ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door  (อ่าน 23455 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankmim

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:46:27 PM »
อายุ 22 ซื้ออิมครับขนสาวๆได้เยอะกว่า 370  :bbbear_4: ถ้าที่บ้านซื้อรถให้คงไม่ไห้เงินก้อนมาแปลงรถอีก(มั้ง)ผมว่าถอยแมวอ้วนๆเลยดีกว่าครับ

แต่ถ้าน้องชอบแมวจิงๆ อย่ากังวลไปเลยครับ บริสัทเค้าคงไม่ทำให้รถใหม่ performace แย่ลงหรอกครับ ไม่งั้น นักแข่งของแต่ละสำนักก็คงกลับไปใช้ตัวก่อนๆกันหมด

ยังไวแรงอยู่โมให้เต็มที่เลยครับ ซักครั้งในชีวิต แมวก็ดุไม่แพ้รุ่นอื่นได้ครับ

ส่วนจะแต่งจะจูนมีหลายสำนักให้เข้าเลยครับแต่ขอให้ศึกษาให้เยอะๆก่อน

ซื้อแมวมาต้องดูแลเค้าดีๆ ไม่งั้นเหมือนรูปสุดท้ายนะครับ 5555

พี่ก็ขับแมวอ้วนใช่ปะคับ พี่ว่ามันOKมั้ย พอแนะนำที่tuned ได้ไม๊คับ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:27:32 PM »
พี่ก็ขับแมวอ้วนใช่ปะคับ พี่ว่ามันOKมั้ย พอแนะนำที่tuned ได้ไม๊คับ

ผมขับแมวผอมครับ ส่วนตัวถูกใจมากครับ

ที่จูนมีเยอะครับอันนี้แล้วแต่คนชอบ

แนะนำนะได้ครับ แต่ PM ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:27:28 AM »
22 แรงยังดี เอา 370z ไว้ขับรับเด็กดีกว่าครับ ผู้หญิงเค้าไม่ค่อยรู้จักซูบารุหรอกครับ เค้ามองเป็นรถญี่ปุ่นแต่งซิ่งเหมือนเด็กแว๊น
ไว้แก่แล้วค่อยเล่นซูยังไม่สาย ผม 36 แล้วใกล้จะได้เวลาหามาใช้สักคันแระ รอสอย xv โลด

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:53:28 AM »
ผมขับแมวผอมครับ ส่วนตัวถูกใจมากครับ

ที่จูนมีเยอะครับอันนี้แล้วแต่คนชอบ

แนะนำนะได้ครับ แต่ PM ดีกว่าครับ

ให้นุแนะนำเยอะๆ เด๋วได้ซื้อแน่ครับ... (จากประสบการณ์ส่วนตัว)

:bbbear_44: :bbbear_44:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ bankmim

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 10:26:01 AM »
ให้นุแนะนำเยอะๆ เด๋วได้ซื้อแน่ครับ... (จากประสบการณ์ส่วนตัว)

:bbbear_44: :bbbear_44:
:bbbear_2: คับผม

ออฟไลน์ Subie+Panda

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 11:05:27 AM »
แมวอ้วน สาวชอบไม่แพ้ 370z แน่นอนครับ ปสก ส่วนตัวเลย

:bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:04:34 PM »
ถ้าที่บ้านซื้อให้ตัดเรื่องเหตุผลออกไปครึ่งหนึ่ง  :bbbear_44:

คนรู้จัก impreza จะน้อยครับ อย่าว่าแต่ผู้หญิงเรย ผู้ชายเพื่อนผมยังไม่รู้จักซูบารุ คิดว่าเป็นกระป้อ คนไม่รู้จักก็จะแก้เก้อด้วยการแซวกลบเกลื่อน

ขับ หมู S204 บอกมิตซูแต่ง

ขับแมวอ้วน บอกขับมาสด้า 3   :bbbear_14:

แต่เจอคนที่ชอบซูฯหรือคนที่รู้เรื่องรถจริงๆแล้วเจอะก็จะกรี๊ดทั้งหญิงและชาย แต่เน้นที่ชาย  :bbbear_43:

ง่ายๆ ก็ถ้าโฟกัสที่่คนภายนอก 370Z ดูหล่อทั้งชายและหญิง ไม่รู้จักซูฯก็มอง ถ้าโฟกัสที่ตัวเราเองเลือกแมวอ้วน  :bbbear_23:

เอาอย่างถ้าจอดหน้าผับแต่งทั้ง 2 รุ่น คงนึกออกว่ามีแต่คนมอง 370 ดูหล่อรวยขับรถสปอร์ต แมวก็ขับรถแต่ง  :bbbear_11:  มีแต่ผู้ชายอยากลองนั่ง.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 12:05:27 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ lodney

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:08:33 PM »
เชียร์แมวอีกเสียงครับ แต่เชียร์ 4 ประตู ไม่ค่อยซ้ำใคร 5 ประตูเจอบ่อยกว่า ถ้าใช้ทุกวันซิ่งด้วยบางโอกาส sti a-line ครับ ไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:20:20 PM »
ขับไปผับ ญ มอง 370 แน่นอนครับ แต่ชายกรี๊ดแมวอ้วน  :bbbear_38:

ออฟไลน์ Smudger9119

• *
  • Subie lover yolo!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 03:21:03 PM »
ส่วนตัวผมว่าดีครับใช้งานระยะพอๆกันเลย 95...2-3วันถัง

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 03:43:21 PM »
เพื่อนเยอะเลือกแมว
หญิงเยอะเลือก Z

คันไหนก็ดีทั้งนั้นครับ ถ้าเรารักและดูแลมัน

ขอให้ได้รถถูกใจนะคร้าบบบ  :bbbear_4:

ออฟไลน์ ppppure

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 12:46:13 PM »
จากที่ขับเจ้าแมว jdm มา 3หมื่นกว่าโล ผมว่ามันเป็นรถที่ขับดีมาก ขับสนุก ขนของได้เยอะ ขับผ่านสาวถ้าคนไหนรู้จักก้อจะกรี๊ดกร๊าดดไม่เว้นแม้แต่หนุ่มๆ แต่ถ้าไม่ได้รู้จักมาก่อนก้อคงคิดว่าไม่มาสด้า3ก้อเฟียสต้า นี่ขนาดผมใส่หาง Varis แล้วนะเนี่ยย 555   

ผมก้อไม่เคยขับอิมรุ่นๆมาก่อน แต่ขนาดแมวที่เค้าว่านิ่มนวล แม่ผมกับแฟนผมก้อยังบ่นว่ามันเด้งมากแล้วก้อกระตุกๆ เวลามีคนนั่งหลังนี่หัวเด้งไปชนเพดานตลอดเลย(ผมเพิ่งรู้ตอนได้ไปนั่งหลัง ไม่ค่อยได้นั่ง มีแต่ขับเอง) เรื่องความแรงนี่ เกียร์ 1 2 3 ผมว่าโอเคเลย แต่พอขึ้น 4 ไปผมว่ามันเริ่มไม่ทันใจแล้ว(แต่ตอนได้มาวันแรกๆนี่ไม่กล้ากดซักเกียร์ สงสัยเริ่มชิน)

ช่วงล่างแมวเดิมๆผมว่ามันก้อโอเคแล้วนะครับ อาจจะเป็นเพราะไม่เคยขับรถแบบนี้มาก่อน เลยไม่มีตัวเปรียบเทียบ เข้าโค้งเกาะหนึบ อาจจะมีโยนบ้างแต่ยังไม่หลุด เห็นชัดเลยเวลาเจอโค้งมาเร็วๆคันอื่นเบรคเป็นแถว เรามีหน้าที่เหยียบคันเร่งแล้วไปต่ออย่างเดียว

เรื่องกินน้ำมันในเมืองอย่างหรูขับแบบอึดอัดใจผมทำได้แค่ 6-7โล/ลิตร
นอกเมืองซัดบ้างเรื่อยๆบ้าง(120-180km/hr) ได้ประมาน 6-8โล/ลิตร ครับ
แต่ถ้านอกเมืองนิ่งๆเรื่อยๆเอื่อยๆเคยทำได้ 10นิดๆครับ

โดยรวมคันนี้ผมชอบมากขับทุกวัน เมื่อยบ้างเวลารถติดหนักๆ แต่ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรมากมาย
อาจจะโดนทางบ้าน เพื่อนฝูง และที่สำคัญแฟน คอมเม้นมาบ้าง ซื้อมาทำไมซื้อรถแบบนี้ นั่งก้อไม่สบาย ทำไมไม่ซื้อ z4 370 slk c coupe หรือแม้แต่ brz ยังโดนไปเปรียบเทียบแต่ใจมันรัก เลยต้องทนฟังกันไปครับ 555

:bbbear_11: :bbbear_41:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:48:21 PM »
ถ้ามีช๊อย 370Z น่าจะมอง BRZ ก็ไม่เลวนะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:47:18 PM »
 BRZ คับ เหลียวทั้ง หนุ่มๆและสาวๆ
ถึงจะยังแรงน้อยอยู่ แต่เด๋วคงมีของเล่นออกมาให้ใส่คับ

ออฟไลน์ pikabom

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:47:02 PM »
ความแรงของ BRZ มารออยู่ตรงหน้าแล้วครับ  :bbbear_43: :bbbear_43:

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=oLP-HCcX9as" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=oLP-HCcX9as</a>