ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจsubaruแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 7727 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: สนใจsubaruแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:10:02 AM »
ขอบคุุณทุกคำแนะนำครับ  เรื่องศูนย์บริการนี่ก็น่าหนักใจไม่น้อยนะครับ ถ้าเกิดมีปัญหากลางทาง   เพราะศูนย์มีน้อยมาก 

ส่วนแรื่องที่ว่าไม่แรงนี่ Impreza Hatchback 2.0 AT มันจะโดนcivicสวนไหมอ่า เพราะที่เคยๆขับcivic04 LPGอยู่ก็มันส์พอควรแต่ปลายไหลไป200กว่าน่ะ
และตัวForesterไม่โบ จะโดนฟอร์จูนเนอร์สวนไหมครับ เพราะที่เคยนั่ง2.7มันก็แรงพอตัวเลย

ถ้าcivic 2.0ตัวใหม่โดนอยู่แล้วครับ อย่าว่าแต่แมวNAเลย GCคอขาวเดิมๆเกียร์ปลายๆเผลอๆยังจะโดนไปด้วยเลยครับ mush14

ออฟไลน์ ohm144

• *
  • Popular Vote : 3
  • แมวขาว อยากแรง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:33:50 AM »
ขอบคุุณทุกคำแนะนำครับ  เรื่องศูนย์บริการนี่ก็น่าหนักใจไม่น้อยนะครับ ถ้าเกิดมีปัญหากลางทาง   เพราะศูนย์มีน้อยมาก 

ส่วนแรื่องที่ว่าไม่แรงนี่ Impreza Hatchback 2.0 AT มันจะโดนcivicสวนไหมอ่า เพราะที่เคยๆขับcivic04 LPGอยู่ก็มันส์พอควรแต่ปลายไหลไป200กว่าน่ะ
และตัวForesterไม่โบ จะโดนฟอร์จูนเนอร์สวนไหมครับ เพราะที่เคยนั่ง2.7มันก็แรงพอตัวเลย

ผมใช้ 2.0 AT อยู่ครับโดนสวนหมดอะครับ ส่วนใหญ่ซื้อแมวมาไม่ว่า 1500 หรือ 2000 ทุกคนผมว่าคงซื้อมาทำต่อ มาวางเครื่อง ทำโป้งกันทั้งนั้น

ส่วนฟอร์จูนเนอร์นี่แรงมากวิ่งกันกระจายยย

หรือไปเล่น Civic 2.0 ติดแก๊ส แรง + ประหยัด ใช้ยาวๆ อะไหล่สบาย

Ford focus ดีเซล ดีนะครับ ประหยัดด้วย  แต่เห็นในเวปบ่นๆเรื่องอะไหล่อะครับ รอนาน (ต้องกล้าที่จะเล่นครับ)

นอกนั้นก็รถบ้านๆจัดปายครับ ติดแก๊สด้วย มีให้เลือกเยอะครับ 

ออฟไลน์ benz_diy

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:28:55 AM »

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:04:22 PM »
Ford Focus diesel อีกเสียงครับ ประหยัด แรง ราคาไม่แพงด้วย

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:04:11 PM »
ไม่ชอบดีเซลอ่าครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:19:28 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=foZI5lfvX80

ตอนนี้ก็อยากไปทางแนวนี้เหมือนกัน รอลุ้นfortuner  ด้วยไม่รู้จะออกขับ4เบนซิลป่าว

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:57:25 PM »
มันไม่แรงเพราะเกียร์ด้วยครับถ้าเกียร์ธรรมดาก็ขับสนุกอยู่นะ จริงๆ เครื่องบ๊อกเซอร์ N/A อยากแรงมันก็ทำได้
แค่มันอาจจะไม่ได้แรงเท่าเครื่องเทอร์โบที่ทำมาเท่านั้นเอง
มันก็ไม่ได้แย่หมดหรอก ข้อดีมันก็มีอยู่เช่นทอร์คมาเร็ว ไม่จุกจิก ขับง่าย อะไรทำนองนั้น

ดูกราฟเอาเองครับ  ตอนจูนอุด EGR วาล์วไว้ครับ....ตอนนี้เปิดให้มันทำงานเป็นปกติแล้ว กับคิดว่าจะเปลี่ยนหม้อพักปลายก่อน
ไว้เก็บตังค์ก่อนจะไปจูนใหม่ ขอแค่ 170 ที่ล้อ แรงบิด 25 พอแล้ว ขับสนุก ไม่รอรอบด้วย

จริงๆ Boxer N/A มันก็แรงได้ แค่มันไม่ค่อยเห็นใครทำเท่านั้นเอง เพราะส่วนมากไปเทอร์โบหมด
mush27 ทำไมแรงจัง แมวผมมีโบยังแค่ 145 ที่ล้อเองอะ ไปขึ้นกะเพือ่นๆ ตอนออกมาใหม่ๆ
แล้วก็ไม่กล้าไปอีกเลย (อายเค้า) mush37

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:04:30 PM »
mush27 ทำไมแรงจัง แมวผมมีโบยังแค่ 145 ที่ล้อเองอะ ไปขึ้นกะเพือ่นๆ ตอนออกมาใหม่ๆ
แล้วก็ไม่กล้าไปอีกเลย (อายเค้า) mush37
ก็แมวคันนี้ ไม่ได้แรงบนไดโน  แต่แรงบน Track ไงครับ   mush17