ผู้เขียน หัวข้อ: == ชวนไป TRACKDAY โบนันซ่าเขาใหญ่ 11มีนาคม = ขอบคุณทุกท่านครับ  (อ่าน 74413 ครั้ง)

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
เพิ่มเติม...ผมพิมพ์ด้วยความรู้สึกของคนทำงานบริหารมาตลอดชีวิตการทำงาน ไม่ได้มีอคติส่วนบุคคลแต่อย่างใด ผมกล่าวหาแบงค์ในฐานะอดีตประธานชมรม Siam Subaru Society ไม่ใช่แบงค์เจ้าของร้าน Thailandpart ที่ผมเคยใช้บริการด้วย ผมค่อนข้างคลางแคลงใจว่าทำไมแบงค์คนที่ผมเคยคุย เคยปรึกษา และเคยเป็นลูกค้า ช่างแตกต่างกับแบงค์ในฐานะอดีตประธานชมรมเสียเหลือเกิน
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ Impreza lover

• *

ผมคงต้องแบกติดรถไปเองเพราะทางบริษัทไม่มีพนักงานมาดูแลเนื่องจากกระชั้นชิดเกินไป

น่าจะฝากแจกให้สมาชิกตอนลงทะเบียนพร้อมกับขอให้ติดสติกเกอร์ผลิตภัณฑ์ที่รถที่ร่วมวิ่ง และฝากเก็บรูปบรรยากาศในงานไปให้กับทางฝ่ายการตลาดของบริษัท

หรือคุณแบงค์เห็นสมควรอย่างไรครับ

เป็นแอดดิทีฟเพิ่มค่าอ็อกเทนในน้ำมันเชื่อเพลิง

9th STP Octane Booster – 350ml treats 57 litres RRP: $10.95
Octane Improvement: 97.4 (+0.6 RON)

One of the cheapest of the group, the STP was also one of the hardest to find. Auto stores either didn’t stock it, or had simply run out! Claiming to increase the octane 2-5 points, in a well-designed-for-pouring bottle, the STP – used in the ratio determined by the label – improved the octane marginally by just over half a point. A little disappointing unless you interpret STP’s claim actually meant 0.2-0.5 points. Then it’s a good result!

จากรีวิวของฝรั่งครับ

http://www.fueltechexperts.com/2008/08/08/octane-boosters-which-is-best/

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
สามารถนำมาได้ครับ เพราะ งานนี้ octane booster ที่มาเป็นสปอนเซอร์ยังไม่มีรายอื่นครับ
ผมขอแนะนำว่า นอกจากจำนวนที่กรุณาให้ทดลองกันแล้ว หากสามารถนำมาจำหน่ายในราคาพิเศษด้วยก็จะดีครับ
เพราะคาดว่า อากาศจะร้อนมาก การใส่ บูสเตอร์จะช่วยเครืองยนต์ทำงานได้ดีขึ้นครับ
อีกอย่าง อาจมีบางท่านที่จะทำการเติมน้ำมันเพิ่มเติมกันก็จะได้ เติมผสมเพิ่มได้ครับ

• *
ขอเรียนเพื่อนๆทุกท่านครับ

1
งานโบนันซ่า จะเน้นการมาสนุกกันครับ การที่เรามีรถดีๆ ได้มาวิ่งในสนามสวยๆ ชมวิว วิ่งกันพอสนุกแล้วมาเมาท์กัน
ไม่ใช่งานที่จะมาจับเวลาทำ Hotlap กันนะครับ ดังนั้น ช่วงเช้าที่มีการ Taxi ตามผู้สอนขอให้ท่านที่ไม่เคยมาสนาม
มาร่วมวิ่ง Taxi กันครับ

ระบบความปลอดภัยที่เตรียมไว้ก็มี
TAXI 4 ทีม (ผมป๊อก, มารุโกะ, บอยรถบ้าน, พี่ภพ)
แต่ละทีมจะพาผู้ตามดูไลน์สนาม ทั้งในความเร็วต่ำและ กลางๆ
ทีมงาน Safety มีคุณ แอม ทำหน้าที่ Safety สนามร่วมกับ เจ้าหน้าที่ของสนามเองอีก 2 ท่าน รวมเป็น 3 คน
อุปกรณ์ แจ้งจุดเบรคและ เลี้ยว จากทางสนามเป็น โคนส้ม โดยจะตั้งในทุกโค้งตรง APEX,  ช่วงเบรค และจุดเริ่มเลี้ยว
รถพยาบาล ตามข้อความปลอดภัยของสนาม

และทุกท่านจะต้องร่วมฟังกฏระเบียบของสนามก่อนลง
หลังจากนั้นจะให้ ท่านที่มีความชำนาญลงไปวิ่ง
ระหว่างที่ มือใหม่จะฟังเรื่องไลน์สนามกัน ต่ออีก 30 นาที

2 งานโบนันซ่านี้ ผมและทีมงานมอเตอร์สปอร์ต ขอรับทำงานอย่างดีที่สุดครับ
ขอให้เพื่อนๆ แยกแยะงานกิจกรรมครั้งนี้ออกจาก บรรยากาศที่ไม่ดีก่อนครับ
เพราะอย่าที่ได้แจ้งแล้วว่า เพื่อรักษาชื่อชมรมเราไว้ เราไม่สามารถเลื่อนได้ครับ

โดยงานนี้ผมจะจัดเป็นงานสุดท้าย แล้วค่อยรอทีมงานชุดต่อไปแต่งตั้งขึ้นมาใหม่ครับ :bbbear_19:

จากที่ได้กล่าวมาผมเชื่อว่าเพื่อนๆ จะได้สนุกกันกับงานนี้ครับ เพราะอย่างที่ท่านสมาชิกอาวุโสท่านหนึ่งบอกกับผมว่า
กลุ่มเราตั้งมาเพื่อความที่จะได้มาพบเจอคุยกันและวิ่งสนามกันเป็นหลัก ทำให้ผมสำนึกถึงความสำคัญของงานนี้ครับ

ทั้งนี้ผมยินดีรับฟังข้อที่ควร ป้องกัน ปรับปรุงเพิ่มเติมจากเพื่อนๆทุกท่านครับ

ตอนนี้อยากให้เพื่อนๆที่จะไปวิ่ง  :bbbear_33: ว่าต้องเตรียมอะไรบ้าง
รถพร้อมไหม น้ำ น้ำมัน สายพาน จะเอาไปล้างที่ไหนดี
อุปกรณ์ หมวก ถุงมือ รองเท้าหุ้มส้น ผ้าเย็น ปลอกแขน(เสื้อแขนสั้น)เสื้อเปลี่ยนอีกตัว
วิทยุเครื่องแดง กล้องถ่ายรูป ที่วัดลมยาง พัดเล็กๆ คูลเลอร์เล็กๆไว้ใส่น้ำแข็งส่วนตัวแช่ผ้าเย็น
ขนมขบเคี้ยวที่ชอบ และ เครื่องดื่มที่ชอบส่วนตัว
ถังแดงใส่น้ำมันเสริม หมวกกันแดด ร่มกันแดด เก้าอี้เล็กๆไว้นั่งพัก 
ทำนองนี้ :bbbear_27:
แล้วเตรียมมาสนุกด้วยกัน อาทิตย์นี้แล้ว :bbbear_25:

ป๊อก
Impreza lover
กรรมการ มอเตอร์สปอร์ท

• *
จากที่มีเพื่อนๆจำนวนมากโทรมาให้กำลังใจ :bbbear_16: แถมแจ้งว่า มีอะไรให้ช่วย ก็บอกเลยนะ

ผมขอแจ้งในเวปนี้เลยว่าผมขอ :bbbear_19:ให้เพื่อน ที่ได้ไปโบนันซ่าด้วยกัน ช่วยผม ดูแลพูดคุยกับสมาชิกใหม่ๆ
เพราะบางท่านไม่เคยมา บางท่านเคยมาแล้ว แต่ ยังไม่สนิทสนมกัน แต่ยังไม่ค่อยคุย

อีกทั้งตัวผมและ กรรมการท่านอื่นๆ มีภาระกิจต้องดูแลงานในส่วนอื่นๆ อาจจะไม่สามารถเข้าถึงทุกท่านได้

สำหรับสมาชิกใหม่ๆ ผมเชิญให้ท่านเข้ามาพูดคุยกัน มาเดินๆดูรถเพื่อนๆก็ได้
และคำที่เริ่มต้น หากคิดไม่ออก ก็ (รถสวยนะครับ ทำอะไรมาบ้าง) เท่านั้น
กว่าจะบอกกันหมดก็ หมดวันละครับ :bbbear_32:

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
เยี่ยมยอดมากครับพี่ป๊อก

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนด้วยนะครับ

ขอให้สนุกกันทุกคนนะครับ

:bbbear_34:
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
อยากทราบว่าสนามนี้ใกล้ไกลจากปํ๋มขนาดไหนครับ จะได้วางแผนการเตรียม/เติมน้ำมันได้ถูก  ขอบคุณครับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
 ขับดีๆ นะพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ด้วยความห่วงใย รัก subaru คาบผม

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
ขอขอบคุณผู้ให้การสนับสนุน ดังนี้ครับ
MIT = ของรางวัลและของแจกผู้เข้าร่วมงาน
อู่ forevershop = น้ำมันเครื่อง selenia รุ่น touring 5W-50 ขนาด 5 ลิตร จำนวน 2 รางวัลครับ

เรื่องรายละเอียดของสปอนเซอร์และบัญชีทั้งหมดซึ่งดูแลโดยคุณยีน the genie จะมีการโพสแสดงให้สมาชิกเห็นหลังจบงาน trackday ที่โบนันซ่าครับ

พี่เมย์อาจมีความรู้สึกเช่นที่กล่าวมานั้นได้ แต่ในความจริงแล้วผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียในเรื่องของสปอนเซอร์และเงินค่าสมัครแต่อย่างใดครับ

ในตอนนี้ ผมและทีมงานทุกท่านตั้งใจที่จะดำเนินงาน trackday ให้ดีที่สุดและสำเร็จลุล่วงไปก่อน แล้วจะได้มีนัดประชุมใหญ่หลังจากงานนี้ครับ

ซึ่งผมจะได้ประสานงานกับทางพี่ต่ายและทีมงานเพื่อแจ้งวันนัดประชุมล่วงหน้านะครับ

ผมขอเสนอความเห็นให้กับแบงค์หน่อยนะครับ

ผมเองก็โอนเงินเข้าบัญชีแบงค์สำหรับงานนี้ โดยส่วนตัวผมไม่มีอะไรติดใจกับเรื่องนี้ เพราะผมจ่ายแล้วไปวิ่ง มีอาหารทาน เหลือทำบุญ ไม่ได้คิดมาก แต่อย่างที่หลายๆ คนกังวลเรื่องความโปร่งใสกับการบริหารจัดการเงินซึ่งผมว่าก็เป็นเรื่องที่ควรให้ความสำคัญด้วยเช่นกัน

ถ้าแบงค์ให้ยีนส์มาช่วยดูแลทำรายงานเรื่องการเงิน แบงค์อาจจะใช้บัญชีเดิมของแบงค์ก็ได้ แต่เพิ่มชื่อผู้อื่นจะเป็นยีนส์หรือคนอื่นเข้าไปเป็นบัญชีร่วม เพราะ SSS ไม่ได้จดทะเบียนเป็นสมาคม ไม่ได้เป็นนิติบุคคลคงไม่สามารถเปิดบัญชีในนามชมรม ซึ่งรุ่นก่อนๆ เท่าที่ทราบก็ใช้บัญชีส่วนตัวกัน แต่ต้องมีการลงนามเบิกถอนร่วมกัน ไม่อย่างนั้นคงไม่เป็นประเด็นอย่างที่เป็นอยู่ถ้า SSS มีบัญชีอยู่แล้วก็ส่งต่อจากรุ่นสู่รุ่นได้เลย 

ที่สำคัญต้องเป็นบัญชีที่ใช้สำหรับงานของ SSS เท่านั้น เพื่อสามารถแสดงรายการเดินบัญชีได้อย่างชัดเจน

โดยส่วนตัว ผมไม่คิดว่าจะมีใครกล้ายักยอกเงินชมรมนะ เพราะถ้าหากติดตามแล้วมีมูลจริงๆ มันอาจจะเป็นคดีอาญาฐานฉ้อโกง และหรือ ยักยอกทรัพย์ มีโทษจำคุก มันไม่คุ้มกันแน่ๆ

ด้วยความเป็นห่วงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 02:15:13 AM โดย POP_EMS »

ออฟไลน์ PadetP21

• *

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
จากที่มีเพื่อนๆจำนวนมากโทรมาให้กำลังใจ :bbbear_16: แถมแจ้งว่า มีอะไรให้ช่วย ก็บอกเลยนะ

ผมขอแจ้งในเวปนี้เลยว่าผมขอ :bbbear_19:ให้เพื่อน ที่ได้ไปโบนันซ่าด้วยกัน ช่วยผม ดูแลพูดคุยกับสมาชิกใหม่ๆ
เพราะบางท่านไม่เคยมา บางท่านเคยมาแล้ว แต่ ยังไม่สนิทสนมกัน แต่ยังไม่ค่อยคุย

อีกทั้งตัวผมและ กรรมการท่านอื่นๆ มีภาระกิจต้องดูแลงานในส่วนอื่นๆ อาจจะไม่สามารถเข้าถึงทุกท่านได้

สำหรับสมาชิกใหม่ๆ ผมเชิญให้ท่านเข้ามาพูดคุยกัน มาเดินๆดูรถเพื่อนๆก็ได้
และคำที่เริ่มต้น หากคิดไม่ออก ก็ (รถสวยนะครับ ทำอะไรมาบ้าง) เท่านั้น
กว่าจะบอกกันหมดก็ หมดวันละครับ :bbbear_32:

ผมว่าเรามาช่วยสร้างบรรยากาศดีๆกลับมาเหมือนเมื่อก่อนกันดีกว่าครับ
ทั้งท่านที่ได้ลงชื่อและไม่ได้ลงชื่อ....เมื่อก่อนคนไม่ได้ลงชื่อวิ่ง..ยังไปมากกว่าคนวิ่งซะอีก...
ใครไม่วิ่งก็มาปูเสื่อเม้าท์กันไป....เมากันไป....ใครมีอะไรก็มาแบ่งกันแชร์...ท่านไหนขับเก่งๆก็ให้Taxi กันไป...บอกลายทุกเม็ด
งานTrackdayเราโดยส่วนมากไม่เคยแบ่งพรรคแบ่งพวก.....ไม่ว่าจะเป็นรถต่างยี่ห้อ ต่างสังคม ต่างชนชาติ....

นี้ละครับคือ SSS Charity Trackday รวมแรงรวมใจกัน

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
ขอบคุณมากพี่ปอกที่ดูแลเพื่อนใหม่พี่เก่าให้กับมาเหมือนเดิมตามแบบ sss and ตามที่คุณpick comment .  :bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: 

ออฟไลน์ jazz_im

• *
  • Popular Vote : 4
อีก2วันก็ได้ไปแล้ว :bbbear_25:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
รายละเอียดในเรื่องการเงิน เดี๋ยวคุณยีนจะมาชี้แจงนะครับ

รายการของแจกและของรางวัลครับ

Motorimage
- เสื้อยืด 50 ตัว
- หมวก STi 10 ใบ
- ร่ม motorimage 5 คัน

Forever Shop
- น้ำมันเครื่อง selenia รุ่น touring 5W-50 (5 ลิตร) 2 รางวัล

ขอขอบคุณผู้ให้การสนับสนุนไว้ ณ โอกาสนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 12:35:17 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เรื่องการจัดแทรคเดย์ให้กับสมาชิก ผมเห็นด้วยกับทีมงาน เพราะจริงๆ สมาชิกและทีมงานหลายท่านก็ไม่ได้เกี่ยวกับการขับไล่ประธานด้วย

แต่อยากจะรู้ว่าสมาชิกที่มีตัวตนกว่า 100 คนลงคะแนนโหวดขับไล่ แบงค์ ให้ออกจากตำแหน่งประธานชมรม แล้วแบงค์ยังจะหน้าด้านหน้าทนใช้คิดว่าตัวเองยังเป็นประธานชมรมไปได้อีกนานแค่ไหน
สุดท้ายเรื่องราวของแบงค์แทนที่จะเป็นเรื่องราวที่อยู่ภายในชมรม ตอนนี้ก็แพร่กระจายไปสู่ชมรมคาร์คลับอื่นๆอย่างทั่วถึงแล้ว
การที่แบงค์จะดื้อดึงคำว่าประธานให้อยู่กับตัวเองคงดีแต่ทำให้ชมรมเสื่อมเสียไปทุกๆวัน

น่าแปลกใจที่ คำถามต่างๆที่สมาชิกสอบถาม มันไม่ใช่เรื่องที่เป็นความลับหรือตอบไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว
แต่แบงค์กลับเลือกที่จะไม่ตอบ โดยเฉพาะเรื่องเงินชองชมรม ซึ่งเป็นเงินของสมาชิกที่ควรจะต้องชี้แจงโดยเร็ว
การกระทำเช่นนี้หลายคนไม่ว่าจะเป็นสมาชิกในคลับหรือ คนที่อยู่นอกคลับ ก็กล่าวถึงทรัพสินของชมรมและสมาชิกอย่างกว้างขวาง ไม่ว่าจะเป็นเงินหรือ website
เพราะการที่เก็บเงินคนอื่นไว้กับตัวเอง โดยไม่ชี้แจงใดใดเช่นนี้ มันดูไม่มีความโปร่งใส และมีลับลมคมในมากๆ
โดยเฉพาะพฤติกรรมต่างๆของแบงค์ที่ผ่านมา ไม่สร้างความน่าเชื่อถือให้กับตัวแบงค์และเบื้องหลังเลย

หลังจากงานแทรคเดย์เสร็จสิ้น และยังไม่มีการลาออกอย่างเป็นทางการของแบงค์
จะขอทำการเปิดกระทู้เพื่อปลดประธาน อย่างเป็นทางการต่อไป
และจะดำเนินการชี้แจงการปลดประธานชมรมฯ ในหน้าเว็บไซด์ของชมรมคาร์คลับอื่นๆต่อไป เพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 03:04:24 PM โดย Hiter »

• *
เรื่องการจัดแทรคเดย์ให้กับสมาชิก ผมเห็นด้วยกับทีมงาน เพราะจริงๆ สมาชิกและทีมงานหลายท่านก็ไม่ได้เกี่ยวกับการขับไล่ประธานด้วย

แต่อยากจะรู้ว่าสมาชิกที่มีตัวตนกว่า 100 คนลงคะแนนโหวดขับไล่ แบงค์ ให้ออกจากตำแหน่งประธานชมรม แล้วแบงค์ยังจะหน้าด้านหน้าทนใช้คิดว่าตัวเองยังเป็นประธานชมรมไปได้อีกนานแค่ไหน
สุดท้ายเรื่องราวของแบงค์แทนที่จะเป็นเรื่องราวที่อยู่ภายในชมรม ตอนนี้ก็แพร่กระจายไปสู่ชมรมคาร์คลับอื่นๆอย่างทั่วถึงแล้ว
การที่แบงค์จะดื้อดึงคำว่าประธานให้อยู่กับตัวเองคงดีแต่ทำให้ชมรมเสื่อมเสียไปทุกๆวัน

น่าแปลกใจที่ คำถามต่างๆที่สมาชิกสอบถาม มันไม่ใช่เรื่องที่เป็นความลับหรือตอบไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว
แต่แบงค์กลับเลือกที่จะไม่ตอบ โดยเฉพาะเรื่องเงินชองชมรม ซึ่งเป็นเงินของสมาชิกที่ควรจะต้องชี้แจงโดยเร็ว
การกระทำเช่นนี้หลายคนไม่ว่าจะเป็นสมาชิกในคลับหรือ คนที่อยู่นอกคลับ ก็กล่าวถึงทรัพสินของชมรมและสมาชิกอย่างกว้างขวาง ไม่ว่าจะเป็นเงินหรือ website
เพราะการที่เก็บเงินคนอื่นไว้กับตัวเอง โดยไม่ชี้แจงใดใดเช่นนี้ มันดูไม่มีความโปร่งใส และมีลับลมคมในมากๆ
โดยเฉพาะพฤติกรรมต่างๆของแบงค์ที่ผ่านมา ไม่สร้างความน่าเชื่อถือให้กับตัวแบงค์และเบื้องหลังเลย

หลังจากงานแทรคเดย์เสร็จสิ้น และยังไม่มีการลาออกอย่างเป็นทางการของแบงค์
จะขอทำการเปิดกระทู้เพื่อปลดประธาน อย่างเป็นทางการต่อไป
และจะดำเนินการชี้แจงการปลดประธานชมรมฯ ในหน้าเว็บไซด์ของชมรมคาร์คลับอื่นๆต่อไป เพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน

หลังจาก Trackday ค่อยว่ากัน :bbbear_19:
ตอนนี้ ขอความร่วมมือทุกท่าน ทำเพื่อชื่อสมาคมเราอีกครั้งนะครับ
 :bbbear_26:
ปรกติผมก็เป็นคนคุยไม่เก่ง อาศัยเดินกะคนคุยเก่งๆฟังๆเค้าไปเรื่อยๆ
แต่ผมจะพยายามให้ดีที่สุดครับ