร้างภาพเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวจนมากมายเกินไป วันนึงก็ต้องถูกกระชากหน้ากากออกมาไม่ช้าก็เร็ว
อย่างพี่คนนึงในนี้เคยบอกกลางวงอาหารว่า "ผมโดนหลอกจนเนียนเลย.." และอีกหลายๆคนก็ตอบตามไปว่า "โดนกันทุกคนครับพี่!!!"
ผมเคยมองแบงค์สมัยที่ยังเป็นเพียงสมาชิกคนนึงที่เคยอยู่ในชมรมนี้ คุณสร้างภาพให้เป็นคนที่น่ารักมาก อัธยาศัยดี สุภาพ ไม่นึกเลยว่าพอได้เข้าไปคลุกคลีการทำงาน หรือเพียงแค่ใส่หัวโขนประธานคลับเข้าไปเท่านั้น คุณกลับเปลี่ยนเป็นคนล่ะคนเลยทีเดียว.. ผมเสียดายกับแบงค์คนเดิมจริงๆ (หรือจริงๆสันดานเป็นแบบนี้หว่า)

จุงใจคน มันไม่ง่ายเหมือนจูงวัวจูงควายน๊ะ.. สมาชิกทุกคนในนี้มีสมอง มีความคิด กรุณาให้เกียรติสมาชิกในนี้ด้วยครับ

ส่วนพวกเบื้องหลัง เลวยังไงเลวไม่เคยเปลี่ยน ไม่ขอเอ่ยถึงชื่อให้เป็นเสนียดแล้วกัน ขนาดจนทุกวันนี้ัยังไม่โผล่หัวออกมาช่วยหุ้นส่วนหรือน้องคุณเลย...

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:25:30 PM »
ผมจำได้แบ็งคิเคยโพสไว้ว่า. ยอมรับในผลโหวต. อย่าลืมประโยคนี้นะครับ. ลูกผู้ชายพูดแล้วคำไหนคำนั้นนะครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:53:08 PM »
นึกแล่วเชียวว่าต้องออกมารูปแบบนี้ ได้รับข่าวจากเพื่อนเตีย เหอะๆ ผลประโยชคงเยอะ หรือไม่คงกลัวไล่เช๊คบิลตามหลังเพราะทำไว้เยอะ. 
ต่อแต่นี้ไปยกให้พี่ปูพี่อั๋นและรุ่นพี่หลายๆท่านจัดการนะครับ. รุ่นน้อยอย่างกระผมขอ"หยุดชั่วคราว"
เพราะหน้ากระผมไม่ด้านพอที่จะพูดกับคนที่ด้านกว่า :bbbear_19:

ตามนั้นลูกพี่ :bbbear_29:

......แล้วแต่ปุ๊.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 09:53:41 PM โดย ---น้ำตาเสือดำ--- »