ผู้เขียน หัวข้อ: แมว 1.5 ทำอะไรเพิ่มเติมได้บ้างครับ (แมวมือใหม่)  (อ่าน 2500 ครั้ง)

ออฟไลน์ bessguitar

• *
  • Popular Vote : 0
1. ทำท่อใหม่ได้ไหมครับ(เดิมๆมันไม่ค่อยเร้าใจ) ใช้ของอะไรดีครับ(ขอแท้ๆ) หรือว่าต้องทำทั้งยวงตั้งแต่ header เลยครับ
2. ด้านเครื่องยนต์ เราสามารถเพิ่มสมรรถณะ อะไรได้บ้างครับ
3. ช่วงล่างสามารถปรับแต่งอะไรบ้างครับ

ไม่เน้นโปรเจคใหญ่โตเช่นลงเครื่องใหม่
แค่อยากเปลี่ยนแปลงความรู้สึกให้สนุกๆขึ้น

งบไม่ได้จำกัดอะไรครับ ทำเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 01:40:58 PM โดย bessguitar »

ออฟไลน์ papsiza

• *
  • Popular Vote : 0
Re: แมว 1.5 ทำอะไรเพิ่มเติมได้บ้างครับ (แมวมือใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:25:57 PM »
เข้ามารอฟังด้วยคนครับ    emo77o

ออฟไลน์ YedKay

• *
  • Popular Vote : 2
Re: แมว 1.5 ทำอะไรเพิ่มเติมได้บ้างครับ (แมวมือใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:37:51 PM »
พักกลางออก

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:39:08 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=86907.0

ลองเข้าไปอาบกะทู้นี้ดูครับ น่าจะได้อะไรกลับไปแน่นอนครับ   emo65o emo65o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:40:08 PM »
เคยเห็นในหนังสือ option ไทย ใส่กล่องปรับอะไรสักอย่างของ Greddy (อาจเป็นกล่องจูนอีกแบบ) ติดตั้ง 2 กล่องคู่ ที่มีลักษณะเป็น real time ประมาณนี้ ช่วยให้แรงขึุ้นได้
ถ้าไม่ลืมจะไปค้นมาอีกทีนะครับ เขาทำกับเครื่อง 1.5 ด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 01:05:31 PM »
ผมก็ขับเเมวอยู่นะครับ  อันดับเเรกเลยผมว่านะ ใส่พวกเหล็กกันโครงก่อนเลย เเละตามด้วยโชคดีๆๆสักชุดหนึ่ง

เรื่องท่ออะครับผมใช้ AVO อยู่ก็โอเคนะ   mush24 เเต่จะให้เป็นเหมือนรุ่นก่อนๆๆก็คงยากอะครับ

ความเเรง ผมว่าต้องเปลี่ยนเครื่องอะครับน่าจะดีที่สุด รองดูหลายๆๆทางนะครับ  emo65o emo65o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 01:06:16 PM โดย Catkennel »
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 06:50:24 AM »
ทำขับหลังครับ ฮิฮิ (เหมือนญี่ปุ่นไง ทีแรกผมก็คิดจะทำนะ แต่มานั่งคิดแล้วตรูจะซื้อรถขับสี่มาทำไมฟะนั่น)
จริงๆ แมวพันห้าเดิมๆ ถ้าจะสนุกผมว่ายังพอทำได้นะ อาจจะหาเฮดเดอร์ดีๆสักชุด (ของเดิมเล็กมากๆครับ)
กรองอากาศแบบแทนของเดิมเน้นนะครับว่าแทนของเดิมก็พอ ถ้าตีท่อใหม่ใส่กรองลูกใหญ่มีน้องในคลับทำมาแล้วไฟเช็คเอ็นจิ้นขึ้นด้วยหล่ะ  mush37
หลอกคันเร่งไฟฟ้าสักนิด ชีวิตก็น่าจะสนุกขึ้นครับ ต้องถามแบงค์ว่ากล่อง EL15 รีแฟลชได้ยัง ถ้าได้ น่าทำครับ

อีกอย่างไม่ได้เกี่ยวกับความแรง แต่คิดว่าช่วยให้ส่วนผสมมันเข้าท่าขึ้น ไปหากระทู้อุด ERG วาล์วดูครับ แนะนำเพื่อนๆแมวไปหลายท่านแล้ว
แต่ที่พูดๆมาเนี่ยเกียร์ธรรมดานะครับ ถ้าเกียร์ออโต้ไม่ค่อยยุ เกียร์มันอืดจริงๆ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา