ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ครับ อยากเพิ่มแนวมาใช้ Subaru  (อ่าน 2193 ครั้ง)

ออฟไลน์ Petchpayshon

• *
  • Popular Vote : 0
เด็กใหม่ครับ อยากเพิ่มแนวมาใช้ Subaru
« เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 06:53:49 AM »
ดีครับชื่อ เพชร เรียนมหาลัยอยู่ครับตามอ่านมานานพอสมควร :bbbear_9:

ผมจะขับแถวรังสิตปทุมธานีสักส่วนใหญ่ บ้านอยุ่เมืองเอกครับ :bbbear_16:

ตอนนี้ผมกำลังมองๆหา Subaru มาใช้เป็นรถคันที่2เพราะด้วยความชอบสไตญี่ปุ่นดิบๆนิดๆเลยมองๆImpreza แมว

แต่ผมอยากขอความเห็นพี่ๆท่านอื่นในนี้ดูว่าควรเลือกแบบไหนระหว่าง...

-แมว 2.0 ค่อยๆมาปั้นเป็น wrx sti ต้องใช้งบประมานนอกเหนือจากตัวรถสักเท่าไหร่ และระยะเวลาประมานกี่วันจึงแล้วเสร็จ :bbbear_40:
 ผมเห็นข้อดีตรงที่ว่าเราสามารถเลือกของเองได้ทุกอย่าง แต่อาจงบบานและกินเวลา

-ซื้อ แมว ที่ทำwrx stiมาครบหมดแล้ว

-รอ impreza โฉมใหม่ที่กำลังจะปลายปี2013
 แต่โฉมนี้เห็นว่า 2.0 ราคาค่อนข้างโหด(1.8ล้าน?) แล้วผมมีความเห็นว่า wrx sti โฉมใหม่จะใช้ body คนละbody กะตัวที่ออกมาให้เห็นตาม youtube เพราะดูcomcept carแล้วไม่มีเคร้าโครงเลย :bbbear_27:

ผมเองก็ไม่มีเพื่อนขับรถสไตนี้เลย เลยอยากหาพี่ๆให้คำปรึกษาเรื่องแปลงรถด้วยครับ :bbbear_48:

พี่มีแมวคันไหนแนะนำpmมาบอกผมได้นะครับ :bbbear_9:เพราะคนในคลับน่าจะรู้กันดีกว่าผมที่ดูผ่านหน้าเว็ปว่ารถคันไหนสภาพดีกว่ากัน :bbbear_25:

ฝากขอความเห็นด้วยครับขอบคุณมากครับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: เด็กใหม่ครับ อยากเพิ่มแนวมาใช้ Subaru
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:29:52 AM »
วิธีขุนแมวให้อ้วน ให้ไปดูที่นี่ครับ :bbbear_23:
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,86887.0.html
ถ้ามีรถแล้ว เตรียมตังไว้แถวๆล้านนึงกะรออีก 2-3เดือน  :bbbear_8:

ครับ

ออฟไลน์ Petchpayshon

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เด็กใหม่ครับ อยากเพิ่มแนวมาใช้ Subaru
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:32:40 AM »
วิธีขุนแมวให้อ้วน ให้ไปดูที่นี่ครับ :bbbear_23:
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,86887.0.html
ถ้ามีรถแล้ว เตรียมตังไว้แถวๆล้านนึงกะรออีก 2-3เดือน  :bbbear_8:

ครับ

ขอบคุณมากครับ :bbbear_19:

ถ้าทำเองถ้าทางใช้เวลานานมากเหมือนกันนะครับเนี่ย