ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจsubaruแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 7728 ครั้ง)

ออฟไลน์ benz_diy

• *
  • Popular Vote : 0
สนใจsubaruแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:51:24 PM »
พอดีชอบรถใช้แก๊สอ่าครับ  subaru จะเป็ฯตัวเลือกที่ดีไหมครับ 

Impreza Sedan 2.0 AT ราคา 1,395,000 บาท
Impreza Hatchback 2.0 AT ราคา 1,395,000 บาท

ไม่ทราบว่าผมหาราคามาผิดรึปล่าว    แล้วมันจะแรงไหมครับ  รายละเอียดหายากมาก MT คงไม่เล่น ขับไม่คล่องครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: สนใจsubaruแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 01:26:48 AM »
ไม่ต้องไปคาดหวังกับคำว่า "แรง" เลยครับ ตราบเท่าที่มันไม่มีเทอร์โบ ก็ทำได้ไม่หนีจากรถยี่ห้ออื่นๆเครื่องพิกัด 2.0 หรอกครับ หนำซ้ำยังเปลืองน้ำมันกว่าจากระบบขับเคลื่อนสี่ล้ออีกต่างหาก  mush38

.

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:29:37 AM »
ถ้าเอาไว้ติดแก็สสำหรับซูบารุเองก็ไม่น่ายากนะคับ และคงไม่มีอะไรเสียหาย

คิดว่าถ้าอยากทำก็ได้ไม่มีปัญหาคับ

แต่ถ้าเป็นผมแล้วอยากได้รถสำหรับติดแก็ส

ผมจะหารถตลาดๆ ที่เค้านิยมดมแก็สกันมากกว่าคับ

เพราะหาอู่ หาร้าน หาอะไหล่ได้ง่ายกว่า

หรือเวลามีปัญหาก็ไม่มีอะไรยุ่งยากเพราะมีคนใช้กันเยอะ เจอกันมาเยอะแล้ว รู้กันทุกจุด

ส่วนความแรง.....มันสวนทางกับความประหยัดอยู่แล้วคับ

mush21 mush21 mush21

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:04:40 AM »
ไม่ต้องไปคาดหวังกับคำว่า "แรง" เลยครับ ตราบเท่าที่มันไม่มีเทอร์โบ ก็ทำได้ไม่หนีจากรถยี่ห้ออื่นๆเครื่องพิกัด 2.0 หรอกครับ หนำซ้ำยังเปลืองน้ำมันกว่าจากระบบขับเคลื่อนสี่ล้ออีกต่างหาก  mush38

.
เห็นราคามันใกล้ๆเจ้าฟอร์จูนเนอร์ฺก็เลยลองดูไว้เป็นตัวเลือกแถมยี่ห้อนี้มันจะได้ขับ4มาให้ใช้งานด้วย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:41:55 AM »
เห็นราคามันใกล้ๆเจ้าฟอร์จูนเนอร์ฺก็เลยลองดูไว้เป็นตัวเลือกแถมยี่ห้อนี้มันจะได้ขับ4มาให้ใช้งานด้วย  ขอบคุณครับ

ถ้างบประมาณขนาดนี้ไม่ลองดู Subaru Forester Turbo มือสองดูหละครับ น่าจะตอบโจทย์คุณทุกอย่าง ขับสี่ , แรง , ราคาอยู่ในงบ ..........

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:48:13 AM »
ขอบคุณมากครับพี่  มือสองดูยังไม่ค่อยเป็น ศึกษากันอีกยาวเลย  โดยส่วนตัวชอบแนว Impreza Hatchback อ่าครับ ไม่นั้นก็ไปทาง SUV PPVเลยอ่าครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:52:09 AM »

ราคาใกล้กับ Fortuner แต่วัตถุประสงค์การใช้งาน คนละอย่างนะครับ ลองตั้งหลักให้ดีนะครับ ว่าต้องการใช้เพื่อวัตถุประสงค์อะไร

ขับ 4 ที่ต้องการ ต้องการเพื่ออะไร จุดประสงค์แบบไหน

ต้องการรถติดแก๊ส ลองมองหารถตลาดกว่านี้ดีกว่าไหม ราคาถูกกว่าครึ่งๆ

อิมไม่มีโบ ลืมคำว่าแรงไปได้เลย โดนซีวิคแซงเอาดื้อๆ แล้วจะเครียด

ตัดสินใจดีๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ
 emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:19:59 PM »
มันก็มีคนเอาไปติดแก๊สนะครับ แต่ตัว แมวสองพันเกียร์ออโต้ วิ่งไม่สนุกนะครับ บอกไว้ก่อน
หารถตลาดดีกว่าครับ ถ้าชอบห้าประตู แล้วอยากได้ช่วงล่างดีๆ ลองมองพวกมาสด้าสาม ฟอร์ดโฟกัส อะไรเทือกนั้นน่าจะดีกว่านะครับ

ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 01:39:00 PM »
ราคาใกล้กับ Fortuner แต่วัตถุประสงค์การใช้งาน คนละอย่างนะครับ ลองตั้งหลักให้ดีนะครับ ว่าต้องการใช้เพื่อวัตถุประสงค์อะไร

ขับ 4 ที่ต้องการ ต้องการเพื่ออะไร จุดประสงค์แบบไหน

ต้องการรถติดแก๊ส ลองมองหารถตลาดกว่านี้ดีกว่าไหม ราคาถูกกว่าครึ่งๆ

อิมไม่มีโบ ลืมคำว่าแรงไปได้เลย โดนซีวิคแซงเอาดื้อๆ แล้วจะเครียด

ตัดสินใจดีๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ
 emo64o

แต่เลกาซี่ไม่มีโบ อิมขึ้นไม่ได้อ่ะ mush26
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 05:03:09 PM »
ดูวัตถุประสงค์การใช้งานเป็นหลักดีกว่าครับ ว่ารถคันนี้ใช้่เพื่อการอะไร

- ใช้ประจำวัน
- ต้องการรถแบบไหน sedan 4 ประตู , 5 ประตู , SUV
- อย่าลืมมองเรื่องการซ่อมบำรุงไว้ด้วยนะครับ หากใช้ซูบารุ มันจะไม่ได้มีอู่เยอะแยะเหมือนพวกรถตลาดทั่วๆไป

ลองมองพวก ดีเซลเทอร์โบไว้ด้วยก็ดีนะครับ ทั้งประหยัด และแรง
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 05:10:03 PM »
แต่เลกาซี่ไม่มีโบ อิมขึ้นไม่ได้อ่ะ mush26

อิอิ ขึ้นได้งาย ก็เค้ากว่าจะมาได้ งั้นมาแล้วไม่ยกละกัน
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:50:56 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ ยิ่งที่บอกว่าไม่มีโบไม่ได้แรงอย่างที่คิด

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 05:54:36 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ ยิ่งที่บอกว่าไม่มีโบไม่ได้แรงอย่างที่คิด

มันไม่แรงเพราะเกียร์ด้วยครับถ้าเกียร์ธรรมดาก็ขับสนุกอยู่นะ จริงๆ เครื่องบ๊อกเซอร์ N/A อยากแรงมันก็ทำได้
แค่มันอาจจะไม่ได้แรงเท่าเครื่องเทอร์โบที่ทำมาเท่านั้นเอง
มันก็ไม่ได้แย่หมดหรอก ข้อดีมันก็มีอยู่เช่นทอร์คมาเร็ว ไม่จุกจิก ขับง่าย อะไรทำนองนั้น

ดูกราฟเอาเองครับ  ตอนจูนอุด EGR วาล์วไว้ครับ....ตอนนี้เปิดให้มันทำงานเป็นปกติแล้ว กับคิดว่าจะเปลี่ยนหม้อพักปลายก่อน
ไว้เก็บตังค์ก่อนจะไปจูนใหม่ ขอแค่ 170 ที่ล้อ แรงบิด 25 พอแล้ว ขับสนุก ไม่รอรอบด้วย

จริงๆ Boxer N/A มันก็แรงได้ แค่มันไม่ค่อยเห็นใครทำเท่านั้นเอง เพราะส่วนมากไปเทอร์โบหมด
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ modtuanoi

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 07:18:14 AM »
ถ้างบประมาณนี้ แนะนำให้ดู Ford focus TDci อีกซักตัวนะครับ  แรงไม่เท่าอิมเทอโบครับแต่แรงกว่ารถตลาดทั่วไปเยอะครับ ที่สำคัญประหยัดเกือบเท่ารถใช้แก๊สครับ emo64o

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:29:36 PM »
ขอบคุุณทุกคำแนะนำครับ  เรื่องศูนย์บริการนี่ก็น่าหนักใจไม่น้อยนะครับ ถ้าเกิดมีปัญหากลางทาง   เพราะศูนย์มีน้อยมาก 

ส่วนแรื่องที่ว่าไม่แรงนี่ Impreza Hatchback 2.0 AT มันจะโดนcivicสวนไหมอ่า เพราะที่เคยๆขับcivic04 LPGอยู่ก็มันส์พอควรแต่ปลายไหลไป200กว่าน่ะ
และตัวForesterไม่โบ จะโดนฟอร์จูนเนอร์สวนไหมครับ เพราะที่เคยนั่ง2.7มันก็แรงพอตัวเลย