ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเซียนๆxvหน่อยคับ  (อ่าน 8610 ครั้ง)

ออฟไลน์ manmanhobby

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเซียนๆxvหน่อยคับ
« เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 01:35:42 AM »
1 อยากเปลี่ยนแตร xv มากๆ เนื่องจากเสียงแตรท่ี่ติดรถมารับไม่ไหวจิงๆคับ เวลาจะบีบไม่กล้ากดเลย อายๆ บอกไม่ถูก ไม่รู้ว่าเปลี่ยนยากมั้ยคับ และเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออะไรดีคับแบบไม่ต้องเพิ่มดีเลย์หรือติดตั้งง่ายๆ?ขอเสียง ป๊อนๆ เพราะๆ และซื้อที่ไหนคับ  ไม่เกี่ยงเรื่องราคาคับ.....
2 กุญแจรีโมทที่ใช้เปิดฝาท้ายทำไมเวลากดแล้วฝาท้ายไม่เปิดคับ คือกดunlockที่รีโมทแล้วต้องไปกดสวิทที่ฝาท้ายอีกทีเหรอ.... ถือว่ารถผมปกติมั้ยคับ?
3 เวลาฟังเพลงแล้วอยู่ดีดีเสียงก็ไปออกแต่ลำโพงหลัง สักแป๊บค่อยกลับมาออกลำโพงหน้า อย่างงี้เป็นที่อะไรคับ ? ซ่อมยากมั้ยคับหรือต้องกดเซ็ดอะไรที่หน้าจอ?

ผมออกรุ่น xv sti มา ชอบฟิวการขับขี่มาก....แต่อุปกรณ์ภายในอ่อนมาก คือoptionน้อยไม่ว่านะคับแต่การตัดเย็บเอยไอ้นู่นก็เบี้ยว ไอ้นี่ก็ติดๆดับๆ มันดูไม่ค่อยโปรอ่ะคับ ทางบริษัทแม่ควรปรับปรุงคับผม

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: สอบถามเซียนๆxvหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 05:58:37 AM »
แนะนำติดต่อศูนย์บริการเลยครับ พร้อมกับอ่านคู่มือประจำรถด้วยครับ

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 06:54:05 AM »
แตรให้ลองไปเดินดูแถวแยกวรจักร จะเอาเสียงเบนซ์ Bosch โข่งแดง มีหมด ราคาย่อมเยา ลองฟังเสียงได้
ส่วนที่วิทยุติดๆดับๆผมเห็นด้วยกับ คห#1 ครับ ให้ศูนย์ตรวจเช็ค
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ Owen Soop

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:05:22 AM »
1. ถ้าแตรผมแนะนำ Bosch ดำครับ แต่ของเราจะมีโข่ง2ตัวนะครับ เวลาติดตั้งต้องถอดกันชนหน้าออกครับ ด้านหน้า1ตัวและด้านข้างแก้ขวา1ตัวครับ เสียงเพราะมากๆ
2. ปกติครับ รถผมก็เป็นอย่างนั้นกดปุ่มแล้วก็ต้องไปกดที่ฝาท้ายอยู่ดี
3. ไม่แน่ใจครับ ลองถามที่0ดู
ปล. option ที่ทาง Subaru xv ให้มานั้นส่วนตัวผมว่าใช้ได้ครบนะครับ เราเน้นสมรรถนะดีกว่า option เยอะเราก็ไม่ได้ใช้หมดเชื่อผมเถอะ

ออฟไลน์ leenawat_sri

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 10:07:14 AM »
 :bbbear_40:

แตร รถ10ล้อเลยคับ แพงกว่า bosh นิดเดว  รับรอง ..... :bbbear_39:

ออฟไลน์ rafarel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 06:10:09 PM »
:bbbear_40:

แตร รถ10ล้อเลยคับ แพงกว่า bosh นิดเดว  รับรอง ..... :bbbear_39:
  :bbbear_43:

ข้อ 2 ปกติ ครับ   :bbbear_46:

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:58:13 PM »
ไม่ใช่เซียนแต่ขอแจมด้วยนะครับ
1. เดินแถวตึกศรีวรจักรมีเพียบเลยครับ มีหลายแบบ ลองกดดูได้เลยครับ
2. เหมือนทุกท่านครับ น่าจะเป็นระบบเซพตี้ครับ เพราะถ้ามีคนยืนอยู่หลังรถ แล้วเราไปกดเปิดล็อกจากรีโมตได้ มันอาจจะกระแทกหน้าเอาครับ ต้องมีคนไปเปิดโดยตรง เพื่อความปลอดภัย
3. เข้าศูนย์ครับ น่าจะเป็นที่อะไรหลวมหรือเปล่าครับ

XV สวยทุกอย่างครับ แต่ภายในออกแบบธรรมดาไปหน่อย ผมก็อยากให้ตัว MC ปรับปรุงข้างในแบบแจ่มๆ หน่อยครับ เข้าใจว่าต้องการให้ใช้งานง่ายก็เลยออกแบบทุกอย่างเป็นระบบเดิมๆ ซ่อมง่าย อะไหล่ไม่แพง

ออฟไลน์ pichanpong

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:11:07 PM »
1 อยากเปลี่ยนแตร xv มากๆ เนื่องจากเสียงแตรท่ี่ติดรถมารับไม่ไหวจิงๆคับ เวลาจะบีบไม่กล้ากดเลย อายๆ บอกไม่ถูก ไม่รู้ว่าเปลี่ยนยากมั้ยคับ และเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออะไรดีคับแบบไม่ต้องเพิ่มดีเลย์หรือติดตั้งง่ายๆ?ขอเสียง ป๊อนๆ เพราะๆ และซื้อที่ไหนคับ  ไม่เกี่ยงเรื่องราคาคับ.....
2 กุญแจรีโมทที่ใช้เปิดฝาท้ายทำไมเวลากดแล้วฝาท้ายไม่เปิดคับ คือกดunlockที่รีโมทแล้วต้องไปกดสวิทที่ฝาท้ายอีกทีเหรอ.... ถือว่ารถผมปกติมั้ยคับ?
3 เวลาฟังเพลงแล้วอยู่ดีดีเสียงก็ไปออกแต่ลำโพงหลัง สักแป๊บค่อยกลับมาออกลำโพงหน้า อย่างงี้เป็นที่อะไรคับ ? ซ่อมยากมั้ยคับหรือต้องกดเซ็ดอะไรที่หน้าจอ?

ผมออกรุ่น xv sti มา ชอบฟิวการขับขี่มาก....แต่อุปกรณ์ภายในอ่อนมาก คือoptionน้อยไม่ว่านะคับแต่การตัดเย็บเอยไอ้นู่นก็เบี้ยว ไอ้นี่ก็ติดๆดับๆ มันดูไม่ค่อยโปรอ่ะคับ ทางบริษัทแม่ควรปรับปรุงคับผม
1. ผมเปลี่ยน บอชดำอะนุ่มทุ้มมีแต่คนทักว่านึกว่าเบ้นส์ซื้อแล้วให้ศูนย์เปลี่ยน 400 บาท ถ้าจำไม่ผิด ลีเลย์บอชใช้มา 1 ตัว ถ้าอยากเอาชัวซื้อเพิ่มอีกตัวครับเพราะจุดติดเค้าแยกกัน ที่จริงลื้อเองได้แต่ต้องลื้อกันชนด้วยเลยไม่ปลื้ม 555 อีกตัวซ่อนอยู่มุมข้างคนขับด้านหน้า อะไหล่ยนต์มีทั่วไปเอาของแท้ไปเลย จบๆ
2. กุญแจปุ่มนั้นผมคาดว่าเค้าเอาไว้แค่ปลดล๊อคด้านหลังครับ คาดว่าถ้าอารมย์อยากหยิบของแต่ด้านหลัง ไม่อยากเปิดล๊อคประตูบานอื่นด้วยเหตุต่างๆเช่น ในที่เปลี่ยวๆอันตราย
3. เรื่องวิทยุ ผมไม่เจออาการนั้น แต่เจออย่างอื่นแทนเซ็งพอกัน คลื่นชอบเลื่อนเองเวลาสัญญาณหาย กับไอ้ปุ่มกดเลื่อนช่องที่พวงมาลัย  ตอนนั้นไปกดอะไรไม่รู้มันจะเลื่อนช่องตามที่เราเซฟ พอดีไปติดแกสมาถอดแบต กลับมา กลายเป็นเลื่อนช่องแบบ กวาดเลข เรียงเลย เศร้า พยายามปรับกลับหาไม่เจอสักที ใช้ยากกว่า pioneer เยอะเลย

ภายในเน้นแมนนวลครับผมชอบ ติดอย่าเรื่องงานประกอบ เหลื่อมกันทุกมุม ฝากระโปรงยื่นเกิดกระจัง มุมกันชนใต้ขอบไฟชอบโก่งออกมา ต้องคอยกดเข้าเอง แต่ขับมัน ช่วงล่างนิ่มย้วยไปนิดสำหรับผม 555

ออฟไลน์ numm70

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:27:49 PM »
ข้อแรก ตามเพื่อนๆแนะนำครับ
ข้อสองก็ตามนั้น
ข้อสาม เป็นครับ มันเหมือนเป็น bug ของเนวิเกเตอร์
ถ้าเปิดเสียงระบบนำทางจะได้ยินเสียงพูดขึ้นมาครับ
ผมลองอัพเวอร์ชั่นของเครื่องเสียงใหม่
และอัพแผนที่เวอร์ชั่นล่าสุด ตามลิงค์http://www.subaruxvthailand.com/forum/index.php?topic=402.0อล่าสุดตอนนี้ยังไม่เจออาการนี้ครับ

ออฟไลน์ Tonytone

• *
  • Popular Vote : 2
  • Confident in Motion
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 02:26:57 PM »
ข้อสามผมใช้วิธีถอด SD card ออกเลยเพราะไม่ค่อยได้ใช้นำทางอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Kppwbasser

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2020, 10:18:56 AM »
ระบบนำทา้งขึ้นแบบนี้  แก้ไขอย่างไรครับ   เราสามารถ copy  ไฟล์แล้วมาติดตั้งเองได้ไหมครับ หรือต้อง 0  อย่างเดียวเขาต้องตั้งค่าอะไรหม

ออฟไลน์ Ta

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2020, 04:06:46 PM »
1. ผมเปลี่ยน บอชดำอะนุ่มทุ้มมีแต่คนทักว่านึกว่าเบ้นส์ซื้อแล้วให้ศูนย์เปลี่ยน 400 บาท ถ้าจำไม่ผิด ลีเลย์บอชใช้มา 1 ตัว ถ้าอยากเอาชัวซื้อเพิ่มอีกตัวครับเพราะจุดติดเค้าแยกกัน ที่จริงลื้อเองได้แต่ต้องลื้อกันชนด้วยเลยไม่ปลื้ม 555 อีกตัวซ่อนอยู่มุมข้างคนขับด้านหน้า อะไหล่ยนต์มีทั่วไปเอาของแท้ไปเลย จบๆ
2. กุญแจปุ่มนั้นผมคาดว่าเค้าเอาไว้แค่ปลดล๊อคด้านหลังครับ คาดว่าถ้าอารมย์อยากหยิบของแต่ด้านหลัง ไม่อยากเปิดล๊อคประตูบานอื่นด้วยเหตุต่างๆเช่น ในที่เปลี่ยวๆอันตราย
3. เรื่องวิทยุ ผมไม่เจออาการนั้น แต่เจออย่างอื่นแทนเซ็งพอกัน คลื่นชอบเลื่อนเองเวลาสัญญาณหาย กับไอ้ปุ่มกดเลื่อนช่องที่พวงมาลัย  ตอนนั้นไปกดอะไรไม่รู้มันจะเลื่อนช่องตามที่เราเซฟ พอดีไปติดแกสมาถอดแบต กลับมา กลายเป็นเลื่อนช่องแบบ กวาดเลข เรียงเลย เศร้า พยายามปรับกลับหาไม่เจอสักที ใช้ยากกว่า pioneer เยอะเลย

ภายในเน้นแมนนวลครับผมชอบ ติดอย่าเรื่องงานประกอบ เหลื่อมกันทุกมุม ฝากระโปรงยื่นเกิดกระจัง มุมกันชนใต้ขอบไฟชอบโก่งออกมา ต้องคอยกดเข้าเอง แต่ขับมัน ช่วงล่างนิ่มย้วยไปนิดสำหรับผม 555

3.คลื่ยวิทยุเลื่อนเองจากช่องที่เมมโมรี่เอาไว้
5555+คิดว่าผีสิง