ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นท่อไอเสียเข้ารถ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2217 ครั้ง)

ออฟไลน์ BC785

• *
  • Popular Vote : 0
ของผมเป็นอิมแวนนะครับ

เปลี่ยน ยางขอบประตูบานหลัง + ยางขอบประตูไปหมดแล้วก็ยังไม่หาย

น่าจะดูตรงไหนอีกครับ....

กลิ่นมักจะเข้าโดยเฉพาะตอนที่เร่งรอบสูงๆ กลิ่นจะเข้ามาอย่างได้ชัดเจนเลยครับ

รบกวนแนะนำทีครับ ว่าต้องดูตรงไหนอีก  emo72o

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
Re: กลิ่นท่อไอเสียเข้ารถ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:58:26 AM »
รองดูใต้คอนโซลฝั่งคนขับครับอาจจะมีรูอยู่บ้างครับ ท่อไอเสียหลังเทอร์โบอาจจะรั่วก็ได้ครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: กลิ่นท่อไอเสียเข้ารถ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:18:28 PM »
ถ้าท่อไอเสียรั่ว ในช่วงห้องเครื่องรถ กลิ่นอาจเข้าห้องโดยสาร ผ่านระบบแอร์หรือช่องเล็กๆตามผนังห้องเครื่องได้ครับ

เช็คโดยจอดรถ เปิดกระโปรง(รถ) แล้วลองดมในห้องเครื่องดูครับว่ามีกลิ่นไอเสียไหม ถ้ามีก็ซ่อมรอยรั่วที่ท่อไอเสียตรงจุดนั้นๆ

อีกกรณีคือ ช่องระบายอากาศบริเวณหลังล้อหลัง ด้านข้างตัวรถ ทั้งฝั่งซ้าย-ขวา ปกติจะมีแผ่นยางบางๆปิดไว้ เมื่อผ่านการใช้งาน

ไปนานๆอาจปิดไม่สนิท ทำให้กลื่นไอเสียเข้ารถได้ โดยเฉพาะเวลาชะลอความเร็ว ลองตรวจเช็คดูครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 04:31:22 PM »
ขอผมเป็นกลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงครับ 
ได้กลิ่นในห้องโดยสาร ตอนรอบสูงๆเหมือนกันครับ
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ   emo11o

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 06:04:18 PM »
ขอผมเป็นกลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงครับ 
ได้กลิ่นในห้องโดยสาร ตอนรอบสูงๆเหมือนกันครับ
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ   emo11o

รองหาไฟส่องใต้คอไอดี ดูครับ เอาชั่วให้ช่างรื้อดูถ้าเก่าก็เปลี่ยนไปเลยครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE