ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ sg9 สีเทาๆแนะนำตัวครับ อยู่แถวบางอ้อ  (อ่าน 3390 ครั้ง)

ออฟไลน์ yober

• *
  • Popular Vote : 2
สวัสดีครับ ชื่อบอยครับ อยู่แถวบางอ้อ
เพิ่งซื้อ forester XT sg9 สีเทาๆ มาจากพี่ ที่โพสขายในในเวบนี้ครับ วันอังคารที่แล้ว
ชอบซูบารุมาตั่งแต่สมัย โคลิน แม๊คเร ขับ แรลลี่อ่ะครับ คราวนี้ มีโอกาสได้เป็นเจ้าของบ้าง
ถึง จะไม่ใช้ อิม แต่ sg9 ตอบ โจทย์ผมมากเลย (ใสหมาได้ 2)
ถึงจะมีคนบอกหน้าตารถดูมู่ๆบึ้งๆ แต่ผมว่ามันน่ารักแบบดุๆดีนะ ชอบบ  :bbbear_31:

เมื่อวานเพิ่งได้มีโอกาสขับวันแรก  โอ่ ประทับใจมากๆเลยครับ ขับสนุกๆเพลิน
แป๊บๆเตลิด ร้อยสี่ ร้อยห้า ไม่รู้ตัว  เอ่อ ซูบารุมานเป็นงี้นี่เอง แล้วถ้าพวกรุ่น sti คงจะน่ากัวพิลึก

ตอนค่ำ ขับไปแถว อ้อมน้อย ตรงสะพานข้ามแยก ขับเพลินๆ มีรถมาจ่อท้าย มี สป๊อตไลท์สีฟ้าๆ เลยหลบทางให้ (มือใหม่ปลอดภัยไว้ก่อน)
สักพักก็ขับขึ้นมาขนาบข้าง บีบแตร 2 ที แล้วเปิดกระจกโบกมือมา เป็นรถซูบารุ อิม หน้าเหยี่ยว สีขาว หางดำๆ คนขับผู้ชาย เลยนึกขึ้นได้
เคยอ่านในเวบนี้เจอว่าเป็น ธรรมเนียบ ชาวซูบารุ จะทักทายกัน เลยโบกมือ กลับไป  แล้ว รถคันนั้นก็วิ่งจู๊ดหายไปเลย
โอ่ แค่วันแรก อะไรมันจะประทับใจได้ขนาดนี้ ไม่นึกว่าจะได้เจอกะตัว  ปลื้มมากคับกับรถและ ธรรมเนียมของซูบารุ

ขอบคุณ พี่เจ้าของรถเดิมที่ขายรถให้ผมนะครับ จะถนอมมันอย่างดีเลย
ขอบคุณ สยามซูบารุนะครับ ที่เป็นแหล่งข้อมูลดีๆ
ส่วนคุณรถ เหยี่ยวสีขาว  ถ้าจำกันได้ ก็แนะนำตัวหน่อยนะครับ ผม บอยครับ :bbbear_19:

PS. รูปรถยังไม่ได้ถ่ายครับ เอารูป RC ผมไปก่อน  (ลองแนบไฟรรูปดูไม่รู้จะขึ้นป่าวนะครับ)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: สมาชิกใหม่ sg9 สีเทาๆแนะนำตัวครับ อยู่แถวบางอ้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 12:41:21 AM »
ยินดีต้อนครับ ผมโบ๊ทครับ อยุ่บางขุนนนท์ครับบบ  :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

• *
Re: สมาชิกใหม่ sg9 สีเทาๆแนะนำตัวครับ อยู่แถวบางอ้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 09:42:42 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าาาบ  :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 09:58:29 PM »
รูปรถคร๊าบบ

กำลังฝันอยากจะทำ sg9  คันนี้ให้เป็น STI สีน้ำเงินครับ
อยากโหลด พอสวย สีแจ่มๆ แรง พอขับสนุก ไม่เน้นพลัง
เน้น หนึบๆ ปลอดภัยเป็นหลัก เพื่อเข้าใจนิสัยรถก่อน เป็น step แรก
ตอนนี้ รวบรวมข้อมูลจาก เวบแห่งนี้อยู่ เยอะมากมาย เริ่มไม่ถูกเลย  :bbbear_27:
ถ้ามีผู้รู้ท่านได ผ่านมาเจอ ช่วยแนะนำ ผมหน่อยจักเป็นพระคุณเลยครับ

ตั่งแต่เรื่อง เปลี่ยน โช๊คแบบไหน ยางอันไหน  ที่สีที่ไหน ...etc  ตามแต่ เห็นควรนะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าผมตั่งคำถามผิดกระทู้ ขออภัยนะคับ มือใหม่ ทั้งรถ ทั้งเวบ เลย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 11:57:48 PM »
รถสวยจังเลยครับ ผมชอบ forester โฉมนี้มากๆครับ
85sound and music studio 086-6896625