ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ น้องใหม่ XV สีน้ำเงิน ครับ ( E85 )  (อ่าน 24996 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapum

• *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_31:

ใฝ่ฝันมานานว่าจะเป็นเจ้าของ Subaru ซักคัน แต่ราคาแรง เกินตัว

ใน่ที่สุดก็มี XV ในราคาพอกัดฟันซื้อได้

จริงๆ แค่แวะไปดูเฉยๆกับแฟน แต่เซลคะยั้นคะยอให้ลอง

ก็เลยลองขับดู ครั้งเดียวสั้นๆ ประมาณ 20 นาที

ติดใจทั้งผมทั้งแฟน จนต้องทุบกระปุกออกรถมา

ยินดีรู้จักพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ ผมอยู่แถวๆ สะพานใหม่ เจอกันทักทายได้นะครับ  :bbbear_9:

*** ตอนนี้เติม E85 ครับ เชิญเพื่อนๆ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2013, 09:09:45 PM โดย kapum »

ออฟไลน์ pang02

• *
  • Popular Vote : 6
  • หลงรักใน Subaru
Re: สวัสดีครับ น้องใหม่ XV สีน้ำเงิน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 08:28:29 PM »

ใฝ่ฝันมานานว่าจะเป็นเจ้าของ Subaru ซักคัน แต่ราคาแรง เกินตัว

ใน่ที่สุดก็มี XV ในราคาพอกัดฟันซื้อได้

จริงๆ แค่แวะไปดูเฉยๆกับแฟน แต่เซลคะยั้นคะยอให้ลอง

ก็เลยลองขับดู ครั้งเดียวสั้นๆ ประมาณ 20 นาที

ติดใจทั้งผมทั้งแฟน จนต้องทุบกระปุกออกรถมา

ยินดีรู้จักพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ ผมอยู่แถวๆ สะพานใหม่ เจอกันทักทายได้นะครับ  :bbbear_9:
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ถ้าสามารถซื้อ XV ได้ คงไม่ใช่กระปุกแต่เป็นไหหรือโอ่งเลยค่ะ

• *
Re: สวัสดีครับ น้องใหม่ XV สีน้ำเงิน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:08:17 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ถ้าสามารถซื้อ XV ได้ คงไม่ใช่กระปุกแต่เป็นไหหรือโอ่งเลยค่ะ

สวัสดีครับ  :bbbear_38: อาศัยผ่อนยาวๆ ครับ

ถ้ามีเป็นโอ่ง  WRX แน่ๆครับ ไปลูบๆคลำๆ ที่ศูนย์ อยากได้ ๆ แต่ตังค์มีไม่พอครับ    :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:15:29 PM »
สวัสดีครับ ผมกี้ครับ ยินดีต้อนรับครับ
เสพ subaru แล้วเลิกอยากครับ ผมคันที่ 3 แล้วครับ

:bbbear_4: สวัสดีครับ ผม กล้าครับ

สงสัยจะจริงครับ เพราะคันนี้ถูกใจผมกับแฟนมากๆ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆครับ  :bbbear_31:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:29:03 AM »
ยินดีต้อนรับคร้าบบบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 09:22:17 PM »
เลือกถูกแล้วววววววครับผม ยินดีต้อนรับสู้ครอบครัวSSSครับ

ออฟไลน์ flyingknife7

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 02:02:21 PM »
ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีรถสวย ๆ ขับ  ผมยังอยากได้มั่งแต่ไม่มีตังซื้อซะแล้ว  ต้องรอขายคันที่ใช้อยู่ให้ได้เสียก่อนน่ะ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 05:31:16 PM »
เลือกถูกแล้วววววววครับผม ยินดีต้อนรับสู้ครอบครัวSSSครับ

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :bbbear_34:

ยินดีต้อนรับคร้าบบบ

ขอบคุณครับ มีโอกาศคงได้เจอกันครับ

ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีรถสวย ๆ ขับ  ผมยังอยากได้มั่งแต่ไม่มีตังซื้อซะแล้ว  ต้องรอขายคันที่ใช้อยู่ให้ได้เสียก่อนน่ะ

สวัสดีครับ ตอนนี้2พันโล เน่ามากเลยครับ ฝนตกทุกวัน  :bbbear_38:

ออกคันนี้ก็ฝืดๆนิดๆครับ เพราะจริงๆ การเงินยังไม่พร้อมดีนัก อาศํยใจรักดาวลูกไก่เป็นทุนเดิม + แฟนก็ชอบมากๆ

ก็เลยยอมเหนื่อย แต่ก็ถูกใจมากๆ ขัดใจอย่างเดียวตรง ออกตัวมันอืดไปนิด

อยากอัพพาวเวอร์ แต่คงต้องรอให้การเงินเริ่มเข้าที่ซักพักครับ 

ออฟไลน์ kurione

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:51:51 PM »
 :bbbear_16:
ดีใจกับรถใหม่ด้วยนะคะ สีน้ำเงินสวยค่ะ ไม่ค่อยเห็นคนขับค่ะเท่าไหร่ :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:50:55 PM »

อารมณ์เดียวกันค่ะ คือไปเห็นครั้งแรกที่มอลล์บางกะปิ คุยกับเซลล์จนเคลิ้ม ก็เลยตามไปลองรถที่เสรีไทย ระยะสั้นๆแต่ก็ติดใจ แต่ออกจริงที่ศูนย์บางนา  ตอนนี้ขับไปพันกว่าโลแล้ว ชอบมากๆ แต่ฝนฟ้าไม่เป็นใจตกได้ทุกวัน ตอนแรกก็ล้างเช็ดทุกวัน ตอนนี้ปล่อยเลยขี้เกียจล้างแล้วค่ะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2013, 08:54:57 PM โดย pang02 »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:46:57 AM »

อารมณ์เดียวกันค่ะ คือไปเห็นครั้งแรกที่มอลล์บางกะปิ คุยกับเซลล์จนเคลิ้ม ก็เลยตามไปลองรถที่เสรีไทย ระยะสั้นๆแต่ก็ติดใจ แต่ออกจริงที่ศูนย์บางนา  ตอนนี้ขับไปพันกว่าโลแล้ว ชอบมากๆ แต่ฝนฟ้าไม่เป็นใจตกได้ทุกวัน ตอนแรกก็ล้างเช็ดทุกวัน ตอนนี้ปล่อยเลยขี้เกียจล้างแล้วค่ะ

:bbbear_38: ล้างเหนื่อยเอาเรื่องเลยครับ ขนาด 2 คนกับแฟน แถมต้องไปซื้อเก้าอี้มาไว้ปีนล้างหลังคาอีก

ถ้าเวลาไม่มีอาศัย อาทิตย์นึงไปล้าง+เคลือบสีที่คาร์แคร ทีนึงครับ แล้วจะมีประกันฝนตก ล้างฟรี 48 ชม ครับ ตรงนี้ ช่วยไปได้อีก 2 วัน

พ้น 3 วันนี้ก็ ลุยอย่างเดียว ถ้าว่างก็จะล้าง ไม่งั้นก็ยกยอด ไปเข้าร้านอาทิตย์ต่อมาครับ  :bbbear_20:

ตอนนี้ได้สามพันกว่าโลครับ กำลังเห่อสั่งของมาแต่งรถเรื่อยๆ ครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:51:45 AM »
:bbbear_16:
ดีใจกับรถใหม่ด้วยนะคะ สีน้ำเงินสวยค่ะ ไม่ค่อยเห็นคนขับค่ะเท่าไหร่ :bbbear_34:

:bbbear_31: ขอบคุณครับ สีน้ำเงินเริ่มเจอขับสวนกันหลายคันเหมือนกันครับ

แต่เยอะสุดน่าจะ ขาว  แต่ก็ดูดีทุกสีครับ

ที่ออกน้ำเงินก็ตามใจให้แฟนเลือกครับ  :bbbear_31:

ออฟไลน์ flyingknife7

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 10:40:47 AM »

ที่ออกน้ำเงินก็ตามใจให้แฟนเลือกครับ  :bbbear_31:
[/quote]

ทำไม roommate ผม (ต้องเรียกแบบนี้เลยจริง ๆ) ไม่เหมือนกับคนอื่นบ้างนะ  ไม่เคยมีความเห็นอะไรตรงกันเลย
ให้โรบิ้นตายเถอะ  ขนาดรถที่ผมใข้อยู่ ตั้งแต่ผมได้รถมา  เธอไม่เคยคิดจะขับเลยสักครั้งเดียว  ได้แต่นั่งข้างหลังกับลูก
มีแต่ด่า ๆ ด่า..า..า   ว่าให้รีบ ๆ ขายไปซะ  แล้วรถอย่างผมขับนี่มันจะมีใครอยากจะได้ซํกที่ไหนกัน ล่ะ   :bbbear_39:
แหม่...  ค่อยหายอึดอัดหน่อยที่ได้ระบาย  ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่สละเวลาอ่านขอรับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:42:25 AM »

ทำไม roommate ผม (ต้องเรียกแบบนี้เลยจริง ๆ) ไม่เหมือนกับคนอื่นบ้างนะ  ไม่เคยมีความเห็นอะไรตรงกันเลย
ให้โรบิ้นตายเถอะ  ขนาดรถที่ผมใข้อยู่ ตั้งแต่ผมได้รถมา  เธอไม่เคยคิดจะขับเลยสักครั้งเดียว  ได้แต่นั่งข้างหลังกับลูก
มีแต่ด่า ๆ ด่า..า..า   ว่าให้รีบ ๆ ขายไปซะ  แล้วรถอย่างผมขับนี่มันจะมีใครอยากจะได้ซํกที่ไหนกัน ล่ะ   :bbbear_39:
แหม่...  ค่อยหายอึดอัดหน่อยที่ได้ระบาย  ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่สละเวลาอ่านขอรับ
พี่ก็ไม่ยอมขับค่ะสามีขับตลอด และความเห็นก็ไม่เคยตรงกันเลยจริงๆ แม้จะอยู่กันมาตั้ง 20 กว่าปี เรื่องล้างรถพวกพี่ล้างเองขัดเอง ซื้อ karshine มา ลงเคลือบเงาเสร็จ ถึงฝนจะตกก็ไม่เป็นคราบเช็ดออกง่านค่ะ แต่มีปัญหาเรื่องตัวเลขบอกระยะทางที่ได้ ตอนนี้นม.ถังที่สองแล้วแม้จะเติมเต็มถัง แต่ตัวเลขขึ้นได้สุงสุดแค่ 450(ถังแรกขึ้นสุงสุด 730) ทำไม่มันใช้เวลาคำนวณนานนักเป็นอาทิตย์แล้ว ของน้องเป็นหรือเปล่า ขอให้มีความสุขกับการขับรถนะคะ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:59:16 AM »

:bbbear_38: 

สู้ๆ ครับ ผมยังแอบหวังว่า ผ่อนคันนี้หมด จะไปหา wagon มาไว้อีกซักคัน แต่คงอีกพักใหญ่ๆมากเลยครับ  :bbbear_2: