ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเล,,เครื่องไม่โบ เกียร์ธรรมดา อยากมีโบขอถามผู้รู้  (อ่าน 1627 ครั้ง)

ออฟไลน์ benze

• *
  • Popular Vote : 0
  • การให้ที่แท้จริง,,คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ
คือผมได้รถมาจากพ่อครับเป็น นิว เลกาซี่ BD (น่าจะใช่) เครื่องธรรมดาไม่มีเทอร์โบ เกียร์ออโต้ คือผมใหม่มากกับรถซูบารุหรือแทบไม่รู้เรื่องอะไรเลย คือผมอยากจะทราบว่าเครื่องตัวนี้เอาไปเซ็ตเทอร์โบได้ไหมหรือว่าควรระเปลี่ยนเครื่องครับ เพราะว่าขับแล้วมันรู้สึกไม่ปู๊ดปร๊าดเลย เลยอยากจะมีหอยกับเค้าบ้าง แล้วค่าใช้จ่ายต้องใช้เท่าไหร่ยังไงฝากเพื่อนสมาชิกตอบด้วยครับ  :bbbear_27: :bbbear_27:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:26:00 AM โดย benze »
การให้ที่แท้จริง,,คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

• *
  • การให้ที่แท้จริง,,คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ
Re: นิวเล,,เครื่องไม่โบ เกียร์ธรรมดา อาจมีโบขอถามผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:20:21 AM »
เป็นเกียร์ออโต้นะคับ,,พอดีผมพิมพ์ด้านหน้ากระทู้ผิดครับ
การให้ที่แท้จริง,,คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

• *
Re: นิวเล,,เครื่องไม่โบ เกียร์ธรรมดา อาจมีโบขอถามผู้รู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:24:25 AM »
 :bbbear_25: :bbbear_25:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: นิวเล,,เครื่องไม่โบ เกียร์ธรรมดา อยากมีโบขอถามผู้รู้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:12:28 AM »
เซ็ทโบคงได้ราคาถูกแต่ไม่รุขับไปซ่อมไปป่าว ราคาไม่รุครับ

ลงเครื่องใหม่สายไฟครบๆดีแน่นอนแต่าราคาสูงกว่าหอมปากหอมคอก็ประมานแสนนึง
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
Re: นิวเล,,เครื่องไม่โบ เกียร์ธรรมดา อยากมีโบขอถามผู้รู้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:21:07 AM »
แนะนำนะครับ

กำเงินเล่นเครื่องเทอร์โบดีกว่าคับ  เครื่องทวิน คอขาว คอแดง ก็ได้ ทีเดียวจบครับ

เพราะถ้าจะเซ็ตเทอร์โบมันจะไม่คุ้มครับ

:bbbear_19:     :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:52:25 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีด้วยคับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:55:01 PM »
ผมทำมาแล้วครับ gc3 1600 ชนเกียร์ขับสี่ เซท vf13 ขอบอกว่าเหนื่อยครับ มันจะสนุกแค่ตอนแรกๆครับ
คายทิ้ง แฟ่ๆๆ สนุก+สะใจดีครับ  :bbbear_34: ใช้มาปีนึงก็ไม่มีปัญหาครับ อยากให้มันพังมันก็ไม่พังครับ
แต่ของผมมีปัญหาที่ o2 sensor ครับ เปลี่ยนไป2ตัว ก่อนที่จะเป็นคอแดงครับ
แต่ถ้างบถึง ผมแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องเลยดีกว่าครับ  :bbbear_17: เครื่องเดิม+โบ ผมว่ายังไงก็ไม่ถึง 200 ม้าครับ (ผิดถูกไม่รู้นะครับ ต้องขออภัย จากประสบการณ์ผมเองนะฮะ) สู้เครื่องที่ออกแบบมาโดยตรงไม่ได้หรอกครับ ส่วนค่าใช้จ่ายอันนี้ต้องเช็คดูครับ