ผู้เขียน หัวข้อ: + รบกวนถามอาการเวลาเหยียบคันเร่งแล้วรถจะกระตุกๆหน่อยครับ +  (อ่าน 4300 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigears NL

• *
  • Popular Vote : 1
  • ❤ red imp & gray bd
อาการนี้จะเป็นตอนกดคันเร่ง จะมีอาการกระตุกๆ คล้ายๆกับเครื่องเดินไม่เรียบ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ พอดีไปล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนหัวเทียน และใช้เครื่อง select จูนมาก็ยังเหมือนเดิมครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ  :bbbear_8:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2014, 07:42:55 PM โดย bigears NL »

ออฟไลน์ XRAY

• *
  • Popular Vote : 13
 :bbbear_16: พี่แวน ลองไปเช็คที่ _Air Flow Meter ดูครับ  อาจจะขอยืมจากอู่ทดลองเปลี่ยนแล้ววิ่งดู  ถ้าอาการหายก็ฟันธงได้เลย  ข้อสำคัญอย่าซี่ซั้วเอาอะไรไปล้างเจ้าตัวนี้ นอกจาก Air Flow Meter Cleaner เท่านั้นครับ (ผมขอย้ำไว้เลยนะครับ  มัน Sensitive มาก)

เสือ

• *
:bbbear_16: พี่แวน ลองไปเช็คที่ _Air Flow Meter ดูครับ  อาจจะขอยืมจากอู่ทดลองเปลี่ยนแล้ววิ่งดู  ถ้าอาการหายก็ฟันธงได้เลย  ข้อสำคัญอย่าซี่ซั้วเอาอะไรไปล้างเจ้าตัวนี้ นอกจาก Air Flow Meter Cleaner เท่านั้นครับ (ผมขอย้ำไว้เลยนะครับ  มัน Sensitive มาก)

เสือ
ขอบคุณมากครับพี่เสือ เดียวจะลองไปเช็คดู ตอนนี้ได้รถมาแล้วนะครับไว้เดียวว่างๆจะวิ่งเข้าไปให้ดูครับ  :bbbear_9:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
รถเป็นยังไงบ้างครับ หายกระตุกรึยัง

• *
รถเป็นยังไงบ้างครับ หายกระตุกรึยัง
ยังเลยคับ ตอนนี้อาการเริ่มหนักขึ้น เวลาวิ่งไปเรื่อยๆพอรอบสวิงต่ำลงมาบางจังหวะรถถึงกับดับเลยคับ ท่านใดพอจะทราบวิธีแก้ไขมั้งคับ  :bbbear_8:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เช็คกำลังอัดดูมั้ยครับ

• *
เช็คกำลังอัดดูมั้ยครับ
ขอบคุณครับ เดียวจะไปลองดู  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 05:28:12 PM โดย bigears NL »

• *
แต่ตอนนี้มีช่างบอกมาว่าน่าจะเป็นที่หัวฉีดครับเพราะ เครื่องตัวนี่เป็นเครื่องอินเตอร์ตรง คอขาว กล่องคอแดง แอร์โฟคอแดง แต่หัวฉีดยังเป็นคอขาวอยู่ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนหัวฉีดเป็นคอแดงดุุอะครับ ตอนนี้กำลังรอของส่งมาอยู่ ถ้าอาการคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับผม   :bbbear_47:

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
สู้ๆคับ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

• *
สู้ๆคับ
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ  :bbbear_47:
ตอนนี้อาการปกติแล้วครับ เพราะไปเปลี่ยนแอร์โฟกลับมาเป็นของคอขาวและก้เปลี่ยนกล่องมาเป็นคอขาว ตอนนี้ทุกอย่างปกติหมดแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ  :bbbear_31:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
ยินดีด้วยครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_27:

กล่องคอแดง 3 ปลั๊ก
กล่องคอขาย 4 ปลั๊ก

มันเปลี่ยนกันได้ด้วยเหรอครับ ถามเป็นความรู้ละกันครับ  :bbbear_25:

• *
ยินดีด้วยครับ  :bbbear_34:
ขอบคุณคับ.                                                                     
:bbbear_27:

กล่องคอแดง 3 ปลั๊ก
กล่องคอขาย 4 ปลั๊ก

มันเปลี่ยนกันได้ด้วยเหรอครับ ถามเป็นความรู้ละกันครับ  :bbbear_25:
ตามที่คุยกันทางโทรศัพท์นะคับ :bbbear_25: