ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากไหว้พระมีเรื่องกับมอเตอไซ!โอ้  (อ่าน 4762 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bay88

• *
  • Popular Vote : 0
วันนี้หลังจากกลับ จากไหว้พระกับพ่อเเม่เเฟน เเละน้องก็มาซื้อของกิน
ผมก็ได้กลับรถเเถวๆบ้านเเละก้อมีมอเตอไซ อยู่ด้านหน้าขวานั่งซ้อน3 พ่อ เเม่ ลูกไม่ได้ใส่หมวก กันน๊อก
ผมก็รอจังหวะเขาไปพอเสร็จเขาก็ ทันใดนั้นพี่เเก เบรก เเบบโหไม่เห็นใจรถ ผมเลย( ลืมบอกไปผมเอาวีออส ติดฟิมล์80รอบคันไป)
เเละเเล้วผมก้ชน ตอนเเรก ผมก็รู้สึกไม่ดีเลยกะจะลงไปขอโทษ ทันใดนั้น ตัวพ่อ เดินลงมา ทำหน้าเป็นตูด เดินมาที่รถผมก็กะจะลงไปขอโทษ
พี่เเกกลับเดินมาทุบ รถผมของผมก็ขึ้น เพราะคันนี้ผมเก็บเงินซื้อด้วยตัวเอง พ่อ เเม่ เเฟน ผมก็บอกว่า อย่าลงไป พี่เเกก็เดินไปหยิบ หมวอกกันน็อกมา
เเละ ก็ทุปรถ ผมอยู่หลายที ลูก เมีย พี่เเกก้อนั่ง เฉยๆๆ ผมก็ได้หยิบมีดข้างประตุมา พ่อ เเม่ เเฟน น้อง ล็อกผมอย่างเเน่นบอกว่าไปๆๆผมกะว่าจะชน มอเตอไซเขาให้พัง
เพื่อจะขึ้นโรงพักเเต่เเฟนผมดึงพวงมาลัยกลับก้อเลยไม่ชน ซักพัก เสียง ดังโครม เเมร่งง ปาหมวก มาใส่รถ*อีกเเค้นๆๆๆๆๆ ผมก็เลยไปโรงพัก สน นี้ รู้จักดีครับมาบ่อย 55+
ตำรวจบอกว่านี้ที่มันทำนี่ เป็นคดีอายา ดีเเล้วที่ผมไม่ลงไปไม่งั้นอายา อีกคน เซงๆทำอะไรกับมันไม่ได้เพราะไม่ได้จดทะเบียนรถมา
ปล. ดีนะที่ไม่ใช่ อิม ไม่งั้น ยาว เเน่ๆๆ
มีพี่ๆคนไหน มีเรื่องบ้างไหม๊ครับ เล่าสู้กันฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2009, 11:03:02 PM โดย Bay88 »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: หลังจากไหว้พระมีเรื่องกับมอเตอไซ!โอ้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 03:49:33 AM »
ดีแล้วครับน้องเบย์ที่ไม่ลงอ่ะ โตแล้ว เรานิ่งๆดีกว่า คนนิ่งน่ะได้เปรียบมากกว่าคนอารมณ์ร้อนเยอะนะ
อีกอย่างถ้าลงไปแล้วมีตุ้บๆตั้บๆกัน ก็กลายเป็นแค่ทะเลาะวิวาทปรับคนละ500แค่นั้น สู้เฉยๆไว้ดีกว่าครับ เป็นผิดอาญาสำหรับอีกฝ่ายแทน
ส่วนรถที่พังก็ถือซะว่าทำทานไปละกันคร้าบบบ  ทำบุญเสร็จทำทานต่อ เริ่ด ขอให้รถกลับมาสภาพเดิมเร็วๆนะครับน้อง สู้ๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Re: หลังจากไหว้พระมีเรื่องกับมอเตอไซ!โอ้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:19:16 AM »
ดีแล้วครับน้อง อย่าไปแลกกันเลยครับไม่คุ้ม หรอก

นับว่าสงบจิตสงบใจได้ดีมาก ขอนับถือ

รถมีอะใหล่ให้ซ่อม ครับ แต่คนอะใหล่หายากนา อย่าลืม

:agree:
Think Feel Drive

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:46:27 PM »
เสียดายที่ไม่จดทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์คคู่กรณีมาด้วย
ถ้ามีก็แจ้งความข้อหา  ทำให้เสียทรัพย์   ได้อีก
ฟาดเคราะห์ไปครับ.....สิ้นเวรสิ้นกรรมกับมันไปละกันครับ

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 02:36:15 PM »
มันจะเปลี่ยนเลนตัดหน้ามาเฉี่ยวกันชนแล้วหันมามองหน้า เบื่อพวกความรู้น้อย รถใหญ่ผิดตลอด ประเทศไทย คนความรู้น้อยอำนาจมากพกปืนด้วย ตำรวจไทยเรียนจบเท่าเด็กขายเคเอฟซีดีนะที่เขาเลื่อนวุฒิแล้ว

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:13:51 PM »
ตำรวจไทยเรียนจบเท่าเด็กขายเคเอฟซีดีนะที่เขาเลื่อนวุฒิแล้ว

ไม่งั้นแย่กว่านี้อีกแน่ๆเลยคร้าบ
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:24:27 PM »
เข้าใจอารมณ์ครับ เป็นผมก็มีเดือดเหมือนกัน

เคยเจอพวกขี่มอไซค์เลวๆ ขี่ย้อนศรมาตอนตี 1 ไฟหน้าก็ไม่เปิด ผมจะเลี้ยวรถเข้าซอยบ้าน ก็กดแตรเตือนมัน  มันหันมามองหน้าแล้วทำปากขมุบขมิบ น่าจะด่าผมแหละ อารมณ์ตอนนั้นอยากจะเอายาง 33" เหยียบแม่มเลย (ตอนนั้นขี่แลนด์ครุยเซอร์อยู่) มาได้สติตอนคิดถึงพ่อ แม่ ลูก เมีย ก็คิดว่าปล่อยมันไปเถอะ กวนตีนอย่างนี้เดี๋ยวมันก็ไปตายด้วยฝีมือคนอื่น     :supergrin:

อย่าเอาอนาคตของเราไปแลกกับพวกเลวๆแบบนี้ครับ     
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ ถึงจะเด็ก เเต่เรื่อง im ไว้ใจได้

• น้องปอ
  • *
  • Popular Vote : 1
  • แก้มขาว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:55:30 PM »
เคยเจอเหมือนกานเรยพี่เบย์  เเต่ผมโดนทำกับซูบารุอ่าครับ ตอนนั้นไปเที่ยวกันกับเพื่อนไปกันสองคัน รถผมกัน กระบะไมตี้เอ็ก  ผมเจอมันขับปาดไปปาดมา มอไซนะครับ  ตอนประมาณตีหนึ่ง เเถวสนามบินน้าม  ผมก็ขับยุเฉย ยุดีๆมันก็หันมามองหน้า เเร้วมันด่าผม" ไอ้ตื๊ดๆ จะขับชนกุหรอ ไอ้ตื๊ดๆ" พอติดไฟเเดงมันลงจากมอไซมาครับ เอามือตบกระจกข้างผมพับเลย เเร้วเตะลิ้นหน้ารถผมเเตก เเร้วก็ด่าต่อ " อย่าซ่ากะ* ไอ้ตื๊ดๆ" ผมก็อารมขึ้นอย่างรุนเเรง ตอนมันจะขึ้นรถ ผมเลยบีบเเตรสัยมัน มันหยิบ รองเท้าเควี้ยงสัยรถผมที่กระจกหน้า เเร้วเดินมาถุบกระจกเเร้วก็บอกให้ผมลงมา เเน่นอนครับเด็กอายุเท่าผมลงไปมีเเต่เจ็บตัว มวยก็ไม่เป็น เลยล๊อกรถ(ยอมรับครับว่ากลัวมาก) เเร้วมันก็ขึ้นมอไซขับไป ผมด้วยความโมโหมากที่ลงไปเห็นลิ้นหน้าตัวเองเเตก จึงขอเเลกรถขับกับเพื่อน(กระบะนะคับ) เเร้วก็ออกรถขับตามไป ไปเจอไอ้คนนี้กำลังบิดCBR150 อย่างเมามัน(คิดในใจมันเมายาเเน่)
ต่อจากนั้นไม่อยากเล่าครับพี่

เข้าใจอารมมากครับพี่เบย์ :blue: :blue: :blue:
ถ้าเป็นพี่ๆจะมีวิธีป้องกันอย่างไรบ้างหรอครับ

:aysmile: :aysmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 08:00:19 PM โดย ถึงจะเด็ก เเต่เรื่อง im ไว้ใจได้ »

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 08:25:44 PM »
เป็นผมก็ทนไม่ได้เหมือนกันครับพี่เบย์ ผมคงชุนขาดตั้งแต่วินาทีที่คนนั้นทุบกระจกด้วยหมวกกันน๊อกและจะลงไปวางหมัดแล้วครับ (ยอมไม่ได้ มาทุบรถทำไม ในเมื่อคุณยังไปฟังคำอธิบายจากอีกฝ่ายสักคำ) ยังไม่เคยเจออะไรแบบนี้ แต่ก็เข้าใจความรู้สึกพี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 08:30:59 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:31:37 PM »
เคยเจอเหมือนกานเรยพี่เบย์  เเต่ผมโดนทำกับซูบารุอ่าครับ ตอนนั้นไปเที่ยวกันกับเพื่อนไปกันสองคัน รถผมกัน กระบะไมตี้เอ็ก  ผมเจอมันขับปาดไปปาดมา มอไซนะครับ  ตอนประมาณตีหนึ่ง เเถวสนามบินน้าม  ผมก็ขับยุเฉย ยุดีๆมันก็หันมามองหน้า เเร้วมันด่าผม" ไอ้ตื๊ดๆ จะขับชนกุหรอ ไอ้ตื๊ดๆ" พอติดไฟเเดงมันลงจากมอไซมาครับ เอามือตบกระจกข้างผมพับเลย เเร้วเตะลิ้นหน้ารถผมเเตก เเร้วก็ด่าต่อ " อย่าซ่ากะ* ไอ้ตื๊ดๆ" ผมก็อารมขึ้นอย่างรุนเเรง ตอนมันจะขึ้นรถ ผมเลยบีบเเตรสัยมัน มันหยิบ รองเท้าเควี้ยงสัยรถผมที่กระจกหน้า เเร้วเดินมาถุบกระจกเเร้วก็บอกให้ผมลงมา เเน่นอนครับเด็กอายุเท่าผมลงไปมีเเต่เจ็บตัว มวยก็ไม่เป็น เลยล๊อกรถ(ยอมรับครับว่ากลัวมาก) เเร้วมันก็ขึ้นมอไซขับไป ผมด้วยความโมโหมากที่ลงไปเห็นลิ้นหน้าตัวเองเเตก จึงขอเเลกรถขับกับเพื่อน(กระบะนะคับ) เเร้วก็ออกรถขับตามไป ไปเจอไอ้คนนี้กำลังบิดCBR150 อย่างเมามัน(คิดในใจมันเมายาเเน่)
ต่อจากนั้นไม่อยากเล่าครับพี่

เข้าใจอารมมากครับพี่เบย์ :blue: :blue: :blue:
ถ้าเป็นพี่ๆจะมีวิธีป้องกันอย่างไรบ้างหรอครับ

:aysmile: :aysmile:

เคสนี้ หนักจิง เอาไป  :cranium: :cranium: :cranium: :cranium: :cranium:(๕ กะโหลก)

ลองหั้ยมันเจอคนจิง โดนลั่นแน่ๆ

ออฟไลน์ asdf

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:04:39 PM »
มันจะเปลี่ยนเลนตัดหน้ามาเฉี่ยวกันชนแล้วหันมามองหน้า เบื่อพวกความรู้น้อย รถใหญ่ผิดตลอด ประเทศไทย คนความรู้น้อยอำนาจมากพกปืนด้วย ตำรวจไทยเรียนจบเท่าเด็กขายเคเอฟซีดีนะที่เขาเลื่อนวุฒิแล้ว

จริงด้วยตำรวจโง่จริงๆ ตำรวจไม่โง่รถคงไม่ชนกันหรอก

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:06:02 PM »
เคยโดนเหมือนกันครับ   ผมขับรถมาจากมีนบุรีไปบางกะปิ พอถึงโค้งก่อนถึงหมูบ้านสหกรณ์ด้วยความที่เราขับมาเร็วก็ตัดโค้งจากขวาสุดมาเลน2ตอนที่ตัดโค้งเห้นแล้วครับว่ามีมอไซค์ขับช้ามากอยุ่ที่เลนซ้ายสุด แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรเนื่องจากถนนโล่งมากและเราอยุ่ไกลจากมอไซค์คันที่ว่ามาก
ขนาดตั้งวงเตะตะกร้อได้เลย แต่แล้วพอรถผมมาติดไฟแดง มันก็ตามมาจอดเทียบข้างเลยครับ แล้วทำปากขมุบขมิบพร้อมมองหน้าผม ผมเลยลดกระจกลงแล้วถามว่ามีอะไรครับ
อารมณ์ตอนนั้นคิดว่า พลเมืองดีมาบอกว่ามีอะไรเกิดขึ้นกับรถเราเช่นยางแบน ประมาณนี้นะครับ
แต่แล้วไม่ใช่เลย  คำที่ได้ยินมันบอกว่า      ......... ขับรถให้มันดีๆๆหน่อย แล้วมันก็ขี่ฝ่าไฟแดงไปซะงั้น ผมงงครับมันมาบอกว่าขับรถให้ดีๆๆหน่อยแล้วมันฝ่าไฟแดงซะเอง
พอเขี่ยวปัปผมก็ออกตามเลยเห็นมันขี่เอื้อยๆๆ อยู่เลนซ้ายสุดแวปแรกในสมองคิดว่าจะปาดให้ขึ้นฟุตบาทไปเลยนะครับ
แต่ตอนที่กำลังจะทำมันผุดขึ้นมาในสมองนะครับว่า ถ้ามันตายเราซวยอีก คุ้มไหมที่จะไปแลกกับคนพวกนี้นะครับเลยทำให้สงบไปได้บ้างนะครับรถคันเร่งลงแล้วไปทำงานที่เราตั้งใจจะทำต่อนะครับ
เลยอยากจะบอกเพื่อนๆว่าบ้างครั้งการตอบโต้เพื่อรักษาสิทธิ์ของเรามันควรกระทำแต่บ้างครั้งก็ต้องปล่อยๆๆมันไปครับ มันไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:14:46 AM »
ผมว่าพี่ อารมเย็นแล้วนะเนี่ย

ผมว่าอยู่นิ่งๆไว้ดีกว่าครับ อย่าเอาอนาคตไปเสียกะมันเลย

ถ้าเป็นผม ผมกลัวห้ามตัวเองไม่อยุ่  :lol:

อย่าสร้างปัญหา ให้เป็นปัญหาเลยครับ

ปล่อยไอ้พวกแบบนี้มันไปเจอ ตอ เอง เดวมันก็รุ้  :disagree:

ออฟไลน์ Bay88

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:04:36 AM »
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับพี่ๆ

ตอนนี้ผมไม่ได้คิดอะไรเเล้วครับถือว่าทำบุญไปครับ
เครมเรียบร้อยเเล้วครับ โดนไป
1 กันชนหน้าเปลี่ยนใหม่
2 คิ้วกันสาด มันเอาหมวกตีสะเเตกเลย 55+
3 หลังคา ตีเเตกไม่ว่าปาจนบุบเลย
4 กันฃนหลัง +อันนี้เเถม จะเครมอยู่เเล้ว55

พุธโท พุธโท พุธโธ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:08:53 AM »
การแสดงความคิดเห็นไม่ได้เป็นเรื่องที่ผิดครับ

แต่การแสดงความเห็นโดยที่ไปกระทบหรือดูถูกผู้อื่นนั้น ผมว่าไม่เหมาะสมนะครับ

ผมมองว่าคนใช้ซูบารุเป็นปัญญาชนนะครับ ยังไงรบกวนแสดงความเห็นกันโดยไตร่ตรองกันซักนิดนะครับ

ขอบคุณครับ :agree:

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!