ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความคิดเห็นของท่านที่ไป Safety Driving by อ.อั๋น  (อ่าน 5965 ครั้ง)

ออฟไลน์ kong

• *
  • Popular Vote : 0
อยากจะถามความคิดเห็นครับ ชอบอะไร ไม่ชอบอะไร ออกความเห็นได้เต็มที่ครับ ยิ่งละเอียดยิ่งดีครับ  :wavey:

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
Re: อยากทราบความคิดเห็นของท่านที่ไป Safety Driving by อ.อั๋น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:16:20 AM »
ผมมีความคิดเห็นว่า

เสียดายที่ไม่ได้ไปอ่ะครับ  :bawling:

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
Re: อยากทราบความคิดเห็นของท่านที่ไป Safety Driving by อ.อั๋น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:32:18 AM »
อยากให้มีตารางการอบรมเลยครับ  ( แบบว่า Basic ปีละสองครั้ง เดือนนี้เดือน intermediate ปีละครั้ง ไรแบบเนี่ย )  แบบแยกเป็นขั้นๆ เป็น Basic , intermediate , Advance  เป็นระดับเพราะอย่างที่ได้คุยกับผู้สอนหลายท่านก็ได้ความการแก้อาการบางอาการมันมีวิธีแก้หลายวิธีแต่ก็จะสอนเพียงวิธีเดียว เพราะเวลาน้อย หรือ อาจเป็นวิธีที่ใช้ทักษะมากกว่า  ก็อยากให้เวลาเป็น คอร์สที่ขั้นสูงไปกว่า Basic ก็จะมีการสอนให้ลึกขึ้นอะครับแต่ละทักษะ 

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:34:05 AM »
เป็นความประทับใจมากๆ ครับ
1.สถานที่จัด  -  โล่ง  กว้าง  ปลอดภัย   ผิวสนามสมบูรณ์ดีมาก
2.ทีมงาน/วิทยากร  -  ให้ความรู้  ทักษะ  ข้อคิด/รูปแบบการฝึกที่ปรับใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน   เป็นกันเอง

สุดท้ายขอขอบคุณ  บริษัท  มอเตอร์อิมเมจ  ซูบารุ (ประเทศไทย)  จำกัด  และทีมงานทุกท่าน   ที่เป็นสปอนเซอร์จัดกิจกรรมดีๆ เพื่อชาวซูบารุครับ
งานนี้คุ้มค่า   สำหรับค่าอบรม 3,000 บาท   กับประสบการณ์ที่ได้   ผมว่าเกินคุ้มครับ   เหมือนกับมีตังค์ทอนให้อีกมากมาย

ใครว่างๆ ลงรูปให้ดูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ E-Boat

• *
  • ตูดดำๆ น้องใจเย็น
    • My Space ผมครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:40:51 AM »
อยากให้จัดวันที่ผมว่างครับ :lol:

ออฟไลน์ golf_dls

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:27:39 AM »
ดีครับ ยังไงก็ถูกกว่าไปตูมเวลาเเก้ผิดบนถนนครับ ในสนามก็เเค่กินกวยเล็กน้อย

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • BP 4 Throttles
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 08:13:17 AM »
อยากให้มีตารางการอบรมเลยครับ  ( แบบว่า Basic ปีละสองครั้ง เดือนนี้เดือน intermediate ปีละครั้งส ไรแบบเนี่ย )  แบบแยกเป็นขั้นๆ เป็น Basic , intermediate , Advance  เป็นระดับเพราะอย่างที่ได้คุยกับผู้สอนหลายท่านก็ได้ความการแก้อาการบางอาการมันมีวิธีแก้หลายวิธีแต่ก็จะสอนเพียงวิธีเดียว เพราะเวลาน้อย หรือ อาจเป็นวิธีที่ใช้ทักษะมากกว่า  ก็อยากให้เวลาเป็น คอร์สที่ขั้นสูงไปกว่า Basic ก็จะมีการสอนให้ลึกขึ้นอะครับแต่ละทักษะ 
เห็นด้วยครับ  ผมได้มีคุยเรื่องนี้กับอ.อั๋นว่าควรมี course ที่สูงขึ้นไปอีก โดยส่วนตัวผมเคยเข้า course basic แบบนี้ (คล้ายๆกัน) ไม่ต่ำกว่า 4 ครั้งแล้ว รวมครั้งนั้ก็ 5 ครั้ง แต่ละครูสอนก็มีรายละเอียดที่แตกต่างไป  เคยเข้าของ volvo, singha racing school, BMW etc.  แต่ยังไม่เคยมีระดับ intermediate กับ Advance อย่างที่คุณ Wildstock ว่า  ทีมงานช่วยกรุณาพิจารณาหน่อยครับ    ส่วนสถานที่ก็ดีครับ กับค่าเช่าสนาม 150000 บ. เนี่ย ไม่คุ้มเอาซะเลยครับ   เพราะที่ให้ใช้มีแต่ลานกว้างๆลานเดียว ที่มีความแตกต่างก็มีแต่ skidpad เท่านั้น   ส่วนลานกว้างๆ ไปเช่าที่ๆราบ 11 ก็ถูกกว่าเยอะ   เอางบตรงนั้ถ้าไปลงสนามพีระ ก็ได้ถึง 3 สนามด้วยซ้ำ   แต่ไม่ได้ตำนิอะไรนะครับ แค่เสียดายเงินค่าเช่าสนามอย่างเดียวเท่านั้น ส่วนที่ผมจ่ายไป 3000 บ. ผมว่าคุ้มค่าครับ กับมิตรภาพ ความสนิมกับเพื่อนๆมากขึ้น ความเป็นกันเองกับ instructors ทุกๆคน ทำให้บรรยากาศดีมากๆครับ   ขอบคุณทีมงาน MIT ด้วยครับและทีมงาน SSS ทุกคน  เยี่ยมมากครับ        :agree: :agree: :agree:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2009, 08:16:06 AM โดย SNOWCAT »

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 09:21:19 AM »
อยากเห็นรูปครับพี่น้อง :smash:

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:59:44 AM »
เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วยอ่ะครับ คราวหน้าต้องรีบลงชื่อให้ทัน
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 05:16:09 PM »
อย่างแรง ขอบคุณ insturctor ทุกท่าน ที่ตากแดด ตากลมทั้งวัน
พวกเรา ยังได้หลบใน เต้นท์กัน มากกว่า
ขนาดหลบแล้ว กลับมา ตัวแดงเป็น Lobster เลย

และ ขอบคุณ Motor Image Thailand ด้วย เพราะโอกาศจะได้ไปสนามสวยๆ
เลิศหรูอลังการ ขนาดนี้ คงยาก

แต่ ก็อย่างที่ คุณ SNOWCAT ว่าไว้ว่าหากเป็นคอร์ส beginer น่าใช้ที่อื่นๆ มากกว่า
ส่วนที่ Bridgestone น่าจะเน้นไปในจุดที่สนามอื่นๆ ทำไม่ได้ เช่น Skidpad เบรคในทางลื่น etc..

ผมก็ เป็นอีกคนที่ ได้ไปมาหลาย คอร์ส แต่ส่วนมากเป็น Beginner ขออยากให้ มี
คอร็สต่อเนื่อง ต่อไปครับ

PS เสียดายที่เวลาใน Skidpad น้อยไป
ขอเช่าแต่ Skidpad เลยได้ไหมครับ
แมว ยังไม่ได้มีโอกาศ ปั่นๆๆ เลย
 :bawling:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 06:02:05 PM »
 :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 08:12:31 PM »
อยากให้มีตารางการอบรมเลยครับ  ( แบบว่า Basic ปีละสองครั้ง เดือนนี้เดือน intermediate ปีละครั้ง ไรแบบเนี่ย )  แบบแยกเป็นขั้นๆ เป็น Basic , intermediate , Advance  เป็นระดับเพราะอย่างที่ได้คุยกับผู้สอนหลายท่านก็ได้ความการแก้อาการบางอาการมันมีวิธีแก้หลายวิธีแต่ก็จะสอนเพียงวิธีเดียว เพราะเวลาน้อย หรือ อาจเป็นวิธีที่ใช้ทักษะมากกว่า  ก็อยากให้เวลาเป็น คอร์สที่ขั้นสูงไปกว่า Basic ก็จะมีการสอนให้ลึกขึ้นอะครับแต่ละทักษะ 

เห็นด้วยครับ น่าจะมีเปิดสอนระดับสูงขึ้นไปอีก หรือมีคอร์สการซ้อมเทคนิคพื้นฐานให้ผู้เรียนปฏิบัติจนเป็นนิสัยเลยอะครับ 
   โดยส่วนตัวแล้วประทับใจครับ สนุกมากๆครับ  สนามสะอาด+สวยมาก  ผู้ฝึกสอนทุกคนเป็นกันเองมากๆ ได้เจอเพื่อนๆได้รู้จักพี่ๆอีกเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2009, 08:14:59 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 08:59:31 PM »
ขอบคุณ Instructor ทุกท่านครับ

อยากให้มีคอร์สระดับ advance อีกเสียงครับ  :agree:

เป็นความประทับใจมากๆ ครับ
1.สถานที่จัด  -  โล่ง  กว้าง  ปลอดภัย   ผิวสนามสมบูรณ์ดีมาก
2.ทีมงาน/วิทยากร  -  ให้ความรู้  ทักษะ  ข้อคิด/รูปแบบการฝึกที่ปรับใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน   เป็นกันเอง

สุดท้ายขอขอบคุณ  บริษัท  มอเตอร์อิมเมจ  ซูบารุ (ประเทศไทย)  จำกัด  และทีมงานทุกท่าน   ที่เป็นสปอนเซอร์จัดกิจกรรมดีๆ เพื่อชาวซูบารุครับ
งานนี้คุ้มค่า   สำหรับค่าอบรม 3,000 บาท   กับประสบการณ์ที่ได้   ผมว่าเกินคุ้มครับ   เหมือนกับมีตังค์ทอนให้อีกมากมาย

ใครว่างๆ ลงรูปให้ดูด้วยนะครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่าพี่วิ่งเกิน 3,000 บาทอีกครับ   :supergrin: :laugh:
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 09:26:11 PM »
เยี่ยมเลยครับ :agree: :agree: :agree: :agree:

ทำให้ได้รับความรู้ใหม่ๆ มาอีกเยอะเลยครับ :smash:

ก็ต้องขอขอบคุณ Instructor ทุกๆ คน ทั้ง จานอั๋น เอส-นราศักดิ์ พี่เต้อ พี่เคน พี่ก้อง และพี่หนึ่ง นะครับ :sunglasses:

ที่สำคัญทำให้เจอเพื่อนใหม่ๆ ที่ไม่เคยเจอมาก่อนด้วยครับ...น่ารักกันทุกคนเลยยยยย :dunce: :dunce:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:21:49 PM »
บอกได้คำเดียวครับว่า   เยี่ยมมากครับ

ขนาดผมตามไปทีหลังยังสนุกเลยครับ ( เสียดายที่ไม่ได้ไปเรียนด้วยเพราะตอนเเรกกลัวว่าจะไปนอกวันนั้นพอดี )
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos